Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่อง : การเชื่อต่อโมเดมหลายจุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่อง : การเชื่อต่อโมเดมหลายจุด

สมมุติว่าบ้านผมมี 1 เบอร์ 02-xxx-xxxx และเป็นเบอร์ที่ใช้ต่อ ADSL และเบอร์นี้ต่อเข้ากับสายโทรศัพท์ภายในตัวบ้านซึ่งมี สายภายในเดินไป 2 จุดคือชั้น 1 กับชั้น 2

ถามว่าถ้าผมเอาโมเดม 2 ตัวต่อทั้งข้างล่างและข้างบนจากนั้นต่อเข้า PC โดยใช้ User และ Pass เดียวกันในการคต่อ Internet จะสามารถทำได้หรือไม่ครับ รบกวนด้วยครับขอบคุณครับ

ทำได้ แต่ไม่สามารถต่อเนตพร้อมกันทั้ง 2 จุดครับ
    ถ้าจุดใดต่อก่อน อีกจุดจะต่อเนตไม่ได้

Comment

ผมว่าใช้สวิตส์แยกสายเลยจะไม่ง่ายกว่าหรอคับ

Comment

ใช้เป็น Wirless ก็ง่ายนะครับ

Comment

Working...
        X