overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23
    OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

Default RE 3 โหมด ทหารรับจ้าง Nicolai ใครมีทริคเด็ดๆ มาแชร์กันครับ

ส่วนตัวผม อิ่มตัวเรื่องเกมส์ครับ หันมานั่งเล่นเกมส์เก่าๆ อย่าง Resident Evil 3 (สมัยผมอยู่ ม.ต้น)

ผมชอบเล่นโหมดทหารรับจ้างนะครับ

จะมีตัวละคร 3 ตัวให้เล่น อาวุธที่แต่ละตัวที่พก ก็จะต่างกันออกไปครับ

แต่ผมมาติดใจที่เจ้า Nicolai นี่สิครับ เวอร์โคตรๆ พกปืนสั้นกระบอกเดียว (15 นัด) ไม่มีกระสุนสำรองเลย และมีดอีก 1 เล่ม

item ที่ได้จากผู้รอดชีวิต ก็ไม่มี item ฟื้นพลังเลย... ได้มาแต่กระสุน (กระสุนปืนพกน่ะแหละ)

ส่วนตัวผม เล่นลำบากมากๆ ครับ ยากนะ

จะเล่นให้ผ่านไปรับค่าจ้างได้โดยไม่ตาย ก็หืดขึ้นคอแล้ว อยากได้ Rank ดีๆ ก็ต้องช่วยคนอีก

ถ้าจะเล่นให้รอดจบเกมส์ ผมช่วยเต็มที่ได้แค่ 2 คนเองน่ะครับ.....

ใครมีเทคนิค หรือ ทริคดีๆ มาแนะนำในการเล่นเจ้าตัวนี้บ้างครับ.....

OverclockZone Member oLunatico's Avatar

3มันง่ายเกินไป ถ้าอยากเล่นเก่าๆยากๆหละก็ ภาคแรกเลย resident evil director's cut ภาคพิเศษมีปลดล็อคตัวละครอื่นในเกม เล่นอย่างยาก เน้นวิ้งไม่เน้นยิงกับโดนกัดเป็นค่าผ่านทาง หรือถ้าอยากเล่นยากกว่านั้นหละก็ resident evil remake รบรองยากสะใจ แรกๆมีให้เลือก2ทางคือ ช่วงแรกง่ายยากช่วงหลัง กับ สบายช่วงหลังช่วงแรกสุดหิน และจะยากยิ้งขึ้นเมืองเล่นจบรอบแรก ต่อให้มีล็อคเก็ตรันเชอร์ไม่มีวันหมดยังยากเลย

OverclockZone Member XP_armor's Avatar

Quote Originally Posted by oLunatico View Post
    3มันง่ายเกินไป ถ้าอยากเล่นเก่าๆยากๆหละก็ ภาคแรกเลย resident evil director's cut ภาคพิเศษมีปลดล็อคตัวละครอื่นในเกม เล่นอย่างยาก เน้นวิ้งไม่เน้นยิงกับโดนกัดเป็นค่าผ่านทาง หรือถ้าอยากเล่นยากกว่านั้นหละก็ resident evil remake รบรองยากสะใจ แรกๆมีให้เลือก2ทางคือ ช่วงแรกง่าย กับสบายช่วงหลัง และจะยากยิ้งขึ้นเมืองเล่นจบรอบแรก ต่อให้มีล็อคเก็ตรันเชอร์ไม่มีวันหมดยังยากเลย

โหย... อะไรจะปานนั้นครับ

ว่าแต่ Nicolai นี่ง่ายแล้วเหรอครับ

ผมเล่นแค่นี้ยังจะไม่ผ่านเอาเลยครับ

OverclockZone Member oLunatico's Avatar

1 2 3 4 5 เล่นจบหมดแล้ว เท่าที่เคยเล่นแล้วมีโหมดปลดล็อคก็มี 1 2 3 ตัวละครพิเศษ ภาคแรกปลดล็อคแล้วเล่นแบบเนื่อเรื่องรู้สึกว่าจะเล่นเป็นหน่ยวพยาบาลที่ช่วงนึงคริสไปเจอที่ห้องเก็บของ เป็นพยาบาลของทีมสำรวจชุดแรกที่รอดชีวิต แต่ขอบอกปืนโหดมาก นองๆแม๊กนั่มเลย ได้มาช่วงแรก แต่ก็ยังยากนรกอยู่ดี
    ภาค2 ปลดล็อคตัวละครภารกิจลับที่ไม่ได้เล่น ตัวแรก แฮ๊ง ลองเข้าไปเอาไวรัสแล้วหนีออกมาขึ้น H ซอมบี้หาเหวอะไรเต็มไปหมด ยิ้งห้องเก็บของ(ห้องเซฟ) นับซอมบี้ได้ราวๆ20ตัว กว่าจะจบเจอทุกอย่างยันบอส อีกตัวนึง เต้าหู้ ตัวนี้ยากสุดๆ มีแต่มีดกับยา รู้สึกว่าต้องเล่นให้จบในระดับ S ไม่รู้กี่รอบ นับแผ่น1+2=จบ1รอบ และภาค3 ไม่มีอะไรเลยแค่เปลี่ยนชุดกับโหมดพิเศษเพื้อเก็บตังซื้อไอเท็ม ภาค4จบแล้วปลดล็อคของ+อาวุธชุดใส่รู้สึกว่าจะมีปืนลับด้วยเป็นปืนไฟฟ้าแต่ต้องเล่นระดับยากสุดให้จบถึงได้มาใช้มั่งแต่ต้องซื้ออยุ่ดี ภาค5คล้ายๆกัน

แต่สำหรับภาค1 remake จะยากที่สุด เล่นกันจุใจเลย มีซอมบี้กลายพันธ์เพิ่มเข้ามาเวลาฆ่าซอมบี้ปกติตายแล้วจะจับเวลาถอยหลังกลายเป็นตัวใหม่ชือคิมสันเฮดโหดนรกแตกยังเล่นทิ้งไว้อยู่เก็บไว้ดูเล่นอยู่ช่วงนึงราวๆ4-5ตัว ลูกซองอัดหมด1แม๊กตาย1ตัวพอดี และอีกหลายๆอย่าง โดยเฉพราะมันชอบไล่ตามพังประตูวิ้งตามกันเลยทีเดียว และยังมีคิมสันเฮดอีกตัวที่เป้นเพื่อนเราที่ตายแล้ว คอยวิ้งตามไปทุกที่ฆ่ามันไม่ได้ด้วยที่สำคัญ

หน้าตาซอมบี้มหาโหด
    http://www.thaibiohazard.com/forum/v...hp?f=6&t=11638
    Last edited by oLunatico; 14 Apr 2011 at 22:54:24.

OverclockZone Member ~Megane~'s Avatar

^ ภาค Remake ไม่ได้เล่นอะ ถึงว่าำทำไมผมไม่เจอซอมบี้ืั้ที่ว่า

ภาค 4 หลอนไอตัวเลื่อยนี่ล่ะ บรื้นๆๆ ฉับเดียวตาย- -*

OverclockZone Member Warlords's Avatar

จบ แต่ Rank ไม่ค่อยดี

^
    ^
    ^

รายนั้นก็เทพเกินครับ....

เล่นแบบบ้านๆ ยังจะตายเอาเลยครับกระผม...

OverclockZone Member level7015's Avatar
    พันทิพย์ประตูน้ำ Only

ผมยังไม่จบเนื้อเรื่องเลยครับ

OverclockZone Member vagrants's Avatar

ภาค2 ผมเคยปลดล็อคตัว tofu(เต้าหู้) มาเล่น ไม่ไหวไม่รอด สมชื่อเต้าหู้จริงๆ อ่อนซะเหลือเกิน

Quote Originally Posted by vagrants View Post
    ภาค2 ผมเคยปลดล็อคตัว tofu(เต้าหู้) มาเล่น ไม่ไหวไม่รอด สมชื่อเต้าหู้จริงๆ อ่อนซะเหลือเกิน

เต้าหู้อึดนะครับ... โดนกัดตั้งนานกว่าจะตาย

ขนาด Danger แล้ว ยังวิ่งได้ ไม่มีขาลากเหมือนคนด้วยครับ...

จะว่าไป ผมก็ไม่เลยเล่นผ่านเลยครับ เจ้า Tofu นั่นน่ะ

จะว่าไปเล่น Nicolai ก็เหมือนกับเล่น Tofo ยังไงไม่รู้.... อิอิอิ

ปล. ภาค 2 มีด กากมากๆ ครับ

ถ้าอยากเทพมีดหละก็ไปเล่นภาค veronica x เป็นภาคที่ยากอีกภาคนึงแต่ไม่ยากเท่าไหรเน้นเล่นนาน หรือถ้าอยากพริ้ว+รกวิ้งไปวิ้งมาก็ไปเล่นภาค Out Break เป็นภาคที่ต้องอาศัยความจำนาญพอสมควรเป็นภาคสำหรับมือโปรแล้ว แต่ถ้าอยากเล่นแบบครบเครื่องก็ภาค Zero
    Last edited by oLunatico; 15 Apr 2011 at 08:57:35.

OverclockZone Member P@RN's Avatar

ผมเคยเล่นแค่บน PS1, PS2, PC เหลือแค่ Outbreak 1-2 ที่ยังไม่จบเพราะมันยากมากๆครับ

ส่วน Game Cube กับ Wii อยากเล่นมากๆ แต่ไม่มีเครื่อง

OverclockZone Member GuRuNa's Avatar

ทำไมเล่นช่วยได้ขนาดนั้นแล้ว ยังได้แค่ B อีกหล่ะเนี๊ย งง - -" แล้วต้องทำไงให้ได้ S หล่ะเนี๊ย -*-

OverclockZone Member Warlords's Avatar

Quote Originally Posted by P@RN View Post
    ผมเคยเล่นแค่บน PS1, PS2, PC เหลือแค่ Outbreak 1-2 ที่ยังไม่จบเพราะมันยากมากๆครับ

ส่วน Game Cube กับ Wii อยากเล่นมากๆ แต่ไม่มีเครื่อง
    จริวครับ ยากโคตรๆ ถ้าไม่มีไวรัสจะง่ายกว่าเดิมเยอะ

Wii ไปโหลด อีมูมาเล่นเลย ใช้สเปคน้อยกว่า อีมู ps2 แต่บางฉากใน wii จะมีหนืดๆบ้างเช่นตอนเข้ามาหน้าคฤหาสน์ ช่วงนั้น FPS ตกเหลือ 27 แต่ช่วงอื่นๆ60เต็ม ความรู้ใน resident evil director's cut ใช้ได้กับภาค resident evil remake นิสนึง ถ้าได้เข้าไปเล่นแล้วอยาแปลกใจว่าทำไมทางมันเย๊อะขึ้น
    Last edited by oLunatico; 15 Apr 2011 at 14:48:34.

Quote Originally Posted by GuRuNa View Post
    ทำไมเล่นช่วยได้ขนาดนั้นแล้ว ยังได้แค่ B อีกหล่ะเนี๊ย งง - -" แล้วต้องทำไงให้ได้ S หล่ะเนี๊ย -*-

Mikael อย่างมากผมก็ได้ A ครับ

ค่าจ้างสูงสุดที่ได้ก็ 1970 ครับ

ไม่รู้ว่ามี S รึปล่าว

สงสัยต้องฆ่า Nemesis ทุกตัว (นิโคไล เนี่ยนะ...)

OverclockZone Member ZomKunG's Avatar

สรุป outbreak ยากสุดใช่ไหมครับ

จะลองไปเล่นดู

ป.ล คิดว่าบอสไหนยากที่สุดครับ
    Last edited by ZomKunG; 15 Apr 2011 at 22:51:48.

OverclockZone Member arito's Avatar

Nicolai ต้องเล่นแบบ หลบเอาอย่างเดียวคับ เคยเล่นผ่านอยู่ แต่จำไม่ได้ว่าได้ rank อะไร ปืนยิงเฉพาะจุดที่เปิดทางเท่านั้น ทุกจุดในเกมส์ สามารถหลอกให้ซอมบี้เดินมาแล้ววิ่งซิกแซ๊กหลบได้คับ อาศัยความชำนาญและเล่นหลายๆรอบ จะรู้จังหวะ เหมือนภาคแรกนั้นแหละ แทบไม่ได้ยิงซอมบี้เลย วิ่งๆๆๆอย่างเดียว

OverclockZone Member neromimz's Avatar

เล่นนิโคไลได้ ต้องหัดกะจังหวะผลัก หลบ กลิ้ง ให้เป็นก่อน เหมือนกดเคาท์เตอร์แอ็ทแท็คใน Assassin Creed อ่ะครับ
    ช่วงที่ศตรูจะโน้มตัวเข้ามากัด ก็กดเล็งโลด มันจะผลักออกจนเกือบล้ม วิ่งเขาไปผลักซ้ำให้มันล้ม หรือแม้แต่นีมิซีสก็หลบได้ (แต่อย่าไปยุงกะมันเลย)

เจอถังน้ำมันก็กด L1 ไว้ก่อนครับ เล็งถัง กะให้ศตรูมันกรูเข้ามาเยอะหน่อย อย่าขวางทางปืนแล้วกัน
    จะมาเหนื่อยตอนใกล้จบนี่แหละ ซอมบี้เยอะหน่อย ก็ผลักเอาครับ วิ่งสู้ฟัดอย่างเดียว รายนี้

ง่ายหน่อยก็คาลอส อันนี้ง่ายกว่ามิคาเอลอีก ตรงที่กระสุนค่อนข้างเหลือเฟือ แล้วด้วยปืนพกมันเทพด้วย
    ยาก็เยอะครับ สบายสำหรับคาลอส แต่เหมือนเดิม คืออย่าพยายามเข้าไปแลกกับนีมิซีส

ภาคสอง โหมดวางระเบิดยังง่ายไป แต่โหมด 4th Survival นี่ยากรากเลือด
    ผมเล่นฮังค์ผ่านก็พอใจแล้ว ไม่เข้าไปแลกกับไทแรนท์ดีที่สุด เจอริกเกอร์ก็เดินหลบๆมันหน่อย
    ริกเกอร์มันมองไม่เห็นครับ แต่ให้"เดิน"หลบเอา อย่าให้มีเสียงเป็นใช้ได้

เต้าหู้จะมีจุดบอดของเกมส์ ใช้หลบได้ ลองหาดูใน Youtube มีเทพๆเยอะ
    แต่ที่มันส์สุดๆ ต้องโหมด Real Survival ในภาค Remake สุดยอดแล้วครับ
    กับโหมดทหารรับจ้างใน RE4 สนุกมาก มันส์ได้ใจ เวสเกอร์กับฮังค์เก่งเวอร์

ผมรอถอย 3DS มาเล่นภาคทหารรับจ้างอยู่เหมือนกัน (เอ่อ มันลง iOS ด้วยนะ)
    อิอิ สำหรับผม 3DS ไม่น่าพลาด แต่ขอบอกว่าผิดหวังนิดๆกับ RE5

OverclockZone Member P@RN's Avatar

จะมีเครื่องไหนบ้างที่สามารถเล่นได้ทุกภาค

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks