overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17
    OverclockZone Member ggb's Avatar
    พระราม 2 / พันท้ายนรสิงห์

Post RAIDMAX RX-730SS รับ VGA สูงสุดได้แค่ไหนครับ

ตามหัวข้อเลยครับ อยากรู้เหมือนกันว่า RAIDMAX RX-730SS รับ VGA สูงสุดได้แค่ไหนครับ

OverclockZone Member wipawan69's Avatar

rx 730 ตัวนี้ไม่ค่อยแนะนำนะครับ เพราะผมใช้อยุ่ มันจ่ายไฟม่ค่อย นิ่ง อะครับ ผมใช้ ปีกว่าแล้ว ตอนนี้ ก็เริ่มมีปัญหาแล้วด้วย
    กำลังหาPsuเปลี่ยน อยุ่ อะครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...่สุด

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

GTX560
    HD6950

เกินนี้ผมว่าเสี่ยงไปหน่อยครับ

aniruttle's Avatar

ผมใช้กับ 6870+hd อีก3 ลูก dvd 2 ตัว รู้สึกว่ายังสบายๆนะ มากกว่านี้ไม่รู้

OverclockZone Member yoogirl's Avatar
    ์Hollywood California USA

RAIDMAX นี้ก็เกือบจะซื้อละ RX-630SS แต่เห็นเค้าบอกกันว่ามีปัญหาบ่อย ก็เลยไปเล่น NOX URANOII 630W แทน ตอนนี้ก็ยังดีอยู่

OverclockZone Member Gumblar's Avatar

ตัวนี้ใช้แค่ปีนึงก็เริ่มออกอาการแล้วครับ แถมวัตต์ไม่เต็มด้วยครับ

OverclockZone Member motiondark's Avatar

ลองจริงมาแล้วนะครับ RAIDMAX RX-730SS เสียบกับ his 6970 เปิดติด นั่งเล่นเกมส์ split second ตั้งแต่ บ่ายโมงยันบ่ายสองครึ่ง ไม่มีค้าง ไม่มีตุก แต่หน่วงๆอยู่นะครับ เพื่อนขับรถมาจอดที่บ้านถามซื้อ 1500 บาท
    ก็เลยจัดการถอดให้เพื่อนตอนนั้นเลย แล้วก็ไปสอย RAIDMAX 1000 AE มาทันที (เสียวมากมาย)
    อิอิ

OverclockZone Member warrawat007's Avatar
    Roi-Et / KhonKaen

6850*2 ตอนนี้ชิลๆ

: )

OverclockZone Member xexalskyline's Avatar
    เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

จะชิลได้ถึง1ปีมั้ยนะ

OverclockZone Member ggb's Avatar

แล้ว GTX 470 ไหวไหมครับ

OverclockZone Member Kanano's Avatar

Quote Originally Posted by ggb View Post
    แล้ว GTX 470 ไหวไหมครับ
    ชิลๆ

OverclockZone Member sarutx800's Avatar

1 ปี เท่านั้นแหละ แต่ถ้า OC ด้วยหนักไม่ถึง ปี หรอก 5850 ตัวที่แล้ว OC บ่อยๆ 6850 CF ซื้อใหม่ OC ไม่ได้เลยแม้จะใบเดียวหรือว่า 2 ใบ ไม่รอดเลยท่าน 730 SS อ่ะ

OverclockZone Member Kanano's Avatar

แสดงว่ารุ่นนี้เก็บอาการได้ไม่นานสินะ แต่ของผมอาการยังไม่ออกเลยแหะ สงสัยลดความแรงลงมาเหลือ 450 เลยยังชิลๆอยู่ -0-

OverclockZone Member IBM User's Avatar

ผมใช้อยู่ 3 ตัว 730 วัตต์ 2 ตัว และ 530 วัตต์ 1 ตัว

ใช้เกินปีครึ่งแล้วทั้ง 3 ตัว ก็ยักปกติดีอยู่ครับ ยกเว้น 530 วัตต์ ใช้ไปได้ประมาณครึ่งปี เปิดไม่ติด เคลมได้ตัวใหม่ถอดด้ามเลย ตอนนี้ใช้งานมาเกือบปีก็ยังปกติ ส่วนอีกยี่ห้อ (ไม่ขอบอกยี่ห้อ) เคลมได้ตัววนซ่อม สภาพโทรมกว่าตัวที่เอาไปเคลมอีก เลยไม่กล้าใช้ ขายต่อถูกๆ ให้คนรู้จักกันไปใช้ เห็นใช้ไปได้ไม่กี่เดือนพัง

คุณภาพตามราคาครับ อยากได้แบบเทพๆ ใช้งานโหดๆ ก็ต้องจ่ายแพงกว่า สำหรับผมใช้งานพื้นๆ ใช้แล้วโอเค ไม่พังง่ายๆ ใช้จนหมดประกัน เคลมแล้วได้ตัวไม่มีปัญหากลับมา ก็จะใช้ยี่ห้อเดิมต่อ Raidmax ตั้งแต่ใช้มา คิดว่าคุณภาพก็เหมาะสมกับราคาดีครับ

สำหรับการ์ดที่ใช้กับ 730 วัตต์ มี PWC 5870 กับ Gig 6870 จ่ายไฟเหลือๆ ครับ

OverclockZone Member propro's Avatar
    พันทิพบางกะปิ ซีคอน พาราไดซ์ สุขุมวิท 101/1

Raidmax ก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรนะ ถ้าใช้ตามกำลังของมัน

ฝืนมากก็ไปไว เป็นสัจธรรม 555+

OverclockZone Member Arjuna's Avatar

Quote Originally Posted by ggb View Post
    ตามหัวข้อเลยครับ อยากรู้เหมือนกันว่า RAIDMAX RX-730SS รับ VGA สูงสุดได้แค่ไหนครับ
    ถ้าซื้อแล้วก็ใช้ไป ถ้ายังไม่ได้ซื้อก็ดูตัวอื่นครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Bookmarks

Bookmarks