Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามนิดนึงครับ Ninja Gaiden มีทั้งหมดกี่ภาคหรอครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามนิดนึงครับ Ninja Gaiden มีทั้งหมดกี่ภาคหรอครับผม

พอดีหายไปนานเพราะหลายๆสาเหตุและสุดเซงก็คือเมลล์ที่ใช้อยู่ของ Hotmail นั้นโดนแบนไปอย่างไม่ทราบสาเหตุโดยทางเมกาอ้างว่าเมลล์ผมโดนแสปมและเมลล์ขยะจู่โจมจำนวนมากจึงต้องทำการระงับบัญชีผม(แต่เมื่อวานไม่มีแม้กระทั่งเมลล์ขยะ...)

วันนี้มาดูแวดวงการเกม pc ก็พบว่าเครื่องนี้เริ่มหมดยุคยังไงก็ไม่รู้เพราะรู้สึกได้ถึงสัมผัสที่ว่าเครื่องนี้คงจะอยู่ได้อีกไม่นานก็คงจะตกยุคแน่นอน ตอนนี้ก็วางแผนที่จะหิ้ว ps3 ในเดือนหน้าครับ ลิสต์เกมที่ต้องการจะหามาไว้เล่นเกือบหมดแล้วแต่ก็สงสัยเกีั่ยวกับเกม Ninja Gaiden ครับคืออยากทราบว่ามันมีกี่ภาคตามที่ผมเข้าใจมี 3 ภาคคือ

- Ninja Gaiden
    - Ninja Gaiden Sigma
    - Ninja Gaiden Sigma 2

ถ้าผมเข้าใจผิดรบกวนท่านใดผ่านเข้ามาช่วยแจ้งทีนะครับผม ขอบคุณครับ

ปล.ไม่เอาดราม่าสงครามคอนโซลกับPC เด้อ

ปล2 เนื่องจากทรพย์ไม่พอก็เลยจะถือโอกาสนี้เล่น Crysis 2 ปรับสุด+60 FPS ดูด้วยเลย T^T(เครื่องนี้ไปไม่ถึงฝั่งฝันผมจึงจำต้องพึ่งพาพลังแห่งคอนโซล)

ขอบคุณคร้าบ ><"

อยากรู้ด้วยเหมือนกันเพราะไปจัดผิดตัวมานึกว่าภาค sigma 2 ดันเป็นภาคแรกซะงั้น -*- ยากโคดๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Ninja Gaiden Sigma (PS3) >= Ninja Gaiden (Xbox360)

Ninja Gaiden Sigma 2 (PS3) >= Ninja Gaiden 2 (Xbox360)

ตามนี้ครับ

ที่มีออกมาตอนนี้ มีแค่ 2 ภาคนะครับ Xbox360 ออกก่อนเสมอ ...สมัยเฮียแว่นดำ ยังคุม Team Ninja อยู่ แกคงเกลียด Sony เข้าไส้ เลยไม่ทำลง PS3 เลย แต่ภาค Sigma นี่เข้าใจว่าทาง Tecmo คงมีใบสั่ง เลยไปลากเด็กๆมากำกับแทน แล้วออกเครื่อง PS3 มาโกยตังค์ โดยเพิ่มอะไรเล็กๆน้อยๆเข้าไป (โหมดใหม่ ตัวละครเพิ่ม ฉากเพิ่ม ฯลฯ) + ตัดบางอย่างไป (อย่างภาค 2 ของ PS3 โหดน้อยกว่า Xbox360 เยอะ)

Comment

ขอบคุณมากครับผม เมื่อวานก็เพิ่งจะเริ่มๆนึกเหมือนกันว่าภาค 1กับ2 ว่ามันลงแค่ฝั่งน้อง X lol

Comment

Ninja Gaiden ฺBlack เเล้วก็อีกอันของ NDS จำชื่อไม่ได้อะ

Comment

Ninja Gaiden Black คือภาคแรก (Ninja Gaiden) + DLC + ปรับเพิ่มโหมดง่ายสุดและยากสุด ออกให้ทางฝั่ง Xbox360 เท่านั้นครับ ซึ่งมันก็ออกก่อน Sigma อีกนั่นแหละ (แปลว่า Sigma ก็รวมทุกอย่างเข้าไปหมดแล้ว)

Comment

ถ้าเฉพาะยุคใหม่นะ ไม่นับยุค Famicom
              Ninja Gaiden ตัวแรกจะออกบน Xbox รุ่นแรก และมีภาค Black ซึ่งเพิ่มเนื้อหาและความยากเข้ามาและยังออกบน Xbox รุ่นแรกเหมือนเดิม
              ฉะนั้น Ninja Gaiden Sigma บน PS3 คือ Ninja Gaiden Black ที่เอาภาคบน Xbox ไปรีเมคบน PS3 ครับ
              Graphic ของเกมนั้นจะทำใหม่โดยใช้โมเดลของภาค 2 ที่ทำบน Xbox360 ( สังเกตว่าตอนนั้น Sigma บน PS3 กับ Gaiden 2 บน Xbox360 จะออกไล่เลี่ยกัน )
              แต่ Movie จะดึงมาจาก Xbox รุ่นแรกทั้งดุ้น ( ไม่ต้องแปลกใจว่าเกมภาพสวย แต่ Movie ดันไม่คม )

ส่วน Sigma 2 บน PS3 ก็ไม่มีอะไรครับ เอาของ Xbox360 มายัดโน่นยัดนี่เพิ่ม
              มีอีกภาคนึงเป็น Action-RPG บน NDS คือ Ninja Gaiden - Dragon Sword
              ถ้ามี NDS น่าจะหามาเล่น เพราะสนุกและดุเดือดไม่แพ้เครื่องใหญ่เหมือนกัน

Comment

Working...
              X