overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9
    OverclockZone Member best26's Avatar

Default ขอรบกวนเรื่องการลง Shogun 2

คือผมซื้อเกมแผ่นแท้มาเมื่อสองสามวันก่อน

จากนั้นก็ทำการลงเกมตามปกติ

ซึ่งก็จะเริ่มตั้งแต่การลง Steam

จากนั้นจึง Login เข้าไปใน Steam เพื่อทำการใส่โค้ดเกมเพื่อ ดาวน์โหลด

คำถามมีอยู่ว่า

"ผมซื้อแผ่นแท้มาเล่นเองแล้วทำไมต้องไปโหลดเกมจากตัว Steam อีกครับ

แล้ววิธีการลงเกมนี้อย่างละเอียดเป็นอย่างไร รบกวนช่วยผมด้วยนะครับ"

ปล.ลงแดงมาหลายวันแล้วครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

ผมซื้อแผ่นแท้มาเล่นเองแล้วทำไมต้องไปโหลดเกมจากตัว Steam อีกครับ ???

- มันมาจากตรงนี้ครับ "จากนั้นจึง Login เข้าไปใน Steam เพื่อทำการใส่โค้ดเกมเพื่อ ดาวน์โหลด" ถ้าเกมที่รองรับ Steam Work สามารถ Setup จากแผ่นได้เลยครับโดยไม่ต้อง Download จาก Steam ทั้งหมด วิธีการก็ใส่แผ่นเลือก Setup ก็จบแล้วครับ ส่วนถ้าบางครั้งลงเกมเสร็จแล้วแต่ยังเห็นเกมมัน Download ต่อแปลว่าเกมนั้นกำลัง Up Patch ให้อัตโนมัติอยู่ครับ

ผมแนะนำ กระทู้สอนใช้ Steam โดยท่านเคย์ครับ ในนี้สอนทุกอย่างเกี่ยวกับ Steam หมด กด แรงๆ

OverclockZone Member Momo's Avatar

ตามด้านบนเลยลงเสร็จแล้วเกมมันจะอัพเดท patch ให้อีกนิด มองในแง่ร้ายอาจสงสัยว่าทำไมซื้อแผ่นมาแล้วต้องมาโหลดต่อ แต่ถ้ามองในแง่ดีมันอัพเดทตัวเกมให้เป็นตัวใหม่ล่าสุดที่แก้บัคให้เราเลยนะครับ แต่บางเกมก็โหลดเยอะไปหน่อย ฮ่าๆ

OverclockZone Member rsanchai's Avatar

แล้วถ้ามานให้โหลด 1 วันหละครับ จะรอไหวไหม ซื้อแผ่นแท้มาทั้งที แมล้ง ต้องรอโหลด เป็น วัน กว่าจะได้ เล่น คนทำงาน ทำมาหากินนะครับ จะเอาเวลาพักมานั่งเล่นสักหน่อยต้องมารอโหลด อยากรู้ว่า เกมส์ shogun2 มานลงจากแผ่นก่อนไม่ได้ หรือไง ต้องมาโหลดเต็มๆ อะครับ แล้ว แบบนี้จะไปซื้อมาทำไม

OverclockZone Member Boysss's Avatar

มันมีpatchใหญ่พอสมควรครับที่ต้องอัพเดตเพิ่ม

OverclockZone Member nameless's Avatar

เกมส่วนใหญ่ที่ใช้ใน steam ซื้อแผ่นมาติดตั้งแล้วก็ต้องโหลดตัวปลดล็อค + patch ใน steam อีกทีนั่นแหละครับ

ขนาดเกมที่ไม่ใช่ steam ซื้อมาลงเครื่องยังต้อง load patch กันพักใหญ่เลยนะ

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

หยุดดาวน์โหลด แล้วใส่แผ่นลงจากตัวไฟล์ setup ในแผ่น
    และอย่างข้างบนบอกเกมนี้อัพเดตขนาดไฟล์ใหญ่มาก

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

Quote Originally Posted by rsanchai View Post
    แล้วถ้ามานให้โหลด 1 วันหละครับ จะรอไหวไหม ซื้อแผ่นแท้มาทั้งที แมล้ง ต้องรอโหลด เป็น วัน กว่าจะได้ เล่น คนทำงาน ทำมาหากินนะครับ จะเอาเวลาพักมานั่งเล่นสักหน่อยต้องมารอโหลด อยากรู้ว่า เกมส์ shogun2 มานลงจากแผ่นก่อนไม่ได้ หรือไง ต้องมาโหลดเต็มๆ อะครับ แล้ว แบบนี้จะไปซื้อมาทำไม
    คือต้องเข้าใจนะครับ ว่ามันเป็น Patch แก้บั๊กไม่ได้โหลดเกมทั้งหมดมาครับ หรือท่านอยากเล่นเกมที่ไม่สมบูรณ์ละีครับ

OverclockZone Member Momo's Avatar

Quote Originally Posted by rsanchai View Post
    มันไำม่ได้โหลดทั้งหมดครับมันโหลดแค่แพชที่อัพเดทมาให้ใหม่ ถ้าท่านซื้อเกมวันแรกที่ออกเลยแบบผมก็ไม่ต้องโหลดครับเล่นได้เลย แต่พอวันต่อๆมามันก็โหลดเพิ่มที่หละนิดทีหละหน่อยอยู่ดีเพราะมีการอัพเดท -*- แต่ถ้ามาซื้อเล่นตอนนี้ก็อาจจะต้องโหลดนานหน่อยเพราะมันรวบยอดโหลดอัพเดททีเดียว ไม่ใช่แค่สตีมครับ เกมค่าย EA หรือ Ubisoft ก็ต้องโหลดเพิ่มครับถ้ามันมีอัพเดท

Bookmarks

Bookmarks