Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขึ้น Windows error recovery แก้ไงเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขึ้น Windows error recovery แก้ไงเหรอครับ

ผมใช้ Win 7 Ultimate 64-bit ครับ

วันนี้ขึ้นมาครั้งที่สองแล้วครับ ครั้งแรกประมาณกลางเดือนที่แล้ว ตอนนี้เล่นได้ปกติครับ

ไม่รู้ว่าจะเป็นเมื่อไหร่ ขอวิธีแก้ทีครับ

ก็ไม่ได้เป็นอะไรนิครับ
    ตอนคุณ เปิด หรือ ปิดเครื่อง ปกติหรือป่าว มันเป็นเพราะเปิดไม่สมบูณ์เชยๆ
    ผมก็เคยเป็นนะ
    แต่ของผมเป็นเพราะ ไฟ ไม่พอ มันเลยดับไปแปปเดียวตอนเปิด แล้วก็ติดอีกก็เป็นแบบนี้
    แต่ของคุณนี้ผมไม่รู้นะว่ามันเป็นเหมื่อนของผมไหม อาจเป็นเพราะสาเหตุอื่นก็ได้ ลองศึกษาดูครับ

Comment

Originally posted by apinat2536 View Post
      ก็ไม่ได้เป็นอะไรนิครับ
      ตอนคุณ เปิด หรือ ปิดเครื่อง ปกติหรือป่าว มันเป็นเพราะเปิดไม่สมบูณ์เชยๆ
      ผมก็เคยเป็นนะ
      แต่ของผมเป็นเพราะ ไฟ ไม่พอ มันเลยดับไปแปปเดียวตอนเปิด แล้วก็ติดอีกก็เป็นแบบนี้
      แต่ของคุณนี้ผมไม่รู้นะว่ามันเป็นเหมื่อนของผมไหม อาจเป็นเพราะสาเหตุอื่นก็ได้ ลองศึกษาดูครับ
      ถ้าสาเหตุเวลาปิดไม่ปกติของผม คงเป็นที่ MSN อ่ะครับ พอ Sing Out แล้ว ผมปิดเลย ไม่ได้กดออก

นึกได้แค่อย่างเดียวครับ นอกนั้นไม่มีอะไร

Comment

อาการนี้เหมือนไปกด RESET ที่เคสเลยอ่ะ หรือไม่ก็เพิ่งไฟตกไฟกระชาก มาหมาดๆ

Comment

Working...
        X