Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาคอมมาให้วิจารณ์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาคอมมาให้วิจารณ์ครับ

เครื่องนี้สเปคจากเว็บนี้เกือบทั้งหมดนะครับและต้องขอบคุณ คุณ l3adl3oy ด้วยที่ให้คำแนะนำอยู่ตลอดจนมาเป็นเคสตัวนี้ ไม่ได้แรงไม่ได้สวยอะไรแต่อยากเอามาให้ดูครับ ว่ากว่าจะเก็บเงินสร้างได้มันเหนื่อย 555+ (บ้าไปแล้ว)
    ไม่ทราบว่าอุณภูมิมันสูงไปหรือป่าวนะครับพยายามเก็บสายเท่าที่จะทำได้ละและก็ไม่รู้จะลงหมวดไหนด้วยหุหุ
    Attached Files

ดีกว่าผมเยอะเลยคับ หมดไปหลายหมื่นแล้วยังไม่ได้เล่นเลยเนี่ย

ปล สายไฟที่ออกจากเพาเวอร์ ถ้าเรารู้จักขดเป็นเกลียวหรือเอามาทักเปียมันก็สวยได้นะคับ ไม่จำเป็นต้องเอาไปหลบไปซ่อน ลองเปลี่ยนวิธีคิดดูคับ พอดีโดนกิ๊กใช้ทำผมให้มันหน่ะคับ เลยจำเอามาใช้

Comment

จัดสาย เก็บสายหน่อยก็งามแล้วครับผม

Comment

สวยครับ น้ำพักน้ำแรง ผมยังขอตัง ผ.บ.ท.ร. อยู่เลย เก็บเอง หมดตลอด อิอิ

Comment

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ

Comment

เก็บสายก้สวยแล้ว อิอิ

Comment

ชอบคำนี้ นายมากคับ ไม่ได้แรงไม่ได้สวยอะไรแต่อยากเอามาให้ดูครับ ว่ากว่าจะเก็บเงินสร้างได้มันเหนื่อย

Comment

Originally posted by destinyair View Post
                เก็บสายก้สวยแล้ว อิอิ
                แล้วตั้งการ์ด เก็บคาง หาจังหวะสวน ฟุตเวิร์คแน่นๆ แจ่มแน่นอนครับ

Comment

ครับขอบคุณทุกความเห็นครับ
                  กลับไปรื้อเก็บสายแล้วมันก็ไม่ดีขึ้นครับสายมันถอดไม่ได้+ใหญ่ก็เลยจับพันๆกันไว้แต่ดีก่าเดิมนิดเดียวเพิ่มพัดลมเข้าไปอีก2ตัวครบ อุณภูมิลดไปพอสมควรครับ

Comment

จะรอชมน่ะครับ ผมยังไม่มีเงิน ซื้อ PSU ใหม่เลย กะเปิดเทอม ถอยการ์ดจอ

Comment

ปรับรอบพัดลม100 จะดังมั้ยครับ จะได้ไม่ร้อน

Comment

ถ้าจะเก็บสายให้สวยอาจจะต้องลงทุนเพิ่ม(แบบว่าหาซื้อสายมต่อพ่วงเอา)ก็ต้องเสียสตางค์อีกหลายอัฐ สายที่มาจากpowerมันก็จะยาวบางทีเกินความจำเป็นแถมยังแข็งดัดยากอีก

แต่ดูโดยรวมๆแล้วดูดีครับก็ไม่รกจนเกินไป สวยแบบด้วยลำแข้ง

ไม่ได้แรงไม่ได้สวยอะไรแต่อยากเอามาให้ดูครับ ว่ากว่าจะเก็บเงินสร้างได้มันเหนื่อย เด็ดมากเลยวลีคำนี้

Comment

Working...
                        X