Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันมาไทยแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เทพทรูครับ ประสบการณ์ตรง เล่นเก่งยังงัย ก็สู้พวกเติมตังกระจายไม่ได้

เเม่ม ยิงเฉี่ยวตูก็ตายเเล้ว

ไว้เกมออนไลภาพได้ซักครึ่งของ COD กับ Crysis เเล้วผมจะลองคิดดูนะครับ
    Last edited by sleipnir; 15 Apr 2011, 19:20:04.

Comment

เจ้าของกระทู้ก็อย่าเติมตังเล่นนะ ไปโดนพวกเทพทรูแดกเอา แล้วจะรู้ว่าทำไมถึงมีแต่คนบอกว่า มันไม่สนุกเท่าเกมกล่อง

Comment

Originally posted by oLunatico View Post
        สำหรับเกมกล่องเขาไม่เรียกว่า แพท เข้าเรียกว่า mod ปัญหาของมันก็คือ ถ้าใครไม่ลงให้ตรงกันก็จะเล่นไม่ได้ นั้นคือข้อเสีย เวลาจะเล่นที่ต้องมาหาว่ามันไปถึงไหนกันแล้ว ต้องมาไล่แก้ปัญหาอีก ต่างจากออนไลน์ สมัครไอดีเสร็จเข้าเล่นได้สบายๆ จะเติมก็ได้แต่ที่เล่นเกมมาไม่เคยเติมอะ และเกม AVA ที่บอกไว้ตั้งแต่แรกแล้วอ่านกันบ้างไหมว่ามันไม่ใช่เกมแคสปวดกะโหลกจริงๆไม่อ่านกันเลยฟระ

คุณเเยก เเพท กับ โมด ออกรึยังเถอะครับ

ถ้าเกมกล่องไม่มีเเพท

เเล้วไอที่ EA ออก Patch Version 3.01 นี่อะไร

Patch ภาษาอังกฤษอ่านว่าโมดหรอครับ

Patch คือสิ่งที่ผู้ผลิตออกมาเเก้ไขข้อผิดพลาด เช่น บักต่างๆ ซึง ทั้งออนไล เเละ PC มันก็ต้องเวอชั่นเดียวกัน ถ้าคุณไม่อับ ส่วนมากก็เล่นไม่ได้อยู่เเล้ว

Mod คือสิ่งที่ผู้เล่นทำกันเอง ส่วนมากคือเอาไว้ออฟไลน์ เพราะมันเอาไปออนไลน์ไม่ได้อยู่เเล้ว ยกเว้น L4D ที่เปิดให้ผู้เล่นทำเเผนที่เอง เเค่ไม่กี่เกมเเบบนั้น

อย่างที่ผมบอก ถ้าจะเอา PC ไปเทียบออนไล สิ่งเดียวที่ออนไลจะได้เปรียบก็คือ เรื่องของสเปที่ไม่ต้องเปลืองมาก (เเต่คนที่เล่น PC จะรู้ดีว่า เกมสมัยนี้ ออนไลกับ PC สเปคพอกันเเล้ว ยกเว้น PC เทพอยู่ไม่กี่เกม)

ออนไล เนทไม่มีก็เล่นไม่ได้

เสียตังก็เสียกะจายออกมาให้เสียได้เรื่อยๆ เทพขึ้นเรื่อยๆ

ไม่เสียเล่นไม่มัน สู้ไอพวกเทพเติมเงินไม่ได้

เลิกไปนานละครับ ออนไลน์

ภาพก็สวย เสียงในเกมดีกว่ามาก (เกม PC ดังๆ เค้าจ้างนักกพากษ์ มืออาชีพกันหมด) ตังก็ไม่ต้องเสีย ซื้อีเดียว เนตก็ไม่จำเป็นต้องใช้ตลอด

ถ้าออนไลของคุณมีข้อดีอะไรก็ยกมาให้หมดครับ เเต่ยกตัวอย่างให้ชัดเจนละกันนะ
        Last edited by sleipnir; 15 Apr 2011, 19:17:29.

