overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    OverclockZone Member

Default AC Brotherhood กระทู้ตอบปัญหา ซิงโคร 100%

ตอนนี้เล่นได้ 99% แล้วครับ ยังขาดอยู่อย่างเดียว Kill Strek ยังกดไม่ติดเท่าไหร่ แต่อย่างอื่นผ่านหมดแล้ว

สำหรับคนอยากได้ซิงโคร 100% ที่มีปัญหาติดตรงไหน ไม่ว่าจะเป็น
    • Assassin Challenges
    • Thift Challenges
    • Mercenaries Challenges
    • Courtesan Challenges
    • ธง
    • Mission

มาถามได้ครับ

Virtual Training แม้จะไม่รวมอยู่ใน 100% ก็ถามได้ครับ แม้จะผ่านไม่หมดก็ตาม ถ้าตอบได้ก็จะตอบให้นะครับ

ปล.ของผม PC ใช้จอย Xbox นะครับ

อยากทราบวิธีเข้า ท่อระบายน้ำที่กบดานของ Ramulus น่ะคับ จุดที่อยู่ใต้ฐานทัพ ฝรั่งเศษ น่ะคับว่ามันเข้ายังไง ผมลองกระโดดทุกวิธีละ หาทางเข้าไม่ได้ T T

OverclockZone Member Smily_K's Avatar

^
    ^
    ^
    ปล่อยตัวลงไปแล้ว เอื้อมไปเกาะครับ ถ้าคีย์บอร์ดก็กดชิพมั้งนะ (ถ้าใช่ตรงที่ผมคิดนั ไม่ใช่ก็ขออภัยครับ)

Quote Originally Posted by migza2529 View Post
    อยากทราบวิธีเข้า ท่อระบายน้ำที่กบดานของ Ramulus น่ะคับ จุดที่อยู่ใต้ฐานทัพ ฝรั่งเศษ น่ะคับว่ามันเข้ายังไง ผมลองกระโดดทุกวิธีละ หาทางเข้าไม่ได้ T T

ถ้าเข้าแบบถูกวิธีก็ต้องซ่อมรางน้ำ กดดูใน Map หาจุดที่เป็น Broken Aqueduct แล้วไปที่จุดๆนั้น จะมีสถาปนิคยืนอยู่ด้านล่างไปคุยกับเขาแล้วจ่ายเงินให้จะเป็นซ่อมรางน้ำ ผมไม่แน่ใจว่าต้องซ่อมทุกจุดหรือเปล่า แต่ผมซ่อมทุกจุดไปก่อน (เพราะซ่อมแล้วได้เงิน Invest เพิ่มด้วย) กลับไปตรงนั้นระดับน้ำจะเพิ่มขึ้นจนสามารถว่ายขึ้นเกาะได้ง่ายๆครับ

แต่ถ้าจะเอาแบบวิธีลัดแบบด้านบนก็ได้ครับ มิผิด
    Last edited by wiseman; 12 Apr 2011 at 14:54:24.

หลักการง่ายๆของเกมนี้ แนวทางของผมเลยคือ

- เริ่มเกมมาตั้งแต่ซื้อโรงม้าโรงแรกได้แล้ว ให้เอาเงินทั้งหมดไปลงทุนครับ ซื้อร้านให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้ ทั้งโรงม้า โรงหมอ ร้านเย็บผ้า ร้านขายภาพ ร้านอาวุธ(ยกเว้นแลนด์มาร์กเอาไว้ซื้อที่หลัง เพราะจ่ายแพงแต่ผลตอบแทนน้อย)

- ดาบและเกราะไม่จำเป็นเท่าไหร่ ฝืมือและการวางแผนสำคัญกว่า ที่สำคัญ Crossbow สำคัญมากๆ ถ้ามีเงินเหลือจาก invest ให้ซื้อเร็วได้เท่าไหร่ยิ่งดี เพราะประยุกต์ใช้ได้มากมาย (แต่ถ้าไม่มีเงินก็ใช้ปืนแทนก่อนก็ได้ เพียงแต่ต้องระวังยามรู้ตัวนิดนึง)

- หลังจากได้นักฆ่าฝึกหัดมาแล้วให้เอาไปฝึกให้สำเร็จเป็นแอสซาซินก่อน เพราะหลายๆภารกิจจำเป็นต้องใช้ ถ้าไม่ฝึกจะตายง่าย

- ช่วงแรกๆอยากประหยัดเงินค่าประสุน loot ช่วยท่านได้ sequen แรกๆ มีเงินติดตัวแค่ 25 อาศัยค้นตัวศพยามนี่แหละ แทบไม่เคยต้องซื้อจากร้านเลย

- เราสามารถเรียกทหารรับจ้าง,ขโมย,คุณโสฯ และแอสซาซินฝึกหัดมาสู้พร้อมกันได้ ถ้าใช้ดีๆ เราแทบไม่ต้องสู้เองด้วยซ้ำ

- ถ้าจะเก็บ 100% ต้องมีระเบิดควัน ร่มชูชีพ (บางมิชชั่นจำเป็นต้องใช้)
    Last edited by wiseman; 12 Apr 2011 at 15:27:31.

อยากรู้วิธีทำ Kill Strek อ่ะครับ เพราะตอนที่ทำได้คือ ทำได้แบบงงๆ

Thift Challenges
    Mercenaries Challenges
    Courtesan Challenges

ถ้าปลดล๊อค 3 อันนี้จะได้อะไรครับ อันแรกปลดล๊อคแล้วได้ดาบ อยากรู้อีกสามอันที่เหลือครับ

OverclockZone Member nutzaa12's Avatar

ดูyoutube มันมีหมดนะครับ assassin's creed brotherhood walkthrough

Thift Challenges ได้ดาบของลาโวลเป๋
    Mercenaries Challenges ได้ขวานของบาโทโลเมโอ
    Courtesan Challenges ได้มีดของมาเรีย

ทั้งหมดจะเป็นอาวุธของหัวหน้ากิลครับ

Quote Originally Posted by nutzaa12 View Post
    ดูyoutube มันมีหมดนะครับ assassin's creed brotherhood walkthrough
    ผมขอเน้นว่ากระทู้นี้สำหรับคนที่พยายามเล่นให้ครบ 100% นะครับ ไม่ใช่แค่เล่นให้ผ่านซึ่งจะได้ค่า syn แค่ 50% ตามคลิบก็ syn fail ไปหลายอันแล้ว

ตอนนี้ก็เล่นจบไปแล้ว แต่กำลังจะเล่นใหม่ เอาให้ 100เปอ เหมือนกัน เซ็งตรงที่ เอามีดไปจิ้มท้องผู้หญิงคนนั้นแค่นั้นแหละ -*-

ภาคต่อน่าติดตาม หึหึ

OverclockZone Member l9399tx199's Avatar

สงใส Courtesans Guild อันที่ 3นี่ทำยังไง ยิงไปหลายคนแล้ว ยัง 0 หรือเป็นบัค เล่นได้71% แล้วครับกำลังนั่งเกิบ Full Synchronization Completed ของแต่ละอันอยู่ บางอันยากมาก แล้วก็ เล่นจบแล้วแต่ผมยังเกิบของในโลกปัจจุบัน ไม่ครบ 5ชิ้น
    ได้แค่ 4 อีกอันหาไม่เจอ มีผลกับ จบ 100%หรือเปล่า ถ้ามีเราจะออกไปหาอีกชิ้นได้ไง แล้วอยู่ตรงไหนรบกวน ขอรูปด้วยครับ
    (จำไม่ได้ด้วยว่าเกิบไรไปมั้ง) แล้วภาคนี่มี The Truth แบบ ภาคที่แล้วหรือเปล่า หาไม่เจอเลย อยากดู อิอิ

สุดท้ายหลังจากเล่นจบแล้ว เห็นว่ามีที่ให้ปรับ เปลี่ยนให้ลูกน้องเราเป็นผู้หญิงทุกคน ปรับตรงไหนครับ
    Last edited by l9399tx199; 13 Apr 2011 at 03:52:07.

OverclockZone Member narutotey's Avatar

sword of altair หาจากไหนครับ ผมเคลียร์กิล แอดซาซิน จนมันไม่มีขึ้นแล้วครับ

Quote Originally Posted by l9399tx199 View Post
    สงใส Courtesans Guild อันที่ 3นี่ทำยังไง ยิงไปหลายคนแล้ว ยัง 0 หรือเป็นบัค เล่นได้71% แล้วครับกำลังนั่งเกิบ Full Synchronization Completed ของแต่ละอันอยู่ บางอันยากมาก แล้วก็ เล่นจบแล้วแต่ผมยังเกิบของในโลกปัจจุบัน ไม่ครบ 5ชิ้น
    ได้แค่ 4 อีกอันหาไม่เจอ มีผลกับ จบ 100%หรือเปล่า ถ้ามีเราจะออกไปหาอีกชิ้นได้ไง แล้วอยู่ตรงไหนรบกวน ขอรูปด้วยครับ
    (จำไม่ได้ด้วยว่าเกิบไรไปมั้ง) แล้วภาคนี่มี The Truth แบบ ภาคที่แล้วหรือเปล่า หาไม่เจอเลย อยากดู อิอิ

สุดท้ายหลังจากเล่นจบแล้ว เห็นว่ามีที่ให้ปรับ เปลี่ยนให้ลูกน้องเราเป็นผู้หญิงทุกคน ปรับตรงไหนครับ

3. kill enemy at guard post

อันนี้หมายความว่ายามที่เราจะฆ่าไม่ใช่ยามที่เดินไปเดินมา แต่ต้องเป็นยามที่ยืนกอดอกประจำอยู่กับที่โดยใช้ crossbows และต้องฆ่าโดยไม่ให้ยามที่ยืนอยู่ข้างๆรู้ตัวด้วย (ปกติยามที่ยืนอยู่แบบนี้มักจะยืนเป็นคู่)

ซึ่งยามประเภทนี้จะมีมากมายใน sequence 5 ที่เราต้องช่วยบาโทโลเมโอสู้กับกองทหารฝรั่งเศส ตามค่ายทหารชุดสีน้ำเงินจะมีทหารประเภทนี้ยืนกอดอกเฝ้าเต้นท์อยู่เยอะแยะ แต่หลังจากจบ sequence 5 นี่แล้ว ทหารประเภทนี้จะหายไปหมด และทหารเสื้อแดงจะไม่มีตรงไหนที่ยืนประจำการแบบนี้อีก

แต่ไม่ต้องตกใจไป เพราะเรายังสามารถย้อนเวลากลับไป sequence 5 ได้ แต่ไม่ใช่ว่าย้อนเวลาไปในช่วงนั้นแล้วกลับไปยิงเลย ตรงนี้ต้องขอบอกว่าเกมจะไม่นับเช่นกัน เกมจะนับก็ต้องเมื่อเป็นการฆ่าเมื่ออยู่ใน"มิชชั่น"เท่านั้น ซึ่งมิชชั่นเดียวที่เหมาะกับภารกิจนี้ก็คือมิชชั่นที่เราจะต้องไปฆ่าทหารฝรั่งเศส 20 คน เพื่อชิงเอาเกราะมาเท่่านั้น โดยคุณจะต้องเริ่มมิชชั่นก่อน เริ่มแล้วก็ไปจ้างคุณโสฯมา โดยเมื่อจ้างแล้วเดินไปที่ค่ายทหาร ให้คุณโสฯก็จะล้อมหน้าล้อมหลัง ทิ้งระยะ***งให้ไกลพอสมควร แล้วก็เริ่มใช้หน้าไม้ยิงเฉพาะยามที่ยืนกอดอกอยู่เลยครับ เมื่อยิงไปคนนึงแล้ว ยามที่ยืนข้างจะเดินมาดูศพ "แต่มันจะมองไม่เห็นเรา" เพราะเราอยู่ในสภาวะที่ no noritify อยู่ พอมันมาเดินดูศพแล้วหาใครไม่เจอซักพักมันก็จะกลับไปยืนกอดอกประจำการเหมือนเดิม ก็ยิงต่อแล้วเดินไปหาทหารที่ยืนประจำการคู่ใหม่ ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ ครบ 20 เมื่อไรคุณก็จะชนะ challenges ทันที่และก็จะจบมิชชั่นด้วย (สามารถเช๊คผลได้เมื่อกลับสู่ยุคปัจจุบันแล้วเท่านั้น)

- เก็บของในยุคปัจจุบันหาดูได้ตามยูทูปครับ keyword คือ assasin creed brotherhood artifact location ของพวกนี้ไม่มีผลอะไรกับอัตรซิงโครครับ แล้วเกมนี้มีฉากจบแบบเดียวครับ ไม่ต้องเป็นห่วง ต่อให้เราเก็บซิงโครได้ 100% ฉากจบก็ไม่เปลี่ยนเช่นกัน
    ได้แต่ความภูมิใจ
    - ภาคนี้ก็มี the truth ด้วย โดยจะต้องไขปริศนาใน Glyph เช่นกัน หาดูได้ตามยูทูปครับ
    Last edited by wiseman; 13 Apr 2011 at 08:07:22.

Quote Originally Posted by narutotey View Post
    sword of altair หาจากไหนครับ ผมเคลียร์กิล แอดซาซิน จนมันไม่มีขึ้นแล้วครับ

ถ้าแน่ใจว่าเก็บ Assasin challenges ครบ ดาบจะวางอยู่บนชั้น Collection ดาบในฐานของเราครับ ไปเลือกเปลี่ยนได้

OverclockZone Member ExTremeZ's Avatar

ผมผ่าน The truth แล้ว พอมันคุยกับ subject 16 เสร็จ มันจากออกจาก animus แล้วมันดันติดอยู่ในเครื่อง animus เดินไปไหนไม่ได้ นอกจากต้องกลับเข้า animus ไปใหม่ (ถ้าออกเกม เข้าใหม่ มันก็เข้าไปใน animus อยู่ดี)

ยืมจากยูทูปมาลงนะครับ ไปดูช่วง 6.45 เลยก็ได้ครับ รู้สึกเหมือนจะเป็นกันเยอะ

อยากรู้ว่า ใครที่ไม่ติด พอออกมาแล้ว มันมีคุยอะไรกันสำคัญๆปะครับ

Quote Originally Posted by ExTremeZ View Post
    ผมผ่าน The truth แล้ว พอมันคุยกับ subject 16 เสร็จ มันจากออกจาก animus แล้วมันดันติดอยู่ในเครื่อง animus เดินไปไหนไม่ได้ นอกจากต้องกลับเข้า animus ไปใหม่ (ถ้าออกเกม เข้าใหม่ มันก็เข้าไปใน animus อยู่ดี)

ยืมจากยูทูปมาลงนะครับ ไปดูช่วง 6.45 เลยก็ได้ครับ รู้สึกเหมือนจะเป็นกันเยอะ

อยากรู้ว่า ใครที่ไม่ติด พอออกมาแล้ว มันมีคุยอะไรกันสำคัญๆปะครับ
    ไม่ติดนะครับ คุยอะไรกันสำคัญหรือเปล่าไม่รู้เพราะผมจบเกมส์ไปแล้วถึงย้อนกลับมาเก็บปริศนานะครับ ก็ไม่มีอะไรมาก
    Last edited by wiseman; 15 Apr 2011 at 17:52:54.

OverclockZone Member l9399tx199's Avatar

Quote Originally Posted by wiseman View Post

3. kill enemy at guard post

อันนี้หมายความว่ายามที่เราจะฆ่าไม่ใช่ยามที่เดินไปเดินมา แต่ต้องเป็นยามที่ยืนกอดอกประจำอยู่กับที่โดยใช้ crossbows และต้องฆ่าโดยไม่ให้ยามที่ยืนอยู่ข้างๆรู้ตัวด้วย (ปกติยามที่ยืนอยู่แบบนี้มักจะยืนเป็นคู่)
    ขอบคุณ ครับแล้วก็ติดอีกแล้วครับ
    ติดอีกแล้ว
    Thieves Guild
    อันที่ 5 โดดจากที่สูง 25เมตร? ลงกองฟาง -*-ไม่ได้สักที่ แนะนำที่โดดที่ครับ

Quote Originally Posted by l9399tx199 View Post
    ขอบคุณ ครับแล้วก็ติดอีกแล้วครับ
    ติดอีกแล้ว
    Thieves Guild
    อันที่ 5 โดดจากที่สูง 25เมตร? ลงกองฟาง -*-ไม่ได้สักที่ แนะนำที่โดดที่ครับ
    ถ้าจำไม่ผิด ไอ้อัน 25 เมตร นี่มันไม่ใช่โดด Leap of faith นะครับ (เอาหลังลงกองฟาง)

มันคือพุ่งหลาวลงน้ำธรรมดาๆนี่แหละ จุดโดดคือฐานของเรานีั่นเองครับ ตรงจุดซิงโครไนซ์ ง่ายสุดๆ

Quote Originally Posted by wiseman View Post
    ถ้าจำไม่ผิด ไอ้อัน 25 เมตร นี่มันไม่ใช่โดด Leap of faith นะครับ (เอาหลังลงกองฟาง)

มันคือพุ่งหลาวลงน้ำธรรมดาๆนี่แหละ จุดโดดคือฐานของเรานีั่นเองครับ ตรงจุดซิงโครไนซ์ ง่ายสุดๆ
    ต้อง"พุ่งหลาวลงน้ำ" นี่เอง -*-เคยโดดธรรมดา ขอบคุณครับ

Full Synchronization Completed บาง 100% สักที่หรือ บัค หว่า ตอนนี่ ทำ SEQUENCE 6 อยู่ Gatekeeper
    ไม่ 100% สักที่ แตนเล่น จบ ด่าน มันบอก 100 แต่มาดู DNA ยัง 50% อยู่งง เลย

_____________________________________________________________________________________

อ๋อ มันห้ามเปิด พิเศษ ต่างๆนี่เอง - -*
    Last edited by l9399tx199; 17 Apr 2011 at 21:38:51.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks