overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: แนะนำ เรื่อง เคสใส & แต่งคอมสวยทีคับ

OverclockZone Member

Default แนะนำ เรื่อง เคสใส & แต่งคอมสวยทีคับ

รบกวนช่วยแนะนำ เรื่อง เคสใส & แต่งคอมสวยทีคับ

เห็นแต่ละคน แต่งกัน ไฟ สวยกันมาก ๆ อ่ะ เลยอยากจะขอความรู้การแต่ง รวมถึง ราคาด้วยอ่ะแพงหรือเปล่า พวก เคสใส & ไฟ พัดลม ที่ติดอ่ะครับ พอดีผมปีใหม่ นี้จะถอยเครื่องใหม่ล่ะ เลยก็เอาให้สวย ๆ เลย

ขอบคุณครับ ๆ

OverclockZone Member Microsoft's Avatar
    Major - RachaYoThin

น่าสงสาร จังไม่มีใครตอบ กะทุ้ จขกท.. เลย

ก็เข้าไปเช็คราคา ที่ www.tkcom99.com ได้ครับ ไปดูก่อนว่า อยากจะเอาอะไร มา แต่งบ้าง ราคา จะได้คำนวนได้ถูกว่า ปีใหม่นี้จะ ต้องเสียเงินเท่าไหร่ อิอิ

เทคนิการแต่งเคสใส คือ ต้องไม่รก ต้องไม่ ว่างเปล่าจนเกินไป และ ต้อง มีสีสรรค

OverclockZone Member Silent Knight's Avatar

ถ้าคุณจะทำ case ใสเอง ก็หาอ่านเอาตามกระทู้ในนี้ละครับ มีข้อแนะนำดีๆ เยอะ แต่ถ้าไม่อยากทำเอง เพราะไม่มีประสบการณ์ ก็ซื้อแบบสำเร็จรูปสิครับ

ราคาอาจจะแพง หรือพอๆ กับทำเอง แต่ที่แน่ๆ ไม่เหนื่อยครับ แล้วเอามาดัดแปลง เพิ่มเติมเข้าไปเองทีหลัง เช่นยี่ห้อ Sun Beam

Sun Beam - Acrylic Case UV ประมาณ 2500-2600.-

Sunbeam - Acrylic Case 9 Bay ประมาณ 3000-3200.-

Sunbeam - UFO Acrylic Cube Case ประมาณ 2700-2900.-

พวก Case ใส กับอุปกรณ์แต่ง Case ต่างๆ หาซื้อหลายที่ครับ เช่นที่ พันธุ์ทิพย์ มีร้าน Jedi ชั้น 1, TK Com ชั้น 1 หรือ Busitek ชั้น 4

เข้าไปดูรายละเอียดได้ที่ Website ของร้านคือ

www.tkcom99.com

www.jedicool.com

www.busitek.com
    รูป รูป
    Last edited by Silent Knight; 1 Dec 2007 at 22:47:22.

OverclockZone Member danero's Avatar

ตามท่านข้างบนครับเวลาประกอบอย่าขันน็อตยึดอุปกรณ์แน่นเกินไปเดี๋ยวตัวเคสจะร้าวพวกพัดลมราคาพอเพียง LED80Cm.ถ้าชอบแบบเงียบก็ TT ตัวละ 250- ถ้าแบบแรง Vizo ตัวละ 220- ตะแกรงปิดพัดลมหลากสี 150- และสายอุปกรณ์ UV เส้นละประมาณ 200-290 หรือจะเอาตาข่าย UV มาห่อเองก็ดูที่ร้านอมร หัวโมเล็ก UV ประมาณ 190- ที่เเหลือก็แล้วแต่กำลังทรัพย์ อีกเรื่องท่านต้องขยันเป่าฝุ่นเพราะเคสพวกนี้มันเห็นง่าย
    Last edited by danero; 2 Dec 2007 at 21:59:04.

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

ช่ายครับเพราะเคสพวกนี้มันเห็นง่ายครับฝุ่นอ่านะเมื่อก่อนผมก็เคยใช้ครับเคสใสแต่ตอนนี้แต่งให้น้องผมไปแล้วครับส่วนตัวใช้coolermaster praetorian730อ่าครับซื้อที่พันทิพ4700ครับ(อลูมิเนียม)

OverclockZone Member jshow's Avatar
    คนดี?ไม่มีที่อยู่

สวยดีค๊าบ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ ที่มาตอบครับ

OverclockZone Member narciszuzs's Avatar

งบหนาของแหล่ม งบแฟบของโหล คับ ^^"

Quote Originally Posted by narciszuzs View Post
    งบหนาของแหล่ม งบแฟบของโหล คับ ^^"
    เห็นด้วยครับ

พวกของแต่ง เช่น สายไฟ & เคสใส อื่น ๆ ใครพอรู้ร้านที่เขาขาย ที่เซียร์รังสิตบ้างอ่ะคับ ใกล้ดี ๆ

แนะนำร้ายทีครับ ๆ

OverclockZone Member mamamomo's Avatar

ซื้อที่ไหนราคาเท่าไหร่อะครับ สาวกไวพจน์

OverclockZone Member Mai4421's Avatar

สวยดีครับอยากรู้ราคาครับ

OverclockZone Member danero's Avatar

เคสของผมซื้อมา 3000-เ่ล่นมาหลายตัวสุดท้ายชอบตัวนี้ที่สุดอุปกรณ์แต่งประมาณ 5000-ผมอยู่โคราชหาได้เท่านี้ตามมีตามเกิด พวกสายถักยูวีนี่มันดีตรงเอามาหุ่มสายอุปกรณ์เพิ่มเพิ่มความสวยงามได้เยอะและอีกนิดเวลาใส่พัดลม 80cm.แล้วปิดด้วยตะแกรงมันจะมีร่อง***งนิดๆกับช่องติดพัดลมของตัวเคสแนะนำให้หาแผ่นพลาสติกใสบางๆหรือพวกฝาครอบที่ติดมากับอุปกรณ์
    กล่องตกแต่งก็ได้เอาฝาครอบพัดลมวางทับแล้วใช้ดินสอปากกาขีดตามขนาดฝาครอบขีดให้มันล้นกว่าฝาตะแกรงหน่อย
    ขีดทั้งขอบนอกขอบในนะและรูน็อตด้วยเสร็จแล้วใช้คัทเตอร์ตัดตามที่ขีดเอาไว้รูน็อตเอาเหล็กตาไก่เจาะ่เสร็จทีนี้ก็เอาไปรองระหว่างตะแกรง
    กับพัดลมที่ทำเพราะเคสใสเวลาเปิดพวกแสงสีต่างมันจะเชิญชวนพวกแมลงมาเล่นกันเคสของเรายิ่งหลอดยูวีไม่ต้องห่วงมากันเพียบ
    บางท่านอาจจะคิดว่าช่อง***งเล็กๆของช่องติดพัดลมแมลงจะเข้าไม่ได้ พวกตัวใหญ่มันเข้าไม่ได้แต่ตัวที่เล็กๆเข้าได้หมดสิ่งที่ตามมาคือมดมันก็จะมากินแมลงอันนี้ปัญหาใหญ่เลยล่ะ อันนี้ผมแแนะนำสำหรับท่านที่บ้านไม่ติดแอร์หรือมีแมลงนะครับ ตะแกรงครอบพัดลมแบบสีถ้าท่านจะติดหลอดยูวีกับเคสขอแนะนำสีเขียวมันจะสะท้อนแสงกับสียูวีที่สุดดูสวยสวยกว่าแบบอื่นๆ
    แนะนำมากไปคงไม่ว่ากันที่เหลือรอท่านต่อไปละกัน

OverclockZone Member Carabao_No.1's Avatar

อยากได้ประหยัดลองไปเดินที่ IT แกรน ตรงคลาดบางแคอะคับ ผมไปเดินเล่นมาชั้นไหนจำไมได้ละ 800 บาทอะคับ

Bookmarks

Bookmarks