Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้โปรแกรมตรวจสอบหมายเลขบัตรประชาชนหน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้โปรแกรมตรวจสอบหมายเลขบัตรประชาชนหน่อยค่ะ

โปรแกรมที่ตรวจสอบตวามถูกต้องของหมายเลขรหัสบัตรประชาชน ก้อได้
    ถ้ามีเป็นแบบว่าอ้างอิงถึงตัวบุคคลได้เลยก้อดีง่ะนะ (จะมีมั๊ยเนี่ย)
    เอาไปใช้ในการตรวจสอบการจองสินค้าน่ะคะ จะทำโปรเจคค่ะ
    ภาษา php vb asp น่ะคะ

เหอๆ คงต้องตรวจกะกรมการปกครองอย่างเดียวหละคับ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเค้าให้ตรวจสอบได้หรือไม่ ส่วนโปรแกรมในคอมนั้นมีแน่ครับ แต่เค้าไม่เปิดเผย เพราะเปนความลับของทางราชการหนะครับ ถานข้อมูลเค้าจาออนไลน์ทั่วประเทด

Comment

อัลกอริทึมในการตรวจสอบเลขบัตรประชาขนหาในgoogleไม่ยากหรอกครับ แต่ถ้าอ้างอิงถึงตัวบุคคลด้วยเลย สงสัยต้องรอให้ราชการไทยรองรับweb2.0ก่อน

Comment

ขอบคุณค่ะ

Comment

ตัวเลขมีวิธีการคิดครับ เช็คอย่างง่ายได้เลยเบื้องตนว่ามั่วมาหรือเปล่า จากนั้นก็มีขั้นตอนต่อไป... วิธีคิดไม่รู้จะบอกยังไง กลัวไม่เข้าใจ ไปถามอาจารย์สอนเลขเเล้วกัน

Comment

Working...
          X