Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเพิ่มสเปคคอมอะคับช่วยทีนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเพิ่มสเปคคอมอะคับช่วยทีนะคับ

คอมผม4 ปีได้ละมั้งอะคับ เพิ่งไปเปลี่ยนramเปน 2gb มาเมื่อเดือนที่เเล้วควรเปลี่ยนเพิ่มอะไรมั่งอะครับ งบไม่เกิน 7,000 ครับ อยากทำให้เล่นพวก black ops , strom bullet ได้อะครับ ไหวไหมครับ เอาไว้อีกไม่ถึง 2 ปีอะคับ

ภาพ โดย cpu-z ครับ http://image.ohozaa.com/show.php?id=...87496cdc6803ed
    Last edited by tern100; 15 Apr 2011, 00:17:04.

หูยงานหนัก

เอารุ่นเมนบอร์ดมาด้วยครับจะได้รู้ว่าจะใส่cpuอะไรได้บ้าง(am2ยังพอมีหวัง)

Comment

manufcturer-ECS
      model-geforce6100PM-M2

Comment

มีคนแนะนำมาว่าเปลี่ยนเป็น AMD Athlon II X4 640 3.0GHz AM3 L3 Cache 2MB 95W ราคาอยู่ประมาณ 3270 (เช็คจาก hardware house)
        การ์ดจอก็ Nvidia GT440 เวิคปะคับ

Comment

บอร์ดตัวนั้น AM 2 ก็ยังไหวถ้า CPU มันหลายหัวน่ะนะ

แต่งบน้อยไปอ่ะ 440 เอาอยู่ แต่ CPU มันจะไม่อยู่น่ะสิ ถ้าหัวน้อยๆ

x4 ถ้ายัดลง AM 2 ได้ก็โอเคครับ

Comment

การ์ดจอได้ใช่มะคับเเต่ cpu ไมใส่ X4 ไม่ได้อะคับ

Comment

เปลี่ยน บอร์ด ซีพียู แรมใหม่ ดีกว่าครับ ดูจากสเปกบอร์ดแล้วเก่ามาก อัฟก็คงไม่คุ้มแน่นอนครับ

Comment

มันจะเกิน 7000 อะสิคับ

Comment

..ขายต้อก...

Comment

งง

Comment

อาจเกินก็อีตรง PSU นี่แหละ 2000++
                      ถ้าไหวก็ยกบอร์ด ซีพียู + PSU(2000++) จอ เคส เดิม แต่เอ๊ะ Ram เดิมนี่ DDR2 อะปะท่าน ตรูดบานอีกเร้วมั้ง 5555 เอ้า เพิ่มอีกสักพันฟ่าๆ แค่นี้ก็แหล่มเป็ดเร้ว สรุป 10000 นุง กำไว้

Comment

ram DDR2 คับ เเต่ไม่เปงเหมื่นเลยอ่า เปลี่ยนเเค่ การ์ดจอ กับ cpu ไม่ได้หรอคับ X4 ไม่ได้ก็ใส่ X2 แทน

Comment

ผมว่าท่านกัดฟันอีกสักนิดนุงเหอะ เพื่อชีวิตที่ยืนยาววววว งบ7000 ท่านก็ไม่ไปใหนหรอก วนเวียนอยู่แถวนี้แหละ การ์ดจออาจทำให้เล่นเกมส์ดีขึ้น แต่ 2 หัว มันจะขับลำบาก ในกรณีเล่นเกมส์หนักๆ แล้ว DDR 3 ตอนนี้ก็ถูกลงมากแล้ว เก็บเงินอีกนิดนุงเหอะท่าน ถ้างบไม่พอตอนนี้นะ บอร์ด+cpu+psu+ddr3 2g ผมว่าในงบหมื่นบาท+-นิดหน่อย น่าเอาอยู่ แล้วท่านจะเห็นโลกใบนี้น่าอยู่ขึ้นอีกเยอะ

Comment

งั้นถ้าผมเอาเครื่องเก่าไปขายเพิ่มเงินไปซื้อเครื่องใหม่เลยอ่า - -

Comment

Originally posted by Ricen View Post
                              ..ขายต้อก...
                              แบบนี้ไง

Comment

Working...
                              X