overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15
    OverclockZone Member WinKND06's Avatar
    ถ.พระยาสุเรนทร์(รามอินทรา109) แขวงบางชัน เขตคลองสามวา กรุงเทพมหานคร

Exclamation ช่วยด้วยครับ คอมนิ่งสนิท เป็นหลังจาก OC เคลียร์ไบออสก็ยังไม่ได้

ช่วยด้วยครับ เป็นหลังจาก OC คอมนิ่งสนิท เคลียร์ไบออสก็ยังไม่ได้
    I5-2500K บอร์ด P8P67-PRO แรม DDR3 Kingston Hyper-X 1600 2GBx2
    พอ OC 4.5GHz เล่นเกมได้สักพัก คอมดับสนิทไปเลย
    เปิดไม่ติดอีกเลย ถอดถ่านบอร์ดก็แล้ว เคลียร์ไบออสก็แล้ว ก็ยังไม่ได้
    อาการ พอกดสวิตท์ พัดลมจะกระตุกนิดหน่อย แล้วนิ่งไปเลย
    ลองเช๊คเพาเวอร์ซัพพลายก็ไม่เสียนะครับ
    อาการแบบนี้ไบออสพังป่าวครับ แล้วต้องทำยังไงครับ
    ประกันของ Synnex ครับ
    พอดีผมรีบใช้คอม ต้องทำงานตัดต่อวิดีโอ เพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ

OverclockZone Member Panzerpek's Avatar
    Pathumthani - Phuket

น่าจะเป็นที่ M/B น่ะครับ ไบออสอาจมีปัญหาครับ ส่งไปประกันเลยครับ สาเหตุเอายังไงก็ได้ ห้ามบอกว่า OC มาก็พอ

OverclockZone Member makung00's Avatar
    Bangkok Bangrak

ถามหน่อยครับ เรื่องประักันบอร์ดนี่ถ้าของ Gigabyte นี่ถ้าสงศูนร์รอของนี่นานมั้ยครับ หรือว่า ศูนย์ในประเทศมี แบบ มันงงเผื่อเสียเอาไปเคลมจะได้ไม่โดนหลอก

OverclockZone Member teraphon's Avatar
    Sirom Rd. Saladang

ผมเป็นอยู่ทีนึงตอนเสียบสายสวิทผิดไปเทียบที่พอท USB ฮ่าๆ แต่ถ้าดูว่าสายอะไรต่อเสียบถูกต้องครบหมดพวกสายไฟไม่มีปัญหาอะไรส่งบอร์ดเครมเลยครับตอนลากอาจจะมีชิ้นส่วนไหนเกิดอาการช๊อตก็ได้ครับเอาบอร์ดออกมาแล้วหารอยพวกรอบไหม๊ ดีๆครับถ้าไม่มีส่งเครมเลยครับ

OverclockZone Member sakuldee's Avatar

เคลียร์ไบออส ถอดแบตทิ้งไว้สักพัก แล้วลองใหม่

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    เจียงใหม่เจ้า (28-29)

งานงอกเลย *.*

Quote Originally Posted by sakuldee View Post
    เคลียร์ไบออส ถอดแบตทิ้งไว้สักพัก แล้วลองใหม่
    อาการข้างบนผมก็เคยเป็น เพระาบอร์ดพัง เคลมโลดดด

ถ้ายังไม่ได้ บอร์ดท่านน่าจะแต๊ปไปแล้ว ถ้าอย่างอื่นลองแล้วไม่เสียนะ

OverclockZone Member poowarin's Avatar
    251 wiangchai chiangrai 082-7806306

m4a785td-v evo ผมก็เคยเป็น เคลมอย่างเดียวครับ

OverclockZone Member kongpob's Avatar

อาการนี้เคยเจอ พอกดสวิตท์ พัดลมจะกระตุกนิดหน่อย แล้วนิ่งไปเลย แต่ของผมเป็นที่การ์ดจอแต๊บถอดการ์ดจอออกแล้วเปิดเครื่องติด

OverclockZone Member teptop's Avatar
    Seacon, MegaBangna

ถ้าเป็นบอร์ดAsus บางรุ่น ถ้าOC ผิด ไบออสพัง เปิดไม่ติด มันจะRecovery Bios ให้เองครับ เคยเจอกับ P5Q-E ตกกะใจเปิดไม่ติด แต่ก็กลับมาใช้ได้ รอดตัวไป

ส่วนตัวนี้ไม่เคยใช้ บอกไม่ได้ครับ แต่ผมว่าบอร์ดใหม่ๆ น่าจะทำได้น่ะท่าน ให้คนเคยใช้มาตอบดีกว่า เหอๆ

OverclockZone Member WinKND06's Avatar
    ถ.พระยาสุเรนทร์(รามอินทรา109) แขวงบางชัน เขตคลองสามวา กรุงเทพมหานคร

ไปเคลมที่ศูนย์ใหญ่ Synnex มาเรียบร้อยแล้วครับ เขาเปลี่ยนบอร์ดตัวใหม่ให้เลย ดูเหมือนไบออสจะพัง
    ตอนนี้ใช้งานได้แล้ว แต่ผมไม่กล้าลากเยอะๆ แล้วอ่าครับ ปรับแต่ตัวคูณเป็น 40 นอกนั้นค่าเดิมหมด

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    เจียงใหม่เจ้า (28-29)

ยินดีด้วย อิอิ

ไม่เสียสละ ชัยชนะย่อมไม่เกิด

OverclockZone Member tongzaza's Avatar

ผมก็เคยเป็นเหมือนกัน ผมประมาณว่าถอดออกมาหมดเลย ใส่ใหม่อีกที ใช้ได้ครับ ยังลองดูก่อนละกันครับ

OverclockZone Member Tatui's Avatar

สะพานหักซะแล้ว เคลมครับ โลด

OverclockZone Member parkza14's Avatar
    อยู่บ้านเมียด่า ออกมาจ่าจับ

Quote Originally Posted by WinKND06 View Post
    ไปเคลมที่ศูนย์ใหญ่ Synnex มาเรียบร้อยแล้วครับ เขาเปลี่ยนบอร์ดตัวใหม่ให้เลย ดูเหมือนไบออสจะพัง
    ตอนนี้ใช้งานได้แล้ว แต่ผมไม่กล้าลากเยอะๆ แล้วอ่าครับ ปรับแต่ตัวคูณเป็น 40 นอกนั้นค่าเดิมหมด
    คนเอาไปเคลมใหม่ก็ซวยไป

Bookmarks

Bookmarks