overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member

Default มีเงินอย่างเดียวก้อซื้อไม่ได้ ต้องถามเมียก่อน หาลำโพงกระแทกหูเมีย กระทู้บ่นๆๆๆๆ555555

ก้อเคยซื้อลำโพงหลักไม่เกิน พันบาท ตัวแพงสุด Edifier S330D นะครับ
    เคยใช้ enzo 500 Edifier_c11 saagที่ตัวพันกว่า ps2000 มานะครับ
    โดยส่วนตัวผมแยก ได้ว่า ตัวไหนเสียงดีกว่ากว่าตัวไหนได้ในระดับหนึ่งชอบมากสุดก้อคือEdifierS330D

แต่ปัจจุบันมันไม่อยู่แล้ว ตอนนี้ใช้ enzo 500 นะครับ
    ประเด็นคือ เมียผมเค้าฟังเสียงแล้วไม่รู้ว่า ตัวไหนเสียงดีกว่ากัน ทุกตัวที่เค้าเคยฟัง เค้าบอกว่า เหมือนกันหมด เคยเอา Edifier S330D กับ saag มาเปิดให้เทียบเสียงดู เค้าก้อบอกว่า ไม่เห็นจะต่างกันเลย กรรม 555
    ล่าสุดพาไปดู พวกชุดโฮม ผมเล็งๆไว้ ก้อพวกออนเกียว ที่ชุดละหมื่นกว่าบาทนะครับ พาเค้าไปดูไปเลือกด้วย ครั้งนี้เค้ารู้สึกเห็นดีเห็นชอบด้วย พอจะมีหวังได้ซื้อกับบ้าน
    แต่ประโยคเด็ดที่คือ "ทำไมเจ้าออนเกียว มันมีให้แต่พวกลำโพง ดูพวกsony Lg มันยังมีเครื่องเล่นมาด้วย มีลำโพง มาให้อีก แถมราคายังถูกกว่าอีก พี่บ้าหรือป่าว แพงกว่าแต่ได้แค่ลำโพง" กรรม 5555 เจอประโยคแบบนี้ก้อไปไม่เป็นเหมือนกัน

ปล. เคยมีช่วงหนึ่ง อ่านในกระทู้ เกียวกับการโมสายต่างๆ ที่จะทำให้เสียงดีขึ้น ไอ้ผมก้อลองทำตาม ไอ้ก้อรู้สึกได้ว่าเสียงมันก้อดีขึ้นจริงๆ เหมือนเดิม เมียผมก้อไม่ได้เห็นความแตกต่าง บ่นผมอีกว่าเสียเวลา กรรม

ตอนนี้ใช้enzo500กว่าจะเปลี่ยนซาวการ์ดเป็นSound Blaster Digital Music Premium HDมันจะทำให้เสียงดีขึ้นจนเมียผมรู้สึกได้ป่าวครับ กระทู้บ่นๆนะครับ
    พี่ๆเพื่อนๆ พอจะมีวิธีที่พอจะแนะนำ หรือประโยคเด็ด ที่มันพอจะชักจูงเมียผมได้ ว่าไอ้ที่ผมจะซื้อมาของดีจริง ๆ

รบกวนหน่อยนะครับ

OverclockZone Member vayukub's Avatar
    ม.เทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์ วิทยาเขตบพิตรพิมุข

บอกเขาไปนะ เวลาจะซื้อรถ บอกแฟนว่า ซื้อมอเตอร์ไช ก็ได้ ไม่ต้องชื้อหรอกรถยนต์ มันวิ่งได้เหมือนกัน 5555555555

OverclockZone Member Rev's Avatar
    ท่าอิฐ,เดอะมอลล์พันทิพย์งามวงศ์วาน

ทำใจครับ หูผู้หญิงเค้าไม่ Sensitive ทางนี้ แต่ถ้าเป็นประโยคจำพวก"เดี๋ยวนี้ชักจะตันๆ ขึ้นนะ" รึ "น้องคนนั้นนุ่งสั้นเป็นบ้า"
    พวกเธอจะสามารถแยกแยะออกจาเสียงรบกวนรอบข้างเหมือนดั่งกับหูเธอมี Noise Canceller

จะซื้ออะไร อย่าได้ถามพวกเธอเป็นดีที่สุด

OverclockZone Member milestone's Avatar

ถ้าผมแยกของธรรมดากับของดีไม่ออก ผมอาจจะมองข้ามคุณไปแล้วก็ได้

รับรองแพงกว่าออนเกียวสามเท่าก็ได้ซือ 555

OverclockZone Member CHT1's Avatar

^
    ^
    ประสบการณ์ตรงรึเปล่าครับ ^^

OverclockZone Member HiddenDragon's Avatar

ผมกลับต่าง
    พี่ๆที่ฟังเครื่องเสียง เวลาไปซื้อของมักถามเมียว่า ดีขึ้นป่าวเธอ
    และคุณเมียโดยส่วนใหญ่ที่ผมเจอ มักหูทองคำแท้ เกือบทุกคน ได้ยินเสียงเล็กน้อย แบบที่ผมยังไม่สังเกดเลย
    และคนตัดสินใจซื้อไม่ไช่เจ้าของเงินและไม่ต้องถามผมนะครับว่าใคร ^^

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by milestone View Post
    ถ้าผมแยกของธรรมดากับของดีไม่ออก ผมอาจจะมองข้ามคุณไปแล้วก็ได้

รับรองแพงกว่าออนเกียวสามเท่าก็ได้ซือ 555
    คำตอบนี้หล่อมากเลยครับ ขอซื้อเอาไปใช้ละกันครับ5555
    ยังไงก้อขอบคุณทุกๆคำตอบมากครับ

OverclockZone Member keang's Avatar

ลองพูดคุยกันสิครับ
    คุณสังเกตุได้ว่าเสียงอะไรต่างกันบ้าง ก็บอกแฟนให้เค้าลองสังเกตุ
    ถ้าเค้าลองสังเกตุแล้วฟังออก จะได้สนุกร่วมกันสองคน

ครั้งต่อไป เวลาไปฟังไปซื้ออะไรไหม่ จะได้มีคนช่วยฟังเป็นแพคคู่ สนุกสนานกันเป็นคู่เลย

OverclockZone Member notthings's Avatar

Quote Originally Posted by HiddenDragon View Post
    ผมกลับต่าง
    พี่ๆที่ฟังเครื่องเสียง เวลาไปซื้อของมักถามเมียว่า ดีขึ้นป่าวเธอ
    และคุณเมียโดยส่วนใหญ่ที่ผมเจอ มักหูทองคำแท้ เกือบทุกคน ได้ยินเสียงเล็กน้อย แบบที่ผมยังไม่สังเกดเลย
    และคนตัดสินใจซื้อไม่ไช่เจ้าของเงินและไม่ต้องถามผมนะครับว่าใคร ^^

แทบจะเหมือนกันเลย ผบ.ผมเค้าแยกได้ว่าดีกว่าเดิมไหม แต่ต่างจากท่านตรงที่ว่าผมต้องซื้อเองอ่ะจิ....

OverclockZone Member HiddenDragon's Avatar

อิอิ คนซื้อถือสามึ เงินก็สามี แต่รอภรรยา APPROVE!!

Quote Originally Posted by notthings View Post
    แทบจะเหมือนกันเลย ผบ.ผมเค้าแยกได้ว่าดีกว่าเดิมไหม แต่ต่างจากท่านตรงที่ว่าผมต้องซื้อเองอ่ะจิ....

kitapat's Avatar
    มหาสารคาม บุรีรัมย์ สระบุรี แฟชั่น

ฮาดี จขกท. เหมือนผมเลย แต่ผมก็ซื้อมา แล้วก็ฟังเค้าบ่น เดี๋ยวเบื่อก็หยุดบ่นเอง ^ ^"

JCOOL's Avatar

อธิบายให้เค้าเข้าใจสิคับ

ท่าน้ำนนท์-สะพานพระราม5-0875506980

พาไปซื้อเพชรก่อนเอาของหลุดจำนำก็ได้รับลองผ่าน
    ให้ข้อเสนอที่มิอาจปฏิเสษลองดูแล้วจะติดใจ

OverclockZone Member fluke1800's Avatar

ของผมโชคดีครับ ไปซื้อด้วยกัน แถมช่วยเลือกอีก บุญแท้ๆ

OverclockZone Member leahlover's Avatar

เป็นผมบอก ถ้าไม่ให้ซื้อเครื่องเสียง เดี๋ยวจะไปซื้อหญิงบริการแทน ฮ่าๆๆๆๆๆๆ ล้อเล่นนะครับ

ข้อ 1.เป็นผมซื้อก่อนแล้วค่อยถามเมียทีหลัง ถามก่อนมักไม่ได้ซื้อ

ข้อ 2. พาไปลองฟังพวกแอมป์หรือลำโพงแยกชิ้น ยี่ห้อดีๆ ถ้ายังฟังไม่ต่าง ให้แอบไปทำ ข้อ 1.

OverclockZone Member mambobeer's Avatar
    โรงไฟฟ้า-สระบุรี-งามวงศ์วาน-ลพบุรี

บอกเมียไปว่าเธอแต่งหน้าด้วยลิปสติกชั้นดีอย่างเดียวสวยได้รึไม่

ถ้าไม่

ฉันก็ต้องลำโพงแยกชิ้น amp สายลำโพง เครื่องเล่น....

ถ้าใช่

ฉันก็ขอแค่ชุดHT Kit 1ชุดพอ

ปล.พูดไปงั้นแหละครับผมก็ทำไม่ได้

Bookmarks

Bookmarks