overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    OverclockZone Member khunteetee's Avatar

Default GTX 570 ทำไมร้อนจัง

ผมเพิ่งซื้อมาวันนี้เอง ของ asus gtx570 ENGTX570/2DI/1280MD5
    อุณหภูมิห้อง 25 องศา เปิดแอร์
    fan auto 43 องศา
    แต่พอ benchmark ด้วย furmark fullload 89 องศา ร้อนไปหรือป่าวครับ รันแค่5นาทีเอง กลัวไหม้
    เพื่อนๆกี่องศากันครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    เจียงใหม่เจ้า (28-29)

ชิลๆ

OverclockZone Member

ถ้าเล่นเกมได้เท่าไหร่ครับ...

ตัวนี้ถ้าเล่นเกมไม่น่าได้เกิน 80 ต้นๆนะครับ...

OverclockZone Member Momo's Avatar

furmark นี่หน่าา เล่นเกมไม่ถึงหรอก

OverclockZone Member xexalskyline's Avatar
    เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

เล่นเกมไม่ถึงหรอก furmarkมันอัดให้การ์ดโหลดเต็มแรงเฉยๆ

OverclockZone Member khunteetee's Avatar

เล่นเกม crysis2 ประมาณ15นาที ขึ้นถึง85องศา ปกติหรือเปล่าครับ

หากกังวลเรื่องความร้อนเวลาเล่นเกมปรับรอบพัดลมหน่อยก็ดีครับ ปรับออโต้ไว้มันวิ่งขึ้นๆลงๆ ทำให้ประสิทธิ์ภาพการทำงานระบบระบายความร้อนมันทำงานได้ไม่เต็มที่ หลังเล่นเกมเสร็จค่อยปล่อยออโต้เพื่อลดเสียงพัดลมก็ว่าไป
    :
    วิธีการ/โปรแกรมที่ใช้ดูที่นี่เลย บทความยาวหน่อยแต่ก็มีประโยชน์สำหรับมือใหม่ มีวิธีการลากด้วย .. แต่ไม่แนะนำครับ ลากนิดหน่อยพอให้เป็นความรู้พอไหว แต่ปลดล็อกแรงดันไฟนี่อยู่ห ่างๆไว้ก่อนดีกว่า
    http://www.overclockzone.com/forums/...B8%8D%E0%B8%B2

OverclockZone Member phiphob's Avatar
    ศรีราชา-นวมินทร์-บางกะปิ

ยังอุ่นๆ อิอิ

OverclockZone Member kwanss009's Avatar

เกิน 90 ค่อยน่ากังวล

ดูรุ่นพี่มันสิ 480 โน่น 95+ ถ้าห้องไม่แอร์ = =a

OverclockZone Member Cal2Toon's Avatar
    พระราม7-I'mPARKจุฬา-พันทิพย์ ประตูน้ำ

furmark 89c นี่เย็นแล้วนะ

560TI ที่ว่าเย็นโดนไป 10 นาที พัดลม 56% ยังโดนไป 85c

ร้อนไปนิดนะครับ

ไม่น่าเกิน 80

ลองเช็ครอบพัดลมดูครับ กี่เปอร์เซ็นต์ ???

มีผู้รู้บอกว่า furmark ทดสอบโหดเกินไป
    การ์ดจอพังเพราะโปรแกรมนี้มาแล้ว
    ไม่มีเกมไหนที่จะทำให้การ์ดจอร้อนเท่า furmark

CEO Nvidia KAYAZUDA's Avatar

Quote Originally Posted by sompolli View Post
    มีผู้รู้บอกว่า furmark ทดสอบโหดเกินไป
    การ์ดจอพังเพราะโปรแกรมนี้มาแล้ว
    ไม่มีเกมไหนที่จะทำให้การ์ดจอร้อนเท่า furmark
    ใช่ครับ FurMark น่ะ ขนรำไรๆ (ขนในวงแหวนมันน่ะ) จะต้องเรนเดอร์ทุกเส้น มันเลยโหด ยิ่งถ้าตั้ง AA มันยิ่งโหด แต่นั่นแหละครับ ตัวทดสอบที่ดีที่สุด เหมือนจับรถไปวิ่งใน Darka ประมาณนั้นเลย

ทดสอบ furmark มันต้องติดซิ้งด้วย จะได้ไม่เครียด

CEO Nvidia KAYAZUDA's Avatar

ขนาด ซิงค์ยัง 66 เลยครับ แต่เล่น Crysis ทั้งวัน ตอนบ่ายๆที่อากาศร้อนสุดๆ ยังไม่เคยวิ่งเกิน 60 เลยครับ GTX 470 รุ่น สเปเชี่ยล อีดิชั่น ( Special Edition) เขียนพร้อมการอ่านเลย อิอิ

kitapat's Avatar
    มหาสารคาม บุรีรัมย์ สระบุรี แฟชั่น

- - 570 ผมปรับรอบพัดลม 85 เล่นทุกเกมส์ไม่เกิน 66 องศาครับ ไม่เปิดแอร์ แต่ไม่เคยเทสโปรแกรม

ถ้าไม่ปรับรอบ ปล่อย ออโต้ ก็ประมาณ 84 องศา

OverclockZone Member Geil's Avatar

ขายให้ผมก็ได้นะท่าน ถ้ามันร้อนเกินน่ะ

OverclockZone Member tanakaro's Avatar
    อยู่ที่กายและใจ ในปัจจุบัน

570 ผมเล่น crysis2 ทั้งวัน 42/77 ครับ ห้องธรรมดาไม่มีแอร์

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

ยังได้อีก

OverclockZone Member noon1215's Avatar

ลองโหลดตัวนี้มาใช้ดูก็ได้ครับ ของ nvidia เอง
    http://www.nvidia.com/object/nvidia_...ools_6.06.html
    เข้าไปตั้ง rule ของเราเองขึ้นมา แล้วขั้นต่อไปให้เซ็ตว่าจะโหลด rule ขึ้นมาใช้ตอนไหนได้เลยครับ ลองดู ผมว่าก็okนะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks