Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom 840 กับ 945 อันไหนดี และ แรงกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phenom 840 กับ 945 อันไหนดี และ แรงกว่ากันครับ

บอกหน่อยครับบบ

945 สิครับมี L3

Comment

L3 มีไว้ทำอะไรครับ

Comment

ก็ประมาณว่า L1 L2 L3 มันจะจำข้อมูลที่เราใช้เยอะๆเมื่อมีการเรียกใช้ข้อมูลนั้นอีก CPU ก็จะไปดึงมาจาก L1 L2 L3 ก็จะทำให้การเรียกใช้ข้อมูลนั้นเร็วขึ้น

Comment

945แน่นอน

Comment

Originally posted by kim12345 View Post
            L3 มีไว้ทำอะไรครับ

ผมจำได้นะครับว่า ผมเคยตอบคำถามนี้ไปแล้วนะครับ

ลองตามไปอ่านดูนะครับ >>> http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php/739963

ส่วนตัวผม ถ้าเอาความคุ้มค่า โดยวัดจากประสิทธิภาพ ต่อ ราคา ผมเลือก Phenom II X4 840 3.2 GHz ครับ คุ้มกว่า

เพราะ ราคาถูกกว่า 945 เกือบๆ 1000 มันซื้อ RAM เพิ่มได้อีกตัวเลยนะครับ...

Comment

945 แรงกว่า ท่าจะซื้อใหม่ ก็ตามข้างบนครับ

Comment

เอางบแรงว่าครับ งบถึง เอา945 เลยต่างกันแค่ L3

Comment

Working...
                X