Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมค้างชำระ3BBแล้วโดนยกเลิกสัญญา จะเสีย6000 บาท ไหมครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมค้างชำระ3BBแล้วโดนยกเลิกสัญญา จะเสีย6000 บาท ไหมครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ

ค้างชำระ3BB แล้วโดนยกเลิกสัญญา
    ผมค้างค่าบริการเน็ตเป็นเวลา3เดือน เป็นจำนวนเงินประมาณ2500 บาท แล้วช่วงนั้นช่วงปิดเทอมพอดี ไม่ได้ใช้ผมเลยไม่ได้ไปจ่ายค่าใช้บริการ เพราะหาทำงานช่วงปิดเทอม เมื่อวานก่อน ได้รับจดหมาย ให้ไปเสียค่าปรับ ผิดสัญญา เป็นจำนวนเงิน 6000 แต่ผมต้องจ่ายมันด้วยหรือ ผมไม่ได้ยกเลิกคุณนะคุณตัดสัญญาณ ผมยังจะใช้ของคุณอยู่ ถ้าต้องจ่าย6000 อะไรนี่ด้วยก็ไม่ไหวนะ เงินเดือนที่หามาได้ช่วงปิเทอมยังไม่พอเลย 6000+2500 ไม่มีจ่ายแน่ๆ
    ผมจึงอยากจะถามพวกพี่ๆว่าถ้าผมจ่าย2500 แล้วผมต้องจ่าย 6000ไหมครับ ผมยังใช้ของ 3BBอยู่ แต่ถ้าตองจ่าย 6000 อะไรนั่นด้วยผมคงต้องเปลี่ยนค่าย ผมไม่ได้หนีปัญหานะครับ ไม่ใช่ผมไม่อยากจ่ายนะ เพราะ ช่วงนั้นผมไม่มีเงินด้วยครับ คนไม่มีจะให้จ่ายอย่างไร ก็เลยมาทำงานช่วงปิดเทอมไปจ่ายมันเนี่ย แต่เจอ6000นี่ดิ ตกใจเลย บริษัทอืนไม่เเพงขนาดนี้หรอกครับ แล้วที่ผมมาตั้งกระทู้นี้ ผมไม่ได้มาว่า3bb อะไรไม่ดีเลยนะครับ ผิดที่ตัวผมเอง แต่ผมตั้งเพราะผมไม่รู้ว่าผมต้องทำไงดี เงินเกือบหมื่ออะ

ตอบในทางกฎหมายแล้วกัน
    ต้องเสียครับ ผิดสัญญาตั้งแต่ท่านไม่ไปจ่ายค่าบริการตามกำหนด ไม่เกี่ยวว่าเค้ายกเลิกเพราะท่านเป็นฝ่ายผิดสัญญาก่อน
    ในทางปฏิบัติค่าบริการคงลดไม่ได้ แต่ค่าปรับลดได้ครับ ลองติดต่อแล้วลองต่อเขาดู
    หรือจะรอให้มีจดหมายจากสำนักงานกฎหมายมาก่อนก็ได้ แล้วค่อยต่อกับทนาย แต่ระหว่างนี้ท่านจะไม่มีเนตเล่นแค่นั้นเอง

Comment

ผิดสัญญาค้างชำระรายเดือน ถ้าโดนเรื่องกฏหมายคงไม่ใช่แค่6000 เพราะคุณได้เซ็นสัญญาไปแล้วตั้งแต่ใช้บริการ

Comment

Working...
      X