เอ่อเครื่อง pc ไม่ได้ใช้มาีปีกว่าๆ ตอนนี้เปิดติดแต่ที่จอไม่ขึ้นภาพอะไรเลย ถ่านไบออสก็เปลี่ยนแล้วเหมือนเดิม ลองเอาดีบักการ์ดมาเสียบดู มันขึ้นโค้ด d4 ซึ่งในคู่มือมันเขียนบอกว่า Returnning to real mode. Executing and OEM patches and setting thestack next. ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง รบกวนชี้แนะด้วยครับ Mainboard ตัวนี้ผมเองก็จำไม่ได้เหมือนกันว่าเป็นของค่ายไหน น่าจะเป็นพวกโนเนม ที่เมนบอร์ดเขียนแค่ว่า I945LM4 พวกแรม,ซีพียู ผมก็ถอดมาทำความสะอาดหมดแล้ว ตัวนี้การ์ดจอออนบอร์ด เดี๋ยวว่าจะหาการ์ดจอมาเสียบดู