Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยเล่นชุดน้ำเลย กะว่าจะ ลอง H50 , H70 Hydro ของ Corsair แนะนำทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยเล่นชุดน้ำเลย กะว่าจะ ลอง H50 , H70 Hydro ของ Corsair แนะนำทีคับ

ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยเล่นชุดน้ำเลย กะว่าจะ ลอง H50 , H70 Hydro ของ Corsair แนะนำทีคับ

สรุปว่า
    1.มันเป็นน้ำใช่หรือเปล่าครับ H50 H70 แล้วน้ำเราต้องเติมยังไง
    2.อยากทราบว่า พวกชุดพวกนี้ เราจะต้องคอยเติมน้ำหรือเปล่า แล้วชุดพวกนี้แตกต่างกับชุดใหญ่อย่างไรบ้าง
    3.คือแค่ต้องการเล่นชุดน้ำ ที่ไม่แพง อ่ะครับ ผมควรเล่นตัวไหน?
    4.ความเย็น H50 , H70 กับ Megahalem แตกต่างกันเยอะไหมครับ
    5.ใช้ไปซัก 5 ปี 6 ปี น้ำจะทะลัก หรือ จะเกิดอะไรขึ้นไหม แล้วต้องซ่อมบำรุงอะไรมันบ้าง

เล่น XSPC ดีกว่ามั้ยครับ

Comment

Originally posted by m10621 View Post
      เล่น XSPC ดีกว่ามั้ยครับ
      มันต้องคอยเติมหน้าดูแลรักษา อย่างไรบ้างอ่าครับ ทุกปีทุกเดือน หรือยังไง แต่ ถ้าพวก H50 H70 นี้มัน ดูแลแตกต่างกันไหมครับ คือ แค่ไม่อยากใช้ Sink เลยอยากจะมาใช้น้ำ ที่ไม่มีต้องหมั่นดูแล

Comment

กิน Megahalem + Fan x 2 2500rpm+ ลำบากนะ

Comment

XSPC หรือไม่ก็EK ท่านEkkarin ก็ได้ครับ ชุดมือหัดบาน

Comment

cpu ใช้ตัวไหน แล้ว oc ไปที่เท่าไหร่อ่าคับ

Comment

Originally posted by slate View Post
              cpu ใช้ตัวไหน แล้ว oc ไปที่เท่าไหร่อ่าคับ
              ไวจริงเล๊ย เรื่องชวนเพื่อนเสียเบี้ยเนี่ย

Comment

Originally posted by Royteane View Post
                ไวจริงเล๊ย เรื่องชวนเพื่อนเสียเบี้ยเนี่ย

Comment

Originally posted by ChezTerArm View Post
                  มันต้องคอยเติมหน้าดูแลรักษา อย่างไรบ้างอ่าครับ ทุกปีทุกเดือน หรือยังไง แต่ ถ้าพวก H50 H70 นี้มัน ดูแลแตกต่างกันไหมครับ คือ แค่ไม่อยากใช้ Sink เลยอยากจะมาใช้น้ำ ที่ไม่มีต้องหมั่นดูแล
                  มันไม่มีอ่ะไรต้องดูแล มากมายอยากที่คิด หรอก เมื่อก่อนผมก้คิดแบบนี้

Comment

มันเป็นเจล ไม่ใช่เหรอ หรือผมเข้าใจผิดหว่า

Comment

H70 ประหยัดเนื้อที่ดีนะ

ถ้าขยับอีกระดับ เป็น ชุดสำเร็จของ XSPC กับ EK

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        กิน Megahalem + Fan x 2 2500rpm+ ลำบากนะ
                        ลุง ตอนนี้ติดแอร์แล้วนะ

เย็นกว่าอ่ะ...อิอิ

Comment

Originally posted by ChezTerArm View Post

สรุปว่า
                          1.มันเป็นน้ำใช่หรือเปล่าครับ H50 H70 แล้วน้ำเราต้องเติมยังไง
                          2.อยากทราบว่า พวกชุดพวกนี้ เราจะต้องคอยเติมน้ำหรือเปล่า แล้วชุดพวกนี้แตกต่างกับชุดใหญ่อย่างไรบ้าง
                          3.คือแค่ต้องการเล่นชุดน้ำ ที่ไม่แพง อ่ะครับ ผมควรเล่นตัวไหน?
                          4.ความเย็น H50 , H70 กับ Megahalem แตกต่างกันเยอะไหมครับ
                          5.ใช้ไปซัก 5 ปี 6 ปี น้ำจะทะลัก หรือ จะเกิดอะไรขึ้นไหม แล้วต้องซ่อมบำรุงอะไรมันบ้าง
                          1 เป็นน้ำครับ ไม่ต้องเติมครับมีอยู่ในนนั้นแล้ว
                          2 ชุดพวกนี้ ไม่ต้องเติมคับ เหมือนข้อ1 ต่างกับชุดใหญ่ มาก เปรียบเช่น ไปนวด เด็กทำประจำ กับ ไซร์ไลน์
                          3 ชุดน้ำไม่แพง หาตาบิว กับ ตาเอก ครับ
                          4 ไม่รู้อ่ะ
                          5 5-6 ปี เลยเหรอครับ เอาจริงเหรอ ป่านนั้น ใช้ 20 core กันหมดแล้วมั้ง เปลี่ยนซ๊อคเก๊ต ถึงใหนต่อใหนแล้วก็ไม่รู้ / คือ ยังไม่เคยใช้ถึงน่ะครับ เลยตอบไม่ได้ ลองถามกับผู้ผลิตดูนะครับ เรื่องนี้

Comment

ระบบปิด ECO Coolit ก็ดีนะคับ
                            โมสายเพิ่มถัง แจ่มแบบประหยัด

Comment

เคยอ่านผลเทส เทียบระหว่าง H70 กับ Halem

H70 เย็นกว่า 1 องศา เจอที่ไหนจำไม่ได้ละ

แต่จะดีกว่า ในเรื่องของ พื้นที่ครับ ติด Halem จะใส่ แรม Sink สูงไม่ได้,, แล้วถ้าอยากได้พัดลม 2500 RPM ส่วนใหญ่ที่เห็นก็น่าจะเป็น Blue eye อันละ 500 ราคา ก็จะซื้อ H70 ได้แล้ว

แล้วตอนนี้ผมรู้สึกว่า ผมจะมีปัญหากับ Halem ไม่รู้ว่าจะใส่ sound card ช่อง Pci บนสุดได้รึเปล่าดูมันติดๆไงไม่รู้ *3*

แต่เรื่องความทนทาน กับการรั่วอะไรไม่รู้จริงๆครับไม่เคยลอง แต่รู้สึกว่า พวกชุดพวกนี้จะเติมน้ำไม่ได้

Comment

Working...
                              X