overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    OverclockZone Member atcharis's Avatar

Default HD 6990 ไม่ทราบว่าใครมีปัญหาเหมือนผมบ้างครับ

ตอนนี้ผมใช้ Power Color HD6990 เพิ่งซื้อมาใช้แค่ 3 วันครับ
    CPU: Intel Core 2 Quad Q6600
    VGA: Power Color HD6990 4GB
    RAM: DDR3 (1333) 4GB Dual Channel
    Resolution: 1920x1080
    PSU: Corsair TX850w

อาการของมันเกิดขึ้นเฉพาะบางเกมครับ เกมที่เจอปัญหาตอนนี้มี 2 เกม

Assassin's Creed Brother Hood
    เกมจะหน่วงมากผิดปกติ ทั้งๆที่ผมปรับตั้งค่าภาพต่ำสุด และ Resolution 1024*768 และบางครั้งภาพจะค้างและจอฟ้าทันที

Prius Online
    เกมนี้ติดตั้งเสร็จก็เข้าเกม เล่นไม่ได้เลยครับ ภาพเป็นเส้นกระพริบตลอดเล่นไม่ได้เลย ยิ่งปรับภาพต่ำสุดยิ่งแย่หนัก ทั้งกระตุกทั้งเป็นเส้น เล่นไม่ได้ครับ

ส่วนเกมอื่นๆเท่าที่ลอง ไม่มีปัญหาเลยครับ เล่นได้ปกติและแรงมากๆ ไม่มีปัญหาครับ

ผมสงสัยว่าเป็นที่ไดร์เวอร์รึเปล่า แต่ผมก็โหลดเวอร์ชั่นล่าสุดจาก AMD มาแล้วครับ มันเป็นรุ่น 11.4 Hot fix ก็ยังไม่หายแฮะ

แต่ค้นใน Google อ่านในกระทู้หลายกระทู้ของต่างประเทศเขาบอกว่า "ไดรเวอร์ห่วย" ไอ้เราก็เริ่มโล่งใจว่าคงไม่ใช่เราคนเดียวนะที่มีปัญหาแบบนี้ แต่เพื่อความชัวร์เลยลองมาถามเพื่อนๆดูครับ

ใครใช้ 6990 แวะมาช่วยเหลือกันหน่อยนะคร๊าบ
    Last edited by atcharis; 12 Apr 2011 at 01:38:28.

OverclockZone Member RADO's Avatar
    Bangkok, Thailand

เคยเป็นคับ ผมใช้ hd 6870 กับเกมส์ C&C3 คับ พอเข้าเกมส์เกมทะนั้นละคับจอเป็นสีแปลกๆสะงั้น ปรับตั้งนานกว่าจะหาเจอ ที่แท้สาเหตุเกิดจากผมไปปรับ AA เลยไปปิด AA สะปัญหาจบเลยคับ^^

OverclockZone Member kern's Avatar

ไม่มีเงินซื่อครับ อิอิ

OverclockZone Member wisidsak's Avatar

เข้ามาหาข้อมูล เผื่อชิ่ง 590

ก็เชื่อยากนะครับว่า บริษัท h/w ขนาดนี้ เขียนโปรแกรมมาซัพพอร์ทได้ไม่ดี

via Tapatalk by Samaung Galaxy S

OverclockZone Member atcharis's Avatar

จะเกี่ยวไหมอะครับที่ว่าผมไม่ได้ติดตั้ง PhysX เพราะใน Assassin Creed บางครั้งตัวละครมันจะยืดๆด้วยนะ -__-"

OverclockZone Member wisidsak's Avatar

PhysX ไม่เกียวหรอกครับ

ถ้าการ์ดไม่มี มันก็ไม่เปิดให้อยู่แล้ว

ตัวละครยืดก็ไม่เกียวกับ PhysX ครับ

via Tapatalk by Samaung Galaxy S

OverclockZone Member

สำหรับ prius นะคับ ผมตอบให้เลย ต้อง เปิดโหมด window ครับถึงจะหายเป็นลาย 4870x2 ผมก็เป็น -*-
    แล้วก็ค่อยดับเบิ้ลคลิ๊ก ที่แทบบนของเกมส์ มันก็จะขยายเต็มหน้าจอ เองคับ

OverclockZone Member renorzeta's Avatar

ลองใช้ 11.3 รึยังครับ

stayaway01

สำหรับ prius นะคับ ผมตอบให้เลย ต้อง เปิดโหมด window ครับถึงจะหายเป็นลาย 4870x2 ผมก็เป็น -*-
    แล้วก็ค่อยดับเบิ้ลคลิ๊ก ที่แทบบนของเกมส์ มันก็จะขยายเต็มหน้าจอ เองคับ
    ขอบคุณคร๊าบ แต่ตอนนี้ลบเกมทิ้งไปแล้ว T^T

renorzeta

ลองใช้ 11.3 รึยังครับ
    ยังเลยครับ ตอนแรกผมใช้ไดร์เวอร์จากแผ่น CD เลยครับ แล้วก็อัพเดทที่หน้าเว็บเป็น 11.4 ข้าม 11.3 ไปเลยแหะๆ เดี๋ยวจะลองดูครับผม ขอบคุณมากๆคร๊าบ

OverclockZone Member kwanss009's Avatar

6990 เล่น Prius อ๊าก!!.....

ลอง Tera / WOW อะไรพวกนี้ดีกว่า กินสเปคดี

งี้แหละน้า AMD ปัญหา Drivers เยอะ

บางที่ Driversตัวเดียวกัน การ์ดรุ่นเดียวกัน แต่คนละตัว ลงไม่ได้ก็มี = =a

OverclockZone Member ScaryReaDy's Avatar

เกมส์มันไม่ ซัพพอต 2 GPU หรือเปล่า

ส่วน เรื่องไดร์เวอร์ ใช้มาเป็นปีๆ นานๆจะเจอปัญหาสักที ( นอกจากใช้ไม่เป็น )

OverclockZone Member Momo's Avatar

ก็งี้แหละครับการ์ดใหม่ๆไดร์เวอร์ยังไม่ค่อยนิ่ง หรือบางทีรองรับเกมไม่หมด อย่าว่าแต่แดงเลยเขียวก็เป็นผมใช้อยู่ก็เคยเจอปัญหา ต้องรอไดร์เวอร์ตัวใหม่ถึงหายเล่นได้้ปกติ

หลังๆไดร์เวอร์ผมว่าถ้ามันจะเน่าก็เน่าพอๆกันแหละ แล้วแต่คนจะเจอหรือเกมที่จะเล่นมากกว่า มีปัญหาก็ค่อยๆแก้่ตอนผมเจอปัญหา google หาคนที่ีเจอปัญหาเดียวกะเรามันก็มี ฮ่าๆ

rainonew's Avatar

CPU ยังแรงไม่พอหรือเปล่า

kitapat's Avatar
    มหาสารคาม บุรีรัมย์ สระบุรี แฟชั่น

Quote Originally Posted by Momo View Post
    ก็งี้แหละครับการ์ดใหม่ๆไดร์เวอร์ยังไม่ค่อยนิ่ง หรือบางทีรองรับเกมไม่หมด อย่าว่าแต่แดงเลยเขียวก็เป็นผมใช้อยู่ก็เคยเจอปัญหา ต้องรอไดร์เวอร์ตัวใหม่ถึงหายเล่นได้้ปกติ

หลังๆไดร์เวอร์ผมว่าถ้ามันจะเน่าก็เน่าพอๆกันแหละ แล้วแต่คนจะเจอหรือเกมที่จะเล่นมากกว่า มีปัญหาก็ค่อยๆแก้่ตอนผมเจอปัญหา google หาคนที่ีเจอปัญหาเดียวกะเรามันก็มี ฮ่าๆ
    ตามนั้น ^ ^"

Quote Originally Posted by rainonew View Post
    CPU ยังแรงไม่พอหรือเปล่า
    ผมก็คิดเหมือนกันครับน่าจะคอขวด คงต้องรอเปลี่ยน CPU ใหม่ครับ ^^

OverclockZone Member ScaryReaDy's Avatar

Quote Originally Posted by atcharis View Post
    ผมก็คิดเหมือนกันครับน่าจะคอขวด คงต้องรอเปลี่ยน CPU ใหม่ครับ ^^
    ผมเทส x2 2core + 5870 ยังลื่นเลย

Super Moderator

เรื่องปัญหาเกมหน่วงตอน CF ผมแนะนำให้ใช้ RadeonPro ครับ แล้วแอดเกมที่หน่วง เซ็ตโปรไฟล์ตามนี้ เข้าเกมโดยดับเบิ้ลคลิกชื่อเกมใน RadeonPro

http://www.radeonpro.info/en-US/Downloads/

OverclockZone Member bobbangtor's Avatar
    ศรีราชา ชลบุรี หลักสี่ ระยองฮิ

ของผม 295 นะ เล่น cabal กระตุกครับ ต้องไปปิด 1 หัว เล่นลื่นเลย กำ
    ปล.เหมือนเกมส์มันไม่รับพวก 2 gpu อ่ะท่าน

OverclockZone Member

พวกไม่รับสองหัวแบบนี้ แปลว่าCFก็ไม่รับใช่ปะคับ

OverclockZone Member MeePoohzz's Avatar
    มีนบุรี - แฟชั่น - รังสิต

Quote Originally Posted by kwanss009 View Post
    6990 เล่น Prius อ๊าก!!.....

ลอง Tera / WOW อะไรพวกนี้ดีกว่า กินสเปคดี

งี้แหละน้า AMD ปัญหา Drivers เยอะ

บางที่ Driversตัวเดียวกัน การ์ดรุ่นเดียวกัน แต่คนละตัว ลงไม่ได้ก็มี = =a
    การ์ดออกมาใหม่ปัญหาย่อมมีอยู่แล้วครับ ทั้ง amd และ nvdia

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks