Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอโทษทีครับ...Modern Warfare 2 ยังมีคนเล่นอยู่หรือป่าวครับ...?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอโทษทีครับ...Modern Warfare 2 ยังมีคนเล่นอยู่หรือป่าวครับ...?

พอดีบังเอิญไปเจอแผ่นแท้...ถูกแสนถูก...

เลยอยากรู้ว่ามีใครยังเล่นอยู่มั้ยครับ...เล่นคนเดียวเหงา...เปล่าเปลี่ยวมาก...

ขอบคุณครับ...

ไปเล่น 2 ต่อ 2 กับท่าน Raidmax_K เลยครับ ฮ่าๆ

Comment

เพียบ!!!

Comment

เอ...หรือว่าเข้าไปเล่นไม่เป็นหว่า...

Comment

cod ทุกภาคยังมีคนเล่นอยู่เยอะเลยครับ แม้กระทั่ง cod 1

Comment

ผมรับแอดแล้วนะครับ ท่านครับ เปิดโปรไฟล์ด้วยครับ ผมดูโปรไฟล์ท่านไม่ได้เลย

วิธีเปิดโปรไฟล์ steam ให้ไปที่

Community >> edit my profile >> setting >> แล้วตั้งค่าตามนี้ครับ

Profile Status : Public - Viewable by anyone on the World-Wide Web (ทุกคนสามารถดูโปรไฟล์ของเราได้)

Comment Permissions : Friends Only - Only your friends can leave comments. (เพื่อนเท่านั้นที่สามารถแสดงความคิดเห็นในหน้าโปรไฟล์ของเราได้)

ตามนี้ครับ พอหลังจากทำเสร็จแล้วให้กด save เพื่อบันทึกการตั้งค่าด้วยนะครับ (กดที่คำว่า profile เพื่อย้อนกลับสู่หน้าโปรไฟล์ปกติครับ)

ตัวอย่างครับ หน้าโปรไฟล์ steam ที่เปิดแล้ว จะทำให้เพื่อนของเราเข้ามาเยี่ยมชม, แสดงความคิดเห็น (คล้ายๆ facebook, hi5 ครับ)

สงสัยตรงไหนดูเพิ่มเติมได้ที่กระทู้ steam เบื้องต้นเลยครับ >>> http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1087845
            Last edited by Raidmax_K; 12 Apr 2011, 00:34:35. Reason: เพิ่มรูปและคำอธิบาย

Comment

มีเพียบเลยครับ เพราะหลายๆคนยังชอบ Modern Warfare 2 มากกว่า Black Ops เยอะแยะครับ

Comment

แนะนำเจ้าของกระทู้ว่าถ้าเจอ ping แดงอย่างนี้อย่าเล่นครับ lags และ delay มากครับ
                เวลาเรายิงไปภาพที่เราเห็นว่าโดนจริงๆแล้วมันไม่โดนครับ ให้ออกแล้วหาห้องใหม่เล่นโดยไว

Ping ที่ดีควรเป็นสีเขียว หรืออย่างน้อยก็ขอแค่เหลืองๆก็ยังดีครับ อย่างในภาพนี้ถือว่าเป็น ping ที่ดีมีคุณภาพครับ

Comment

ผมเล่น อยู่คับ

Add Steam มาคับ ID: theshadowtem10

Comment

ยั้งเยอะอยู่ครับ ผมก็แอบกลับไปเล่นบ่อยๆ อยู่เหมือนกันก็หาห้องไม่นานก็เจอแล้ว(คนไทยก็ยังเยอะอยู่นะ)

Comment

มาเล่นกันมา ผมก็เล่น *-*

Comment

เคลมบอร์ดอยู่อ่ะ แหมปิงเขียวซะด้วย

Comment

แนะนำแหล่งขายหน่อยครับ zest pgm ของหมด
                          อยากเล่น

Comment

อย่าว่างั้นี้เลย cod 1 เล่นมาแล้ว ห้องเล่นมีมาเลื่อนดูห้องแบบไม่รู้จบ แต่เกม KAI ของไทยเราทำไมคนน้อยจัง เข้าไปเห็นมีอยู่ห้องเดียวเผลอๆไม่มีห้อง -*-

Comment

โอ้...ขอบคุณครับที่ช่วยมาตอบกัน...นึกว่าไม่ค่อยเล่นกันแล้ว...ยังเล่นอยู่เยอะเหมือนกัน...

แผ่นที่ผมซื้อมาพอดีที่ร้านเค้ามีแผ่นเดียว...

บอกราคาแล้วอย่าอิจฉานะครับ...400 บาทเอง...

Comment

Working...
                              X