Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนท่านกูรูทุกท่าน เรื่อง การใช้ Power Supply ร่วมกับ VGA รุ่นนี้...!!??!?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนท่านกูรูทุกท่าน เรื่อง การใช้ Power Supply ร่วมกับ VGA รุ่นนี้...!!??!?

คือผมเพิ่งมีโอกาสได้สังฆยานา คอมพ์สักที เมื่อก่อนใช้เ็ป็นแบบ PCI พวกรุ่น GF 9500 GT ประมาณนี้ครับ มาเข้าเรื่องกันดีกว่า ^^"

คือผมอยากทราบว่า Power Supply แบบไหน รุ่นไหน (เค้าเรียกันยังไง ศัพท์ช่าง) สามารถต่อได้ักับ VGA ตัวนี้ครับ ตามรูปเป็น GALAXY PCI-E GTS450/1GB บอร์ดที่ใช้ร่วมคือ ASUS P8H61-M (R3) ครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าน่ะครับ

500W+ แท้หรือเทียมแต่จ่านนิ่ง ท่านมีงบเท่าไรครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
      500W+ แท้หรือเทียมแต่จ่านนิ่ง ท่านมีงบเท่าไรครับ
      เรื่องบไม่จำกัดครับ แต่ เอาแบบไม่เวอร์ มาอะครับ แบบใช้งานได้ไม่ค่อยมีปัญหาครับ ให้ดีช่วยแนะนำ กับ รุ่นมาด้วยก็ดีครับ เผื่อจะตัดสินใจถูกครับ

Comment

ThermalTake TR2 800W 3450บ.
        http://www.tkcom99.com/product_detai...=3&s_cat_id=20

Comment

800w เวอไปครับแพงด้วย แนะนำ Thermaltake Tr2 470w ร้าน Jedi คับ 1550.-

Comment

Originally posted by purinutza View Post
            เรื่องบไม่จำกัดครับ แต่ เอาแบบไม่เวอร์ มาอะครับ แบบใช้งานได้ไม่ค่อยมีปัญหาครับ ให้ดีช่วยแนะนำ กับ รุ่นมาด้วยก็ดีครับ เผื่อจะตัดสินใจถูกครับ
            TSUNAMI Black Strom 80Plus 550w 1,630บาท
            TAGAN TG500-U37 500W W/PFC 1,600บาท
            Scythe Strong 500W 80Plus 1,950บาท

ชอบตัวไหนเอาตัวนั้น

Comment

ท่าน vibe คงกลัว จขกท. ไม่พอใจการ์ดจอ ขายทิ้งไปซื้อตัวที่แรงกว่าละมั้งครับ

เพราะหากบอกว่างบไม่จำกัด ผมว่า 450 ไม่เพียงพอต่อการเล่นเกมส์แน่

ถ้าเล่นจอ 18.5 ก็โออยู่ ถ้าขยับเป็น ฟูล Hd ก็จบ มีเปลี่ยนการ์ดจอกันอีก ^ ^"

Comment

ขอบคุณมากๆครับ อิอิ

Comment

Working...
                X