Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง RAIDMAX 530W

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้RAIDMAX 530W
    AMDX4 3.0GHZ กับ4850มาสองปี แบบชิลๆเลยครับไม่มีวูบ
    ตอนนี้เปลี่ยนมา5770ก็โอเคนะครับ ไม่วูปเหมือนกัน ^_^

Comment

ของผม 1000 AE จะรอดไหนอ่า ...

Comment

ท่านครับผมว่า 530 W กับอุปกรณ์ผมว่ามันน้อยไปนะ
        ต้องเจอนี้
        CPU I5 750 ไม่ OC
        Cooler CPU V6 GT
        MB Asus P7P55 LX
        Ram 4GB corsair Dominator 2X2 ตัวดำ
        VGA Asus Direcl Cu 6850 CF (ก่อนหน้านี้ใช้ 5850 powercolor ตัวธรรมดาเป็นกล่อง ตอนนี้ 6850 CF ไม่วายจะต้องถอดออก 1 ตัว)
        HDD 3 ตัว Seagate 500 GB WD 320 GB ลูกฟ้า WD 1 TB ลูกเขียว
        DVD/VCD 1 ไดร์
        พัดลม มี 3 ตัวไม่มีไฟเป็นพัดลมติดเคส อีกตัว ที่ฝาเคสมี LED สีน้ำเงิน
        Case CM 690 II
        PSU Raid Max 730 SS เริ่มล่อแล่ใช้ทุกวันก็เกือบทั้งวันกับอากาศร้อนๆจะเดี้ยงก็ไม่แปลกใช่ไหมพวกท่าน + กับอะไรหลายๆอย่าง

Comment

ขอบคุณทุกๆ คำตอบครับ
          คงเล็ง ระหว่าง 450GTS กับ 5770
          แต่สงสัยว่าใช้กับ 550Ti ไหวไหมครับ
          CPU Phenom II X4 945
          Ram 4GB
          MB Asrock 880GXH/USB3
          HDD SAMSUNG 500GB + SAMSUNG 160GB

Comment

Originally posted by birdpk View Post
            ขอบคุณทุกๆ คำตอบครับ
            คงเล็ง ระหว่าง 450GTS กับ 5770
            แต่สงสัยว่าใช้กับ 550Ti ไหวไหมครับ
            CPU Phenom II X4 945
            Ram 4GB
            MB Asrock 880GXH/USB3
            HDD SAMSUNG 500GB + SAMSUNG 160GB
            GTS450กับGTX550Tiกินไฟไม่แตกต่างกันเลยครับ 106วัตต์กับ110วัตต์ เพราะมันแค่ตัวเอามาอัพCOLCK SPEED^^

Comment

Originally posted by SOUPEDUP View Post
              GTS450กับGTX550Tiกินไฟไม่แตกต่างกันเลยครับ 106วัตต์กับ110วัตต์ เพราะมันแค่ตัวเอามาอัพCOLCK SPEED^^

จริงรึเปล่าครับ ผมว่ามันก็ต่างกันเยอะอยู่นะ

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
                จริงรึเปล่าครับ ผมว่ามันก็ต่างกันเยอะอยู่นะ

ไม่เยอะหรอกครับ ไม่ต้องห่วงหรอกว่ามันจะกินไฟมากกว่าGTS450มากมาย

Comment

Raidmax 530w ใช้ได้สูงสุดก็ประมาณ GTX 460 กับ HD6850 นั่นแหละครับ

เท่าที่ลองใช้มา GTX 460 OC ไปได้ถึง 900 / 1000 ก็ยังไม่มีปัญหา

แต่พอไปใช้ HD6870 ลอง OC ไปได้ไม่เยอะก็ภาพแตกซะแล้ว

Comment

Originally posted by canivora View Post
                    Raidmax 530w ใช้ได้สูงสุดก็ประมาณ GTX 460 กับ HD6850 นั่นแหละครับ

เท่าที่ลองใช้มา GTX 460 OC ไปได้ถึง 900 / 1000 ก็ยังไม่มีปัญหา

แต่พอไปใช้ HD6870 ลอง OC ไปได้ไม่เยอะก็ภาพแตกซะแล้ว
                    เอาง่ายๆน่ะครับว่าอย่าไป OC เพราะว่า ใช้มันไปนานๆมากๆมันจะ เสื่อมครับ 730 SS 730 W ผมยังเสื่อมเลยคิดดู

Comment

เคยใช้กับ GTX460 ไม่มีปัญหา แต่ไม่กล้าเสี่ยงต่อเลยขายไปละ

Comment

ใช้ได้ปีครึ่ง เปิดวันละ 18 ชม. ยังปกติดีอยู่ เหอ ๆ

Comment

Originally posted by SOUPEDUP View Post
                          ไม่เยอะหรอกครับ ไม่ต้องห่วงหรอกว่ามันจะกินไฟมากกว่าGTS450มากมาย
                          ผมหมายถึงสเป็คที่ท่านบอกว่า 550 คือ450ที่เอามาอัพCOLCK และ SPEED
                          เรื่องจริงหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
                            ผมหมายถึงสเป็คที่ท่านบอกว่า 550 คือ450ที่เอามาอัพCOLCK และ SPEED
                            คือ450ที่ลากได้ไกลขึ้น แรงขึ้นนิดนึง แต่ก็ยังไม่เท่า460 768mb

ไม่รู้จะออกมาทำใมเหมือนกัน ฮ่าๆ

raidmaxถ้าไม่ใช่ตัว1000ae ผมว่าซื้อtagan u37 ใช้ดีกั่ว

Comment

แล้วท่านคิดว่ายังไงหล่ะครับ CUDA COREเท่าเดิม192-*-
                              ที่เพิ่มมามีแค่
                              1.CORE/MEM/SHADER
                              2.จาก128BITมาเป็น192BIT
                              3.กินไฟจากเดิม106วัตต์มาเป็น110วัตต์
                              4.ราคาที่เพิ่มขึ้นมาจนไม่คุ้มค่ากับความแรง

Comment

ราคาขนาดนั้นเลยไปดูgtx460 768mb ดีกั่ว

บวกอีกไม่กี่ร้อยบาท แรงกว่าเยอะเลย!

Comment

Working...
                                X