Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปรียบเทียบโปรแกรม karaoke ทั่วไปกับ karaoke แบบ Midi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปรียบเทียบโปรแกรม karaoke ทั่วไปกับ karaoke แบบ Midi

ขอโทษนะครับผมสงสัยโปรแกรม karaoke แบบที่ใช้กันทั่วไป กับ karaoke แบบ Midi ผมกำลังงงว่ามีโปรแกรม karaoke แบบทั่วไป กับ karaoke แบบ Midi

ช่วยเปรียบเทียบพร้อมอธิบายลักษณะข้อดีและข้อเสียให้หน่อยครับ
    อยากรู้จริง อีกอย่างว่าเพิ่มเพลงได้หรือเปล่า กับ karaoke ของค่ายไหนเน้นมากที่สุด
    Last edited by T_T3299; 12 Apr 2011, 23:17:00.

ลอง นาย คาราโอเกะดูครับ...www.9kara.com
    Number 9 Karaoke (โปรแกรม เล่นคาราโอเกะจาก Youtube ช่วยตัดเสียงร้อง สุดเนียน)

Comment

1.Karaoke แบบ midi เช่น eXtreme Karaoke เสียงก็สามารถปรับแต่งให้ฟังดูดีขึ้นได้นะครับ
      ด้วยการใช้ soundfont (นามสกุล .sf2) เสียงกลอง เสียงเบส จะฟังใกล้เคียงเล่นสด
      แต่เสียงดนตรีอื่นๆก็ยังไม่เนียนเท่าไหร่ ลองให้อากู๋ช่วยดูครับ แล้วลองเล่นดู ลองศึกษาดู
      จะยุ่งยากนิดหน่อยตรงลงเพลงเองนี่แหล่ะ พวก NCN ที่มี Cursor,Lyric,Song แนะนำหาโหลดไฟล์ midi แบบ emk จะดีกว่า

2.Karaoke แบบเครื่องเล่นที่มี Harddisk จะมีเพลงถูกลิขสิทธ์หลายๆค่าย สามารถเพิ่มเพลงใหม่ได้
      แต่ผมไม่แน่ใจเรื่องของค่าใช้จ่ายนะครับ

Comment

ชอบดู mv เล่นคาราโอเกะแบบธรรมดาคับ
        ชอบเพลงใหม่สดไวเล่นมิดี้คับ แต่มิดี้จะได้เปรียบเรื่องของเสียงดนตรีที่ชัดเจนกว่า ถ้าจะเล่นsoundfont ลองศึกษาซาวด์การ์ดที่รองรับด้วยน๊ะคับ

Comment

Working...
        X