overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27
    OverclockZone Member hackingice's Avatar

Default ช่วยแนะนำลำโพงหน่อยครับผม 2000-3000 (เกินได้นิดๆ ครับ)

อ่าจริง ๆ ก็อ่านมาหลายกระทู้แล้ว ก็เห็นใจคนตอบนะครับที่ต้องตอบแต่เรื่องเดิม ๆ

แต่พอดี ตอนแต่ก็เห็นกระทู้ตรงใจ.. กะจะซื้อตาม แต่... แนวเขากับผมฟังกันคนละแนวซะงั้น

(ไปเห็นตอนท้าย...ที่มีคนถามแนว จขกท.) เลยนั่งหาต่ออยู่นาน... ผ่านไปวันกว่า ๆ หมดหนทาง

เลยต้องมาตั้งกระทู้ถามเอง... ขอโทษด้วยนะครับ T^T

พอดีผมต้องการลำโพงคอมพิวเตอร์ ราคา 2000 + - 500 หนะครับ

พอดีลำโพงเก่า ( Saag 10s) จะยกให้น้องที่ ตจว.ไปหนะครับ

แนวการฟังผมก็ เน้นเบส หนัก ๆ หน่อยครับ และก็ฟังเพลงแนว ทั่วไป ช้า เร็ว เน้น ร๊อค hiphop punk hardcore แต่ก็ฟังหลาย ๆ แนวอยู่ครับ เพลงการ์ตูนอะไรประมาณนี้ครับ ใช้ดูหนัง เล่นเกมส์

ฟังเพลง 60% ที่เหลือก็ เกมส์กับ ดูหนัง ชอบเบสแน่น ๆ หน่อยครับ

ตอนแรกก็ดู ๆ Microlab M880 อยู่ครับ แต่เท่าที่ศึกษาในนี่ เหมือนว่า Microlab x3 กับ A600ll ดังอยู่ จริง ๆ ก็กะจะซื้อ A500l แต่ มันคงไม่มีผลิตแล้ว... เลยอยากขอให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ใน Overclockzone ช่วยแนะนำ ลำโพงให้หน่อยหนะครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นยี่ห้อ หรือ รุ่นที่ผมยกมาก็ได้ครับ แต่อยากได้ ลำโพงที่ให้ทนทาน มีคุณภาพ หนะครับ พอดีอยู่ ชลบุรี ไม่ค่อยสะดวกไปกทม. หนะครับ ติดทำงานยาว เดี๋ยวน้องจะกลับ บ้านซะก่อน ครับเลยขอรบกวนสักนิดครับ ขอบคุณมากครับ

ปล. ช่วยแนะนำร้านขายแบบ ส่งเป็นพัสดุให้กระผมด้วย ก็จะเป็นการขอบคุณมากครับผม
    Last edited by hackingice; 14 Apr 2011 at 03:17:42.

OverclockZone Member hackingice's Avatar

อ่า ไม่มีคนอ่าน เดี๋ยวไปขุดกระทู้ตามหาต่อแล้วกัน

OverclockZone Member Sniperz's Avatar
    Ladkrabang BKK.

แนวที่ท่านว่ามาก็ ENZO 600 ตอบโจทย์ได้เลยคำตอบสุดท้าย แต่เกินงบไปบ้าง
    ร้านที่รับส่งพัสดุ ก็ติดต่อ Siam1 เลยครับ ลองคุยดูแม่ค้าชื่อแอน (เสียงน่ารัก) ^^

ขอบคุณมากครับ ENZO 600 มีฟังก์ชั่นเสริมอะไรเพิ่มเติมบ้างรึเปล่าครับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by hackingice View Post
    ขอบคุณมากครับ ENZO 600 มีฟังก์ชั่นเสริมอะไรเพิ่มเติมบ้างรึเปล่าครับ
    ไม่มีหรอกครับ แต่เสียงสุดยอดครับตัวนี้

เบสทำหลังคาบ้านปลิวได้นะครับ อย่าเปิดดังล่ะ 555+ (แซวเล่น)

หรอครับ ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวหาข้อมูลเพิ่มเติมด้วย ^^

เอ๋ ENZO 600 เหมือนจะเคยเห็นในร้าน แต่ไม่แน่ใจไม่ค่อยได้ฟัง... ไปอ่านกระทู้เก่า ๆ เห็นมีปัญหาเกี่ยวกับรีโมต ( แหม่ของเก่าย่อมมีเสียเป็นธรรมดา)

เกือบจะไปติดใจ x15 ซะแล้ว.. แต่ราคามันเกินไป 2 เท่าเลยทีเดียว.. จริง ๆก็อยากได้ประมาณ 2000-3000 (อาจจะเกินนิด ๆ )

ว่าแต่ถ้าผมเอาไปฟังเพลงแนวช้า ๆ ซึ้ง ๆ ด้วย ENZO 600 มันจะไปรอดมั้ยครับ ไม่อยากให้แนวอื่นมันรับไม่ได้อะครับ

จริง ๆ ก็ไปวางคำถามที่กระทู้คุณ siam1 ตามที่คุณSniperz แนะนำด้วยครับ (ขอบคุณมากเลยครับ ^^)

แต่ คุณแอนน่าจะติดสงกรานต์อยู่.... (แอบอิจฉาคนที่ได้เล่นน้ำทุกคน ทำงานในวันสงกรานต์ อาชญากรรมชัด ๆ เลย T^T)

เลยไม่ได้ตอบคำถามผมกลับมา

ปล. อย่าเห็นผมเรื่องมากเลยครับ T^T แต่ผมอยากได้สิ่งที่จะอยู่กับผมได้นาน ๆ แค่นั้นเองครับ

ปล2. เรื่องเครื่องเสียงผมไม่มีความรู้เลย หูกระป๋องด้วยซ้ำแยกไม่ค่อยออกว่าอันไหนดี อันไหนพอใช้ อันไหน เน่า รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณทุก ๆ คอมเม้นครับผม ^^
    (ชั่งใจมานานไม่อยากปล่อย saag 10s ไป แต่ก็อยากให้น้องมีลำโพงใช้)
    *ต่อเติม
    Last edited by hackingice; 14 Apr 2011 at 03:25:57.

OverclockZone Member poh1998's Avatar

Quote Originally Posted by Sniperz View Post
    แนวที่ท่านว่ามาก็ ENZO 600 ตอบโจทย์ได้เลยคำตอบสุดท้าย แต่เกินงบไปบ้าง
    ร้านที่รับส่งพัสดุ ก็ติดต่อ Siam1 เลยครับ ลองคุยดูแม่ค้าชื่อแอน (เสียงน่ารัก) ^^
    เสียงน่ารักเหรอ เดี๋ยววันไหน ต้องสั่งลำโพงแล้วไปรับเองซะหน่อย (แก่แดด)

Quote Originally Posted by poh1998 View Post
    เสียงน่ารักเหรอ เดี๋ยววันไหน ต้องสั่งลำโพงแล้วไปรับเองซะหน่อย (แก่แดด)
    งั้นเดี๋ยวพี่สั่งด้วย 555+

กำเป็นงั้นไป ไว้โทรไปบ้างดีกว่า...

ดันนิดนึง

OverclockZone Member phoebuz's Avatar

สนตัวนี้มั๊ยครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...3#post28729893

ตัวนี้น่าจะไม่เหมาะกับผมนะครับ ดูจากหลาย ๆ กระทู้แล้ว ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member ManiacMaew's Avatar

ถ้าซื้อแบบส่ง ไม่ได้ลองฟังก่อนซื้อ อ่านรีวิวเอา ต้องเพื่อใจด้วยน่ะครับ
    พันรีวิวไม่เท่าฟังเอง เสียงบางอย่างแต่ละคนอธิบายได้ไม่เหมือนกัน ชาวบ้านบอกดี เราอาจจะไม่ชอบ
    ชาวบ้านบอกไม่ดีเราอาจจะชอบ

Quote Originally Posted by ManiacMaew View Post
    ถ้าซื้อแบบส่ง ไม่ได้ลองฟังก่อนซื้อ อ่านรีวิวเอา ต้องเพื่อใจด้วยน่ะครับ
    พันรีวิวไม่เท่าฟังเอง เสียงบางอย่างแต่ละคนอธิบายได้ไม่เหมือนกัน ชาวบ้านบอกดี เราอาจจะไม่ชอบ
    ชาวบ้านบอกไม่ดีเราอาจจะชอบ
    นั้นแหละครับ คือปัญหาใหญ่เลย

แต่ผมก็รับฟังทุกคำแนะนำนะครับ จะเผื่อเวลาวันหยุด ที่ใกล้จะถึง ( 1 วัน) ไปหาฟังดู แต่ที่ชลบุรีจะมีที่ไหนฟังได้บ้างครับ อยู่ตัวเมือง ตึกคอมก็ไปไม่ค่อยถูก(ไม่รู้แหล่งด้วย ) พันทิพย์ .. จะกลับบ้านทันมั้ยเนี้ย T^T (หาทางกลับไม่ได้)

ปล.ที่ผมอยากให้มีคนมาแนะนำเผื่อเวลาผมไป จะได้เลือกฟังได้ไงไม่ต้องมาเริ่มต้น... (ถึงมันจะฟังดูไม่ค่อยดี ) แต่ใจจริงก็อยากฟังมันหมด แต่ก็กลัวมันฟังไม่ทันใน 1 วันอะครับ
    Last edited by hackingice; 15 Apr 2011 at 00:46:49. Reason: เพิ่มเติม ข้อความตอนท้าย

Quote Originally Posted by hackingice View Post
    นั้นแหละครับ คือปัญหาใหญ่เลย

แต่ผมก็รับฟังทุกคำแนะนำนะครับ จะเผื่อเวลาวันหยุด ที่ใกล้จะถึง ( 1 วัน) ไปหาฟังดู แต่ที่ชลบุรีจะมีที่ไหนฟังได้บ้างครับ อยู่ตัวเมือง ตึกคอมก็ไปไม่ค่อยถูก(ไม่รู้แหล่งด้วย ) พันทิพย์ .. จะกลับบ้านทันมั้ยเนี้ย T^T (หาทางกลับไม่ได้)

ปล.ที่ผมอยากให้มีคนมาแนะนำเผื่อเวลาผมไป จะได้เลือกฟังได้ไงไม่ต้องมาเริ่มต้น... (ถึงมันจะฟังดูไม่ค่อยดี ) แต่ใจจริงก็อยากฟังมันหมด แต่ก็กลัวมันฟังไม่ทันใน 1 วันอะครับ
    ฟังทันอยู่แล้วครับ 1 วัน

Quote Originally Posted by kroeksit View Post
    ฟังทันอยู่แล้วครับ 1 วัน
    อิอิ ติดที่ผมเรื่องมากหนะครับ

หนังสือ 2 เล่ม (การ์ตูนธรรมดาเล่มละ 45บ. ) ก็เลือกมันไปครึ่งวัน (เช่านะครับไม่ได้ซื้อ (เช่าเล่มละ 4 บ.)

OverclockZone Member neromimz's Avatar

ถ้าเรื่องหูฟังผมพอบอกได้ แต่เรื่องลำโพงนี่ ...ลืมไปบ้างแล้ว
    Enzo ตอบโจทย์ได้ดี โดยเฉพาะตัว 600 นี่แจ่มสุดๆ เพราะมันขับเสียงกลางต่ำได้ละเอียดกว่าตัวอื่น

ถ้าวันไหนฟังเบส ก็ปรับอีควาไลเซอร์ เป็นแนว Pop - Rock ไป วันไหนอยากฟัง Jazz ก็ปรับเอา
    ที่ตัวลำโพงคงมีให้ปรับเบสกับแทปเบิ้ลอยู่แล้วครับ (เรียกถูกป่าวหว่า) ผมว่าต้องอาศัย EQ แล้วล่ะ

แนวเสียงเรียบๆ แบบครบทุกย่านเสียง คงต้อง JBL Altec Phillips Bose มันแล้วแต่ซีรีย์ด้วยอ่ะนะ แหะๆ

เอาเป็นว่า ลองไปฟังกับหู ดีกว่าครับ ถึงจะถูกใจ บางทีท่านอาจไปเจอของถูกกว่างบ แต่ฟังแล้วถูกใจก็ได้

OverclockZone Member patcnjs's Avatar

โอ่ ตามหาราคาเดียวกับ จขกท เลยคับ +- 500 เหมือนกันด้วย อิอิ

TroRuwA
    Guest

Quote Originally Posted by neromimz View Post
    ถ้าเรื่องหูฟังผมพอบอกได้ แต่เรื่องลำโพงนี่ ...ลืมไปบ้างแล้ว
    Enzo ตอบโจทย์ได้ดี โดยเฉพาะตัว 600 นี่แจ่มสุดๆ เพราะมันขับเสียงกลางต่ำได้ละเอียดกว่าตัวอื่น

ถ้าวันไหนฟังเบส ก็ปรับอีควาไลเซอร์ เป็นแนว Pop - Rock ไป วันไหนอยากฟัง Jazz ก็ปรับเอา
    ที่ตัวลำโพงคงมีให้ปรับเบสกับแทปเบิ้ลอยู่แล้วครับ (เรียกถูกป่าวหว่า) ผมว่าต้องอาศัย EQ แล้วล่ะ

แนวเสียงเรียบๆ แบบครบทุกย่านเสียง คงต้อง JBL Altec Phillips Bose มันแล้วแต่ซีรีย์ด้วยอ่ะนะ แหะๆ

เอาเป็นว่า ลองไปฟังกับหู ดีกว่าครับ ถึงจะถูกใจ บางทีท่านอาจไปเจอของถูกกว่างบ แต่ฟังแล้วถูกใจก็ได้
    ขอแย้งครับ enzo600 เบสและกลางไม่แหล่มสำหรับผมเลยซักนิด
    มันอยู่ที่รสนิยมส่วนบุคคลครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks