Announcement

Collapse
No announcement yet.

Altec Lansing MX6021

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Altec Lansing MX6021

ซื้อมาวันนี้จากร้าน IT City ตอนไปซื้อก็ไม่ได้หาข้อมูลอะไร
    เลยได้เป็นตัวนี้มา ฟังเสียงก็โอเคดีเหมือนกัน เมื่อเทียบกับ
    Creative A300 ซึ่งมีแต่เสียงเบส ฟังแล้วไม่ลื่นหูเอาเสียเลย

กำลังคิดจะหาลำโพงอีกคู่มาแทน Creative A300 อีกชุด
    ที่อยู่ในห้องนอน คิดจะซื้อ Altec MX6021 ต่อ แต่มาคิดดูอีกที
    ราคามันก็ไม่ใช่ถูกๆ เลยเข้ามาถามผู้รู้ในห้อง Sound ก่อนดีกว่า

6,990 คุ้มค่าตัวกับ Altec MX6021 หรือไม่ครับ

Altec MX6021 ร้านอื่นมีขายถูกกว่านี้อีกมั้ย

ในงบ 5 - 7 พัน มีตัวอื่นแนะนำอีกมั้ยครับ

และร้านที่แนะนำ

อีกคำถาม

ตอนนี้ ผม Sound card Creative Audigy Value 7.1
    ถ้าอัพให้สูงขึ้น จะทำให้เสียงดีขึ้น แบบรู้สึกได้มั้ย

เน้นฟังเพลงอย่างเดียวครับ

Comment

ผมมาถามคำถามเพิ่มเติม ใช้ดูหนังหรือฟังเพลง
      ถ้าฟังเพลง ฟังเพลงแนวไหนครับ ปล.ตอนนี้ราคามันไม่ถึง 6990 นิครับ
      เหมือนจะจัดโปรโฒชั่นอะไรซักอย่างไม่แน่ใจ

Comment

ใช้ฟังเพลงเป็นหลักครับ

ส่วนใหญ่จะเป็นเพลงเก่าหน่อย แนวเพลงแบบฟังสบายๆ
        ประมาณยุคเมื่อ 5 -20 ปีก่อน เช่น แจ้ ธงชัย ปนัดดา
        นัท มีเรีย และต่าย อรทัย เป็นต้น

เพลงสมัยใหม่ ช่วง 3 ปีที่ผ่านมาไม่ได้ติดตามเลยครับ

Comment

งบนี้ลองหาฟังดูตามนี้ครับ
          microlab : solo7 / pro1
          swan ลองฟังดูที่ hifi lover ครับ มีน่าสนใจอยู่ สอง-สามรุ่นในงบประมาณนี้
          Edifier : S330D
          เท่าที่นึกออกมีประมาณนี้ครับ

Comment

MX6021 มันสำหรับฟังเพลงแนว Hiphop เน้นเบสสินะ ใช่ปะๆ

Comment

hiphop rock pop เบสมันพาเพลิน

Comment

แต่แหลมมากไปขี้หูมันดิ้นอ่า

Comment

ดิ้นไม่เคยหลุด pro 1 และ s330/s530

Comment

อย่าลืม h200 คับ

Comment

ผมใช้ H500 อยู่ครับ เสียงนุ่ม ฟังสบาย เสียที่ base ไม่หนักมากครับ

Comment

Originally posted by IBM User View Post
                        อีกคำถาม

ตอนนี้ ผม Sound card Creative Audigy Value 7.1
                        ถ้าอัพให้สูงขึ้น จะทำให้เสียงดีขึ้น แบบรู้สึกได้มั้ย

เน้นฟังเพลงอย่างเดียวครับ
                        ต่างแนวเสีียงด้วยน่ะ
                        audigy value 7.1 ส่วนตัวผมว่ารายละเอียดไม่ค่อยดีเท่าไร
                        หารุ่นเก่าอันอื่น ราคาพอกันน่าจะเหมาะกับฟังเพลงกว่า แล้วแต่ชอบด้วย

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

Working...
                          X