Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรือใบ GS 800 นี่เอา 6990 กับ 590 ไม่อยู่เหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรือใบ GS 800 นี่เอา 6990 กับ 590 ไม่อยู่เหรอ

ผมอ่านหนังสือเล่มนึง ก็ Quick PC อะเเหละ มีบทความนึงรีวิวเกี่ยวกับ PSU เรือใบ GS800

เนี่ย ลิ้งค์ http://www.quickpcextreme.com/blog/?p=10968

มันบอกว่าถ้าใช้การ์ด 2 ตัวนี้ PSU คงจะลำบาก

แต่ผมเคยดูกระทู้แถวนี้ เห็นการ์ด 2 ตัวนี้ กินไฟโดยรวมแค่ ราวๆ 550

สรุปเเล้ว หนังสือมันมั่วรึเปล่าเนี่ย คือ บทความเขียนแบบเดียวกับเวปนั้นเลย

จริงๆเเล้วคงไม่มีปัญญาซื้อการ์ดนั้นอะนะ แต่เเค่แปลกใจ

ไม่น่าใช่นะ

Comment

700 Watt ดีๆ ยังพอเลย (มั้งนะถ้าคิดตาม% แล้วมันพอ)

แต่เผื่อไว้ๆ 800+ กำลังปลอดภัย

Comment

800วัตต์ในปัจจุบันเอาอยู่หมดแหละครับ ยกเว้นจะ OC โหดมากๆ หรือซิสเท็มแปลกๆพวกบอร์ด CPU คู่อะไรแบบนี้

Comment

ชิลๆ

Comment

gsมันพิการไง ถ้ารุ่นอื่นก็ไหวล่ะ

Comment

Originally posted by xexalskyline View Post
              gsมันพิการไง ถ้ารุ่นอื่นก็ไหวล่ะ
              พิการยังไงหละครับ ผมเพิ่งเคยได้ยิน

Comment

Originally posted by xexalskyline View Post
                มันพิการยังไงหลอท่าน psu ตัวนี้ออกมาเพื่อเล่นเกมเลย
                Last edited by bankpk; 14 Apr 2011, 08:58:10.

Comment

ผมว่าคุณลองอ่านบทความดีๆก่อน ว่าเค้ายัดอะไรลงไปบ้าง ถ้าแค่การ์ด กะระบบแบบทั่วไป ไม่ OC โหดๆ ผมว่า เหลือเลยละ

Comment

corsair gs กับ coolermaster gx เป็นตัวที่เว็บนอกเทสแล้วเจอปัญหาเยอะ สเปคตกบ้าง ไฟส่ายบ้าง วอนจะพัง

บางเว็บไม่ให้ผ่านเลย เพราะฟูลโหลดเท่าวัตต์ที่ระบุแล้วpowerหงิก

เท่าที่ผมอ่านมานะ

ส่วนresource ลืมไปละ ลองอากู๋ดูจ้า

ไม่ได้จะโจมตี เพราะpowerตัวต่อไปผมก็เล็งเรือใบ แต่เอาhx

Comment

GS นี่คนไม่ค่อยใช้กันนะ เหมือนไฟ 12V มันจะไม่ค่อยดี

บางคนบอก TX ยังดีกว่าอีก -*- แต่ผมก็ไม่เคยลอง

ไม่รู้ว่ามันเป็นรุ่นที่เน้นความสวยงามหรือป่าว

แต่ผมว่าระดับ CORSAIR ก็น่าจะไว้ใจได้พอตัว

Comment

gsมันถูกน่ะ 12vก็ไม่ค่อยดีอย่างที่ว่า ถ้าจะเล่นcorsair ตัวล่างๆดูtxไปเลยดีกว่า

Comment

จริงๆขึ้นอยู่กับ เราใช้ cpu, hard disk, water cooling ด้วยรึเปล่า มันก็ส่งผลให้ทั้งระบบ ต้องการ psu ที่วัตว์สูงขึ้น
                          ถ้าจะเล่น 6990 ผมแนะนำอย่างน้อย TX750 - HX850 เอาอยู่สบาย แต่ที่ผมใช้ AX1200 กับเจ้า 6990 เพราะ ผม OC + water cooling เลยใช้ตัววัตว์สูงๆไปเลย

Comment

ผมไม่ได้บอกว่าจะซื้อ 6990นะ คงไม่มีปัญญา แต่อ่านบทความในหนังสือ QuickPC เดือนมีนาเเล้วผมสงสัย

PSU เรือใบ ชื่อก็ไม่ใช่ขี้ๆ แต่เอากาดอย่าง 6990 กับ 590 ไม่อยู่ตามที่บทความมันว่าจริงๆเหรอ

ทั้งๆที่หลายๆกระทู้ก็เอาผลเทสมาให้ดู สเปคเวอร์ขนาดนั้น ซดไฟไม่เกิน 600 ด้วยซ้ำ

เลยสับสน ตกลง ความจริงมันยังไง

Comment

คงหมายถึงเรื่อง 12v ตามที่ท่าน xexal ว่าแหล่ะครับ การ์ดมันสยอง กินไฟตั้ง 8-pin x 2
                              แต่ผมคิดว่าคงใช้งานได้ปกติแหล่ะ แต่อาจไม่อุ่นใจเวลาเราโอคล็อกทั้ง cpu, vga พร้อมๆ กัน

Comment

Working...
                              X