Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำลำโพงหน่อยครับผม 2000-+500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำลำโพงหน่อยครับผม 2000-+500

อ่าจริง ๆ ก็อ่านมาหลายกระทู้แล้ว ก็เห็นใจคนตอบนะครับที่ต้องตอบแต่เรื่องเดิม ๆ

แต่พอดี ตอนแต่ก็เห็นกระทู้ตรงใจ.. กะจะซื้อตาม แต่... แนวเขากับผมฟังกันคนละแนวซะงั้น

(ไปเห็นตอนท้าย...ที่มีคนถามแนว จขกท.) เลยนั่งหาต่ออยู่นาน... ผ่านไปวันกว่า ๆ หมดหนทาง

เลยต้องมาตั้งกระทู้ถามเอง... ขอโทษด้วยนะครับ T^T

พอดีผมต้องการลำโพงคอมพิวเตอร์ ราคา 2000 + - 500 หนะครับ

พอดีลำโพงเก่า ( Saag 10s) จะยกให้น้องที่ ตจว.ไปหนะครับ

แนวการฟังผมก็ เน้นเบส หนัก ๆ หน่อยครับ และก็ฟังเพลงแนว ทั่วไป ช้า เร็ว เน้น ร๊อค hiphop punk hardcore แต่ก็ฟังหลาย ๆ แนวอยู่ครับ เพลงการ์ตูนอะไรประมาณนี้ครับ ใช้ดูหนัง เล่นเกมส์

ฟังเพลง 60% ที่เหลือก็ เกมส์กับ ดูหนัง ชอบเบสแน่น ๆ หน่อยครับ

ตอนแรกก็ดู ๆ Microlab M880 อยู่ครับ แต่เท่าที่ศึกษาในนี่ เหมือนว่า Microlab x3 กับ A600ll ดังอยู่ จริง ๆ ก็กะจะซื้อ A500l แต่ มันคงไม่มีผลิตแล้ว... เลยอยากขอให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ใน Overclockzone ช่วยแนะนำ ลำโพงให้หน่อยหนะครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นยี่ห้อ หรือ รุ่นที่ผมยกมาก็ได้ครับ แต่อยากได้ ลำโพงที่ให้ทนทาน มีคุณภาพ หนะครับ พอดีอยู่ ชลบุรี ไม่ค่อยสะดวกไปกทม. หนะครับ ติดทำงานยาว เดี๋ยวน้องจะกลับ บ้านซะก่อน ครับเลยขอรบกวนสักนิดครับ ขอบคุณมากครับ

ปล. ช่วยแนะนำร้านขายแบบ ส่งเป็นพัสดุให้กระผมด้วย ก็จะเป็นการขอบคุณมากครับผม
    Last edited by hackingice; 14 Apr 2011, 03:17:42.

อ่า ไม่มีคนอ่าน เดี๋ยวไปขุดกระทู้ตามหาต่อแล้วกัน

Comment

แนวที่ท่านว่ามาก็ ENZO 600 ตอบโจทย์ได้เลยคำตอบสุดท้าย แต่เกินงบไปบ้าง
      ร้านที่รับส่งพัสดุ ก็ติดต่อ Siam1 เลยครับ ลองคุยดูแม่ค้าชื่อแอน (เสียงน่ารัก) ^^

Comment

ขอบคุณมากครับ ENZO 600 มีฟังก์ชั่นเสริมอะไรเพิ่มเติมบ้างรึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by hackingice View Post
          ขอบคุณมากครับ ENZO 600 มีฟังก์ชั่นเสริมอะไรเพิ่มเติมบ้างรึเปล่าครับ
          ไม่มีหรอกครับ แต่เสียงสุดยอดครับตัวนี้

เบสทำหลังคาบ้านปลิวได้นะครับ อย่าเปิดดังล่ะ 555+ (แซวเล่น)

Comment

หรอครับ ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวหาข้อมูลเพิ่มเติมด้วย ^^

Comment

เอ๋ ENZO 600 เหมือนจะเคยเห็นในร้าน แต่ไม่แน่ใจไม่ค่อยได้ฟัง... ไปอ่านกระทู้เก่า ๆ เห็นมีปัญหาเกี่ยวกับรีโมต ( แหม่ของเก่าย่อมมีเสียเป็นธรรมดา)

เกือบจะไปติดใจ x15 ซะแล้ว.. แต่ราคามันเกินไป 2 เท่าเลยทีเดียว.. จริง ๆก็อยากได้ประมาณ 2000-3000 (อาจจะเกินนิด ๆ )

ว่าแต่ถ้าผมเอาไปฟังเพลงแนวช้า ๆ ซึ้ง ๆ ด้วย ENZO 600 มันจะไปรอดมั้ยครับ ไม่อยากให้แนวอื่นมันรับไม่ได้อะครับ

จริง ๆ ก็ไปวางคำถามที่กระทู้คุณ siam1 ตามที่คุณSniperz แนะนำด้วยครับ (ขอบคุณมากเลยครับ ^^)

แต่ คุณแอนน่าจะติดสงกรานต์อยู่.... (แอบอิจฉาคนที่ได้เล่นน้ำทุกคน ทำงานในวันสงกรานต์ อาชญากรรมชัด ๆ เลย T^T)

เลยไม่ได้ตอบคำถามผมกลับมา

ปล. อย่าเห็นผมเรื่องมากเลยครับ T^T แต่ผมอยากได้สิ่งที่จะอยู่กับผมได้นาน ๆ แค่นั้นเองครับ

ปล2. เรื่องเครื่องเสียงผมไม่มีความรู้เลย หูกระป๋องด้วยซ้ำแยกไม่ค่อยออกว่าอันไหนดี อันไหนพอใช้ อันไหน เน่า รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณทุก ๆ คอมเม้นครับผม ^^
              (ชั่งใจมานานไม่อยากปล่อย saag 10s ไป แต่ก็อยากให้น้องมีลำโพงใช้)
              *ต่อเติม
              Last edited by hackingice; 14 Apr 2011, 03:25:57.

Comment

Originally posted by Sniperz View Post
                แนวที่ท่านว่ามาก็ ENZO 600 ตอบโจทย์ได้เลยคำตอบสุดท้าย แต่เกินงบไปบ้าง
                ร้านที่รับส่งพัสดุ ก็ติดต่อ Siam1 เลยครับ ลองคุยดูแม่ค้าชื่อแอน (เสียงน่ารัก) ^^
                เสียงน่ารักเหรอ เดี๋ยววันไหน ต้องสั่งลำโพงแล้วไปรับเองซะหน่อย (แก่แดด)

Comment

Originally posted by poh1998 View Post
                  เสียงน่ารักเหรอ เดี๋ยววันไหน ต้องสั่งลำโพงแล้วไปรับเองซะหน่อย (แก่แดด)
                  งั้นเดี๋ยวพี่สั่งด้วย 555+

Comment

กำเป็นงั้นไป ไว้โทรไปบ้างดีกว่า...

Comment

ดันนิดนึง

Comment

สนตัวนี้มั๊ยครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...3#post28729893

Comment

ตัวนี้น่าจะไม่เหมาะกับผมนะครับ ดูจากหลาย ๆ กระทู้แล้ว ขอบคุณมากครับ

Comment

ถ้าซื้อแบบส่ง ไม่ได้ลองฟังก่อนซื้อ อ่านรีวิวเอา ต้องเพื่อใจด้วยน่ะครับ
                            พันรีวิวไม่เท่าฟังเอง เสียงบางอย่างแต่ละคนอธิบายได้ไม่เหมือนกัน ชาวบ้านบอกดี เราอาจจะไม่ชอบ
                            ชาวบ้านบอกไม่ดีเราอาจจะชอบ

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
                              ถ้าซื้อแบบส่ง ไม่ได้ลองฟังก่อนซื้อ อ่านรีวิวเอา ต้องเพื่อใจด้วยน่ะครับ
                              พันรีวิวไม่เท่าฟังเอง เสียงบางอย่างแต่ละคนอธิบายได้ไม่เหมือนกัน ชาวบ้านบอกดี เราอาจจะไม่ชอบ
                              ชาวบ้านบอกไม่ดีเราอาจจะชอบ
                              นั้นแหละครับ คือปัญหาใหญ่เลย

แต่ผมก็รับฟังทุกคำแนะนำนะครับ จะเผื่อเวลาวันหยุด ที่ใกล้จะถึง ( 1 วัน) ไปหาฟังดู แต่ที่ชลบุรีจะมีที่ไหนฟังได้บ้างครับ อยู่ตัวเมือง ตึกคอมก็ไปไม่ค่อยถูก(ไม่รู้แหล่งด้วย ) พันทิพย์ .. จะกลับบ้านทันมั้ยเนี้ย T^T (หาทางกลับไม่ได้)

ปล.ที่ผมอยากให้มีคนมาแนะนำเผื่อเวลาผมไป จะได้เลือกฟังได้ไงไม่ต้องมาเริ่มต้น... (ถึงมันจะฟังดูไม่ค่อยดี ) แต่ใจจริงก็อยากฟังมันหมด แต่ก็กลัวมันฟังไม่ทันใน 1 วันอะครับ
                              Last edited by hackingice; 15 Apr 2011, 00:46:49. Reason: เพิ่มเติม ข้อความตอนท้าย

Comment

Working...
                              X