Announcement

Collapse
No announcement yet.

จู่ๆ D-Link DIR-600 ก็ไม่ทำงานอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จู่ๆ D-Link DIR-600 ก็ไม่ทำงานอ่ะคับ

เมื่อวานยังปกติดีอยู่เลย มาวันนี้ เสียบปลั๊ก...อ้าว มีแต่ไฟ power ขึ้น ส่วน lan/dsl ไม่ติดซักกะอย่าง ต่อเน็ตไม่ได้ wireless ไม่ได้ (แต่ internet ที่มาเข้า adsl modem ยังปกติ) กด reset ก็ไม่หาย งงครับ จนปัญญาแล้ว ใครพอทราบวิธีแก้บ้างเนี่ย

รุ่นนี้ ถ้ากดปุ่ท reset แ้ล้วต้อง ถอดปลั๊ก แล้วเสียบใหม่ด้วยครับ
    ถ้าไม่ได้ ก็อาจจะกลับบ้านเก่าไปแล้ว

Comment

พึ่งซื้อมามะวานเองอ่ะ >_<

Comment

ปลั๊ก DC มันจะกลมๆใช่ไหมครับ
        ลองค่อยๆหมุนดู 90 องศาหายไหม ค่อยๆหมุนไปเรื่อยๆ
        ผมมี Billion ตัวนึงเป็นอาการนี้ เหมือนปลั๊กทำมาไม่ค่อยดี
        ถ้าเสียบผิดมุม ต้องหมุนนิดนึงถึงจะใช้ได้ ไม่งั้นไฟ power ขึ้นอย่างเดียว
        ถ้าของใหม่ลองไปขอเปลี่ยนเค้าดูครับ

Comment

รุ่นเดียวกันเลย
          ซื้อมาวันแรกใช้ได้๕ชม.
          พังครับ
          อาการเหมือนกันคือติดแต่ไฟเพาเวอร์เท่านั้น
          ดีที่ร้านคืนเงินให้

Comment

Working...
          X