Announcement

Collapse
No announcement yet.

AC Brotherhood กระทู้ตอบปัญหา ซิงโคร 100%

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AC Brotherhood กระทู้ตอบปัญหา ซิงโคร 100%

ตอนนี้เล่นได้ 99% แล้วครับ ยังขาดอยู่อย่างเดียว Kill Strek ยังกดไม่ติดเท่าไหร่ แต่อย่างอื่นผ่านหมดแล้ว

สำหรับคนอยากได้ซิงโคร 100% ที่มีปัญหาติดตรงไหน ไม่ว่าจะเป็น
    • Assassin Challenges
    • Thift Challenges
    • Mercenaries Challenges
    • Courtesan Challenges
    • ธง
    • Mission

มาถามได้ครับ

Virtual Training แม้จะไม่รวมอยู่ใน 100% ก็ถามได้ครับ แม้จะผ่านไม่หมดก็ตาม ถ้าตอบได้ก็จะตอบให้นะครับ

ปล.ของผม PC ใช้จอย Xbox นะครับ

อยากทราบวิธีเข้า ท่อระบายน้ำที่กบดานของ Ramulus น่ะคับ จุดที่อยู่ใต้ฐานทัพ ฝรั่งเศษ น่ะคับว่ามันเข้ายังไง ผมลองกระโดดทุกวิธีละ หาทางเข้าไม่ได้ T T

Comment

^
      ^
      ^
      ปล่อยตัวลงไปแล้ว เอื้อมไปเกาะครับ ถ้าคีย์บอร์ดก็กดชิพมั้งนะ (ถ้าใช่ตรงที่ผมคิดนั ไม่ใช่ก็ขออภัยครับ)

Comment

Originally posted by migza2529 View Post
        อยากทราบวิธีเข้า ท่อระบายน้ำที่กบดานของ Ramulus น่ะคับ จุดที่อยู่ใต้ฐานทัพ ฝรั่งเศษ น่ะคับว่ามันเข้ายังไง ผมลองกระโดดทุกวิธีละ หาทางเข้าไม่ได้ T T

ถ้าเข้าแบบถูกวิธีก็ต้องซ่อมรางน้ำ กดดูใน Map หาจุดที่เป็น Broken Aqueduct แล้วไปที่จุดๆนั้น จะมีสถาปนิคยืนอยู่ด้านล่างไปคุยกับเขาแล้วจ่ายเงินให้จะเป็นซ่อมรางน้ำ ผมไม่แน่ใจว่าต้องซ่อมทุกจุดหรือเปล่า แต่ผมซ่อมทุกจุดไปก่อน (เพราะซ่อมแล้วได้เงิน Invest เพิ่มด้วย) กลับไปตรงนั้นระดับน้ำจะเพิ่มขึ้นจนสามารถว่ายขึ้นเกาะได้ง่ายๆครับ

แต่ถ้าจะเอาแบบวิธีลัดแบบด้านบนก็ได้ครับ มิผิด
        Last edited by wiseman; 12 Apr 2011, 14:54:24.

Comment

หลักการง่ายๆของเกมนี้ แนวทางของผมเลยคือ

- เริ่มเกมมาตั้งแต่ซื้อโรงม้าโรงแรกได้แล้ว ให้เอาเงินทั้งหมดไปลงทุนครับ ซื้อร้านให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้ ทั้งโรงม้า โรงหมอ ร้านเย็บผ้า ร้านขายภาพ ร้านอาวุธ(ยกเว้นแลนด์มาร์กเอาไว้ซื้อที่หลัง เพราะจ่ายแพงแต่ผลตอบแทนน้อย)

- ดาบและเกราะไม่จำเป็นเท่าไหร่ ฝืมือและการวางแผนสำคัญกว่า ที่สำคัญ Crossbow สำคัญมากๆ ถ้ามีเงินเหลือจาก invest ให้ซื้อเร็วได้เท่าไหร่ยิ่งดี เพราะประยุกต์ใช้ได้มากมาย (แต่ถ้าไม่มีเงินก็ใช้ปืนแทนก่อนก็ได้ เพียงแต่ต้องระวังยามรู้ตัวนิดนึง)

- หลังจากได้นักฆ่าฝึกหัดมาแล้วให้เอาไปฝึกให้สำเร็จเป็นแอสซาซินก่อน เพราะหลายๆภารกิจจำเป็นต้องใช้ ถ้าไม่ฝึกจะตายง่าย

- ช่วงแรกๆอยากประหยัดเงินค่าประสุน loot ช่วยท่านได้ sequen แรกๆ มีเงินติดตัวแค่ 25 อาศัยค้นตัวศพยามนี่แหละ แทบไม่เคยต้องซื้อจากร้านเลย

- เราสามารถเรียกทหารรับจ้าง,ขโมย,คุณโสฯ และแอสซาซินฝึกหัดมาสู้พร้อมกันได้ ถ้าใช้ดีๆ เราแทบไม่ต้องสู้เองด้วยซ้ำ

- ถ้าจะเก็บ 100% ต้องมีระเบิดควัน ร่มชูชีพ (บางมิชชั่นจำเป็นต้องใช้)
          Last edited by wiseman; 12 Apr 2011, 15:27:31.

Comment

อยากรู้วิธีทำ Kill Strek อ่ะครับ เพราะตอนที่ทำได้คือ ทำได้แบบงงๆ

Comment

Thift Challenges
              Mercenaries Challenges
              Courtesan Challenges

ถ้าปลดล๊อค 3 อันนี้จะได้อะไรครับ อันแรกปลดล๊อคแล้วได้ดาบ อยากรู้อีกสามอันที่เหลือครับ

Comment

ดูyoutube มันมีหมดนะครับ assassin's creed brotherhood walkthrough

Comment

Thift Challenges ได้ดาบของลาโวลเป๋
                  Mercenaries Challenges ได้ขวานของบาโทโลเมโอ
                  Courtesan Challenges ได้มีดของมาเรีย

ทั้งหมดจะเป็นอาวุธของหัวหน้ากิลครับ

Comment

Originally posted by nutzaa12 View Post
                    ดูyoutube มันมีหมดนะครับ assassin's creed brotherhood walkthrough
                    ผมขอเน้นว่ากระทู้นี้สำหรับคนที่พยายามเล่นให้ครบ 100% นะครับ ไม่ใช่แค่เล่นให้ผ่านซึ่งจะได้ค่า syn แค่ 50% ตามคลิบก็ syn fail ไปหลายอันแล้ว

Comment

ตอนนี้ก็เล่นจบไปแล้ว แต่กำลังจะเล่นใหม่ เอาให้ 100เปอ เหมือนกัน เซ็งตรงที่ เอามีดไปจิ้มท้องผู้หญิงคนนั้นแค่นั้นแหละ -*-

ภาคต่อน่าติดตาม หึหึ

Comment

สงใส Courtesans Guild อันที่ 3นี่ทำยังไง ยิงไปหลายคนแล้ว ยัง 0 หรือเป็นบัค เล่นได้71% แล้วครับกำลังนั่งเกิบ Full Synchronization Completed ของแต่ละอันอยู่ บางอันยากมาก แล้วก็ เล่นจบแล้วแต่ผมยังเกิบของในโลกปัจจุบัน ไม่ครบ 5ชิ้น
                        ได้แค่ 4 อีกอันหาไม่เจอ มีผลกับ จบ 100%หรือเปล่า ถ้ามีเราจะออกไปหาอีกชิ้นได้ไง แล้วอยู่ตรงไหนรบกวน ขอรูปด้วยครับ
                        (จำไม่ได้ด้วยว่าเกิบไรไปมั้ง) แล้วภาคนี่มี The Truth แบบ ภาคที่แล้วหรือเปล่า หาไม่เจอเลย อยากดู อิอิ

สุดท้ายหลังจากเล่นจบแล้ว เห็นว่ามีที่ให้ปรับ เปลี่ยนให้ลูกน้องเราเป็นผู้หญิงทุกคน ปรับตรงไหนครับ
                        Last edited by l9399tx199; 13 Apr 2011, 03:52:07.

Comment

sword of altair หาจากไหนครับ ผมเคลียร์กิล แอดซาซิน จนมันไม่มีขึ้นแล้วครับ

Comment

Originally posted by l9399tx199 View Post
                            สงใส Courtesans Guild อันที่ 3นี่ทำยังไง ยิงไปหลายคนแล้ว ยัง 0 หรือเป็นบัค เล่นได้71% แล้วครับกำลังนั่งเกิบ Full Synchronization Completed ของแต่ละอันอยู่ บางอันยากมาก แล้วก็ เล่นจบแล้วแต่ผมยังเกิบของในโลกปัจจุบัน ไม่ครบ 5ชิ้น
                            ได้แค่ 4 อีกอันหาไม่เจอ มีผลกับ จบ 100%หรือเปล่า ถ้ามีเราจะออกไปหาอีกชิ้นได้ไง แล้วอยู่ตรงไหนรบกวน ขอรูปด้วยครับ
                            (จำไม่ได้ด้วยว่าเกิบไรไปมั้ง) แล้วภาคนี่มี The Truth แบบ ภาคที่แล้วหรือเปล่า หาไม่เจอเลย อยากดู อิอิ

สุดท้ายหลังจากเล่นจบแล้ว เห็นว่ามีที่ให้ปรับ เปลี่ยนให้ลูกน้องเราเป็นผู้หญิงทุกคน ปรับตรงไหนครับ

3. kill enemy at guard post

อันนี้หมายความว่ายามที่เราจะฆ่าไม่ใช่ยามที่เดินไปเดินมา แต่ต้องเป็นยามที่ยืนกอดอกประจำอยู่กับที่โดยใช้ crossbows และต้องฆ่าโดยไม่ให้ยามที่ยืนอยู่ข้างๆรู้ตัวด้วย (ปกติยามที่ยืนอยู่แบบนี้มักจะยืนเป็นคู่)

ซึ่งยามประเภทนี้จะมีมากมายใน sequence 5 ที่เราต้องช่วยบาโทโลเมโอสู้กับกองทหารฝรั่งเศส ตามค่ายทหารชุดสีน้ำเงินจะมีทหารประเภทนี้ยืนกอดอกเฝ้าเต้นท์อยู่เยอะแยะ แต่หลังจากจบ sequence 5 นี่แล้ว ทหารประเภทนี้จะหายไปหมด และทหารเสื้อแดงจะไม่มีตรงไหนที่ยืนประจำการแบบนี้อีก

แต่ไม่ต้องตกใจไป เพราะเรายังสามารถย้อนเวลากลับไป sequence 5 ได้ แต่ไม่ใช่ว่าย้อนเวลาไปในช่วงนั้นแล้วกลับไปยิงเลย ตรงนี้ต้องขอบอกว่าเกมจะไม่นับเช่นกัน เกมจะนับก็ต้องเมื่อเป็นการฆ่าเมื่ออยู่ใน"มิชชั่น"เท่านั้น ซึ่งมิชชั่นเดียวที่เหมาะกับภารกิจนี้ก็คือมิชชั่นที่เราจะต้องไปฆ่าทหารฝรั่งเศส 20 คน เพื่อชิงเอาเกราะมาเท่่านั้น โดยคุณจะต้องเริ่มมิชชั่นก่อน เริ่มแล้วก็ไปจ้างคุณโสฯมา โดยเมื่อจ้างแล้วเดินไปที่ค่ายทหาร ให้คุณโสฯก็จะล้อมหน้าล้อมหลัง ทิ้งระยะ***งให้ไกลพอสมควร แล้วก็เริ่มใช้หน้าไม้ยิงเฉพาะยามที่ยืนกอดอกอยู่เลยครับ เมื่อยิงไปคนนึงแล้ว ยามที่ยืนข้างจะเดินมาดูศพ "แต่มันจะมองไม่เห็นเรา" เพราะเราอยู่ในสภาวะที่ no noritify อยู่ พอมันมาเดินดูศพแล้วหาใครไม่เจอซักพักมันก็จะกลับไปยืนกอดอกประจำการเหมือนเดิม ก็ยิงต่อแล้วเดินไปหาทหารที่ยืนประจำการคู่ใหม่ ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ ครบ 20 เมื่อไรคุณก็จะชนะ challenges ทันที่และก็จะจบมิชชั่นด้วย (สามารถเช๊คผลได้เมื่อกลับสู่ยุคปัจจุบันแล้วเท่านั้น)

- เก็บของในยุคปัจจุบันหาดูได้ตามยูทูปครับ keyword คือ assasin creed brotherhood artifact location ของพวกนี้ไม่มีผลอะไรกับอัตรซิงโครครับ แล้วเกมนี้มีฉากจบแบบเดียวครับ ไม่ต้องเป็นห่วง ต่อให้เราเก็บซิงโครได้ 100% ฉากจบก็ไม่เปลี่ยนเช่นกัน
                            ได้แต่ความภูมิใจ
                            - ภาคนี้ก็มี the truth ด้วย โดยจะต้องไขปริศนาใน Glyph เช่นกัน หาดูได้ตามยูทูปครับ
                            Last edited by wiseman; 13 Apr 2011, 08:07:22.

Comment

Originally posted by narutotey View Post
                              sword of altair หาจากไหนครับ ผมเคลียร์กิล แอดซาซิน จนมันไม่มีขึ้นแล้วครับ

ถ้าแน่ใจว่าเก็บ Assasin challenges ครบ ดาบจะวางอยู่บนชั้น Collection ดาบในฐานของเราครับ ไปเลือกเปลี่ยนได้

Comment

Working...
                              X