overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: ช่วยดูให้ทีครับ Jericho

OverclockZone Member pong747's Avatar

Default ช่วยดูให้ทีครับ Jericho

มาถึงตรงที่มันคล้ายๆปุ่มเหยียบ (เป็นสี่เหลี่ยม) ที่ติดกับพื้นทางฝั่งที่เราออกมาจะมีอยู่ 2 ที่และใช้ตัวผู้
    หญิงที่เป็นเหมือนนินจาข้ามไป ก็จะเจออีกปุ่มนึงแต่ ไม่รู้ว่าใช้ยังไงครับ เลยตันอยู่ตรงนี้
    ผู้ที่เล่นผ่านแล้วช่วยดูให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member rsun's Avatar

ติดที่เดียวกันเลยผมก็พึ่งเล่นจนมาติดตรงนี้เหมือนกัน -*-

OverclockZone Member arnu_a's Avatar

ข้ามมาแล้วหันกลับไปที่ฝั่งหาเพื่อนเราแล้วสั่งให้ยืนบนแท่นเหลี่ยมที่ฝั่งของตัวเองคนละแท่นครับ
    รวมทั้งหมดทั้งตัวเราต้องเหยียบ 3 แท่นครับ พอเหยียบครบแล้วสะพานฝั่งเพื่อนเราจะยืนมา
    และประตูฝั่งเราจะเปิดครับ

Last edited by arnu_a; 17 Aug 2008 at 21:24:07.

OverclockZone Member McCLoY's Avatar
    ABAC บางนา UNIVERSITY

ผมแค่เอา นักดาบข้ามไป เหยียบอีกฝั่ง ตรง ที่ ปุ่มนั่นแหล่ะ แล้วก้มลง แล้วเอาดาบฟัน เท่านั้นเอง ฟันปุ่มนั่นหน่ะแหล่ะ

OverclockZone Member s4410020's Avatar

Quote Originally Posted by McCLoY View Post
    ผมแค่เอา นักดาบข้ามไป เหยียบอีกฝั่ง ตรง ที่ ปุ่มนั่นแหล่ะ แล้วก้มลง แล้วเอาดาบฟัน เท่านั้นเอง ฟันปุ่มนั่นหน่ะแหล่ะ
    ไม่เกี่ยวเลยครับ ฟันๆ อะไรนั่นน่ะ ผมฟันเป็นพันครั้งแล้ว เราน่ะขึ้นไปยืนบนปุ่ม แล้วสั่งเพื่อนให้บุก สั่งทีละทีมครับ เวลาสั่งควรหันหน้าให้ตรงปุ่ม (เหมือนชี้นิ้วสั่ง) เพราะด่าน colosseum ต้องใช้อีก

OverclockZone Member pong747's Avatar

ทีนี้ติดตรงที่หลังจากเราฆ่าผีอ้วนที่มันแขวนตัวอยู่แล้วไปซักหน่อย
    ก็จะเจอเหมือนบอส ที่มันมี ไอ่ตัวที่แขวนอยู่ข้างบนและมีอีกตัวอยู่ข้างล่าง
    คอยเรียก พวกผีตัวโตๆ ออกมา ยิงๆยังไงมันก็ไม่ตายไอ่ 2 ตัวนี้อ่ะ (ตัวบนกับตัวล่าง)
    ไม่รู้ว่าผ่านยังไงครับ

OverclockZone Member s4410020's Avatar

ฟังแล้วงง ใช่ไอ้อ้วนที่มันห้อยวนไปวนมาหรือเปล่า ถ้าเป็นตัวที่มันเปิดพุงสาดเลือดก็ยิงที่พุงตอนมันสาดเลือดนั่นแหละครับ

Quote Originally Posted by s4410020 View Post
    ฟังแล้วงง ใช่ไอ้อ้วนที่มันห้อยวนไปวนมาหรือเปล่า ถ้าเป็นตัวที่มันเปิดพุงสาดเลือดก็ยิงที่พุงตอนมันสาดเลือดนั่นแหละครับ
    เอาใหม่ เด๋วอธิบายใหม่นะ
    คือ ... หลังจากผ่านด่านไอ้อ้วนที่มันห้อยเลือดสาดอยู่แล้ว ไปอีกซักด่านหรือ 2 ด่านนี้แหละ
    ที่จะเจอบอสที่มันอยุ่บนแท่นแล้วคอยเรียกพวกผีตัวใหญ่ๆ ออกมา เหนือหัวของไอ้ตัวนี้มีอีกตัวที่มัน
    ถูกตรึงอยู่อ่ะ ที่ฆ่าตายมีไอ้ตัวใหญ่ตัวเดียว ส่วนตัวมันกะ ไอ้ตัวที่ถูกตรึงอยู่ข้างบนฆ่ายังไงก็ไม่ตาย
    เลยอยากรู้ว่าด่านนี้จะผ่านได้ยังไงครับ

ว่าแล้ว ต้องใช้ JONES (มั้ง) ที่มันถอดจิตได้น่ะ ไปอยู่ไอ้พวกที่โดนตรึงนั่นแหละ หาจังหวะกดสวิตช์ ที่อยู่บนเกราะครอบมันให้ได้ หมุนเมาส์หาช่องกดให้ดี

OverclockZone Member artmatt's Avatar
    บางโฉลง บางนา-ตราด ซีคอน

Default หาไม่เจออ่าครับ

พยายามหาจังหวะทำตามที่แนะนำแล้วอ่าครับ แต่ยังไม่สำเร็จ หาสวิทไม่เจอ

ให้เรายิงศพที่มันติดอยู่กับเฟืองให้หมดครับ
    แล้วไอ้ตัวข้างบนมันจะออกมา ช่วงที่มันออกมามันจะหันหลัง ให้ยิงไปที่กลางหลังมัน ทำแบบนี้ไปซัก 2-3 รอบ
    มันก็จะตายแล้วจะเหลือแต่ไอ้ตัวล่างตัวเดียวแล้ว
    ซึ่งทีนี้ก็คงไม่ยากแล้วล่ะครับ

OverclockZone Member artmatt's Avatar
    บางโฉลง บางนา-ตราด ซีคอน

Default ผ่านแล้วครับ

ผ่านแล้วครับ ขอบคุณมากๆเลย สรุปว่า เกมส์ มัน Bug ครับ ที่แรกมันยิงยังไงก็ไม่ตาย

Bookmarks

Bookmarks