Comment

Originally posted by sleipnir View Post

ไว้เกมกล่องภาพได้ซักครึ่งของ COD กับ Crysis เเล้วผมจะลองคิดดูนะครับ
          เอ้ย ๆ พิมพ์ผิดป่าว - -

ไว้เกมส์ออนไลน์ภาพได้ซักครึ่ง ไม่ใช่เหรอ

Comment

กว่าจะเข้าเค้าเล่นกันไป ปี 1 แล้ว

Comment

Originally posted by atinasword View Post
              เอ้ย ๆ พิมพ์ผิดป่าว - -
              เเก้เเล้ว เเท้งกิ้วครับ

Comment

ก็มีคนพิมพ์มาไงว่าตัวเกมกล่องเพิ่มนู้นี้มา อันนั้นเราเรียก mod เพราะ ส่วนมากก็จะสร้งกันเองนานๆก็จะเห็นผู้พัฒนาเกมปล่อยออกมาที ส่วนแพทก็แทบจะไม่เพิ่มอะไรเลย อย่างมากก็แก้บัคเกม เล่นมาก็หลายเกมอยู่ใช่ว่าจะจำได้หมด อย่าง l4d ก็ช่วนปวดหัวแล้ว เล่นได้ไม่นานต้องมาอัพเดทแก้โน้นนี้ยัดเข้าไปเพื่อให้มันตรงกับ host ที่สร้างไม่งั้นก็เล่นไม่ได้อีก ส่วนเกมกล่อง BF เล่นอยู่ช่วงนึงช่วงที่มันเข้าไทยใหม่ๆ จะบอกว่าไม่มีอะไรเลยนอกจากแย้งพาหนะกัน

เท่าที่เล่น AVA อินเตอร์ ยืนยันเลยว่าเทพแคสไม่ได้ช่วยอะไร ไม่มีมาชุด+วิ้ง +เกราะ +เลือด หาเหวอะไรอย่างพวก SF แต่ยังงงอยู่ว่า AS เขาเข้ามันจะเป็นอีแบบไหน ที่คิดๆก็คงเป็นพวกกั๊กอาวุธใช้ซื้อหนังสือถูเอารหัสอาวุธมาเติมใช้หละมั่ง ต่างจากอินเตอร์ของโชว์ได้ไม่นานบางอันไม่ถึงเดือนหลุดเข้าร้านขาย

Comment

ท่านคิดผิดแล้วครับ ที่สปอยเกมออนไลย์ใน ocz 5555 ส่วนมากบอร์ดนี้เล่นแต่เกมกล่องกันแหละครับ ฮาตรง Patch กับ Mod จริงๆ 5555 ^^

Comment

ก็ว่าอยู่บอร์ดนี้แอนตี้เกมออนไลน์น่าดู แค่อยากให้ลองไปเล่นเกมฟรีๆไม่เสียตังดูมันผิดด้วยหรือ?
                    แล้วจะเติมทำไมในเมือเกมมันไม่ได้บังคับ แถมเกมนี้ไม่มีเทพทรูก็บอกไปแล้วยังยันกันอยู่ได้ถ้า AS มันแก้ก็คงไปเล่นอินเตอร์ดังเดิม

Comment

Originally posted by oLunatico View Post
                      ก็ว่าอยู่บอร์ดนี้แอนตี้เกมออนไลน์น่าดู แค่อยากให้ลองไปเล่นเกมฟรีๆไม่เสียตังดูมันผิดด้วยหรือ?
                      แล้วจะเติมทำไมในเมือเกมมันไม่ได้บังคับ แถมเกมนี้ไม่มีเทพทรูก็บอกไปแล้วยังยันกันอยู่ได้ถ้า AS มันแก้ก็คงไปเล่นอินเตอร์ดังเดิม
                      555 ผมเข้าใจครับ ว่าแต่ท่านพอจะมี ของเซิฟนอกไหมครับ เห็นว่าใช้ Unreal Engine 3 ทำ เลยอยากลองไปเล่นดู

Comment

เท่าที่เล่น AVA อินเตอร์ ยืนยันเลยว่าเทพแคสไม่ได้ช่วยอะไร ไม่มีมาชุด+วิ้ง +เกราะ +เลือด หาเหวอะไรอย่างพวก SF แต่ยังงงอยู่ว่า AS เขาเข้ามันจะเป็นอีแบบไหน ที่คิดๆก็คงเป็นพวกกั๊กอาวุธใช้ซื้อหนังสือถูเอารหัสอาวุธมาเติมใช้หละมั่ง ต่างจากอินเตอร์ของโชว์ได้ไม่นานบางอันไม่ถึงเดือนหลุดเข้าร้านขาย
                        ผมก็ขอยืนยันว่าคุณคิดผิดมาก! เทพทรูมีผลและช่วยมากจริงๆ

ลองไหมละครับ? ผมเติม คุณไม่เติม แล้วมาเจอกัน?

Comment

Originally posted by lookkrit View Post
                          555 ผมเข้าใจครับ ว่าแต่ท่านพอจะมี ของเซิฟนอกไหมครับ เห็นว่าใช้ Unreal Engine 3 ทำ เลยอยากลองไปเล่นดู
                          ว่าแต่มันเอาพรมเช็ดเท้าลายธงชาติไทยออกไปรึยังครับ ฮาๆๆ

ผมว่าถ้าออกมาแนะนำเฉยๆก็พอแล้วครับ ใครเขาจะว่ายังไงจะเล่นหรือไม่เล่นมันก็เป็นเรื่องของเขาแล้ว การที่คุณเอาข้อมูลมาให้ผู้อื่นได้ทราบเนี่ยมันก็เป้นการดีครับ ถ้าคุณชอบและรักที่จะเล่นเกมนี้ก็เล่นเลยครับ และผมคิดว่าก็คงมีอีกหลายๆท่านที่เล่นเกมนี้เช่นกัน แต่อย่าเอาไปพาดพิงหรือเปรียบเทียบให้มันเสียเวลาเลย เถียงกันไม่จบไม่สิ้น

ใครชอบเกมไหนก็เล่นไปครับ อย่าง AVA นี่เดี๋ยวผมเองก็ว่าจะลองดูมั้ง
                          Last edited by Rayzieg; 15 Apr 2011, 19:41:08.

Comment

ใครชอบอะไรก็เล่นไปสิครับ -*- ไม่เห็นมีอะไรเลย
                            ผมเล่นได้หมดนะยังไงมันก็เกมส์เหมือนกัน
                            ไปลองแล้วไม่สนุกก็เลิกแค่นั้น ไม่มีใครบังคับเราเล่นสักหน่อย?

Comment

Originally posted by Rayzieg View Post
                              บรึ้นๆๆๆๆๆ สตาร์ทเครื่องรอแล้วครับผม

ว่าแต่มันเอาพรมเช็ดเท้าลายธงชาติไทยออกไปรึยังครับ ฮาๆๆ
                              แหม่ๆ 5555 มีคนส่งเรื่องขอไปแล้วนิ ตอนนี้น่าจะเปลี่ยนแล้วมั้งครับ ได้กลิ่นมาม่ารสหมูสับ 55

ป.ล. หรือไม่ก็อาจจะไม่เปลี่ยน เพราะตกลงกันได้แล้วว่า พรมนั้นไม่ใช่ธงชาติไทย เพราะสีน้ำเงิน ธงชาติไทย

ต้องใหญ่เป็น 2 เท่า แต่นั้นมันเท่ากันทุกสีเลย
                              Last edited by lookkrit; 15 Apr 2011, 19:42:42.

Comment

ก็มีคนพิมพ์มาไงว่าตัวเกมกล่องเพิ่มนู้นี้มา อันนั้นเราเรียก mod เพราะ ส่วนมากก็จะสร้งกันเองนานๆก็จะเห็นผู้พัฒนาเกมปล่อยออกมาที ส่วนแพทก็แทบจะไม่เพิ่มอะไรเลย อย่างมากก็แก้บัคเกม เล่นมาก็หลายเกมอยู่ใช่ว่าจะจำได้หมด อย่าง l4d ก็ช่วนปวดหัวแล้ว เล่นได้ไม่นานต้องมาอัพเดทแก้โน้นนี้ยัดเข้าไปเพื่อให้มันตรงกับ host ที่สร้างไม่งั้นก็เล่นไม่ได้อีก ส่วนเกมกล่อง BF เล่นอยู่ช่วงนึงช่วงที่มันเข้าไทยใหม่ๆ จะบอกว่าไม่มีอะไรเลยนอกจากแย้งพาหนะกัน

L4D เล่นเเล้วต้องคอยอับ ไม่งั้นเล่นออนไลน์กับ Host ไม่ได้

เเล้วเกมออนไลน์ไม่ต้องอับก็เล่นได้ว่างั้น ???

สรุป นี่นายเคยเลนเกมกล่องอยู่เกมเดียว คือ Battle Field ????

ตอนสมัยออกใหม่ๆ ?????

ป่านนี้เค้าไปกันถึงภาค 3 เเล้วครับ

ถ้าจะเทียบ รบกวนเทียบกับเกมออนไลน์สมัยนั้นด้วยครับ ไม่ใช่เอาเกม BF ปีมะโว้ มาเทียบกับเกมสมัยนี้

เเน่จริงเอา BF 3 ไปเทียบสิ

ก็อยู่เเล้ว อินเตอร์มันก็เเบบนี้หมดทุกเกม

เเต่ที่คุณพูดคือเซฟไทยไม่ใช่หรอ

เคยเห็นเซฟไทยมีความสมดุล ไร้บอท ไร้คนโกง เเบบเซฟอินเตอร์มั้ย เกมออนไลน์เข้าไทยมากี่ร้อนเกมเเล้วครับ

ยิ่งเป็น AsiaSoft นี่เลิกพูดเลย ไม่งั้นบริษัท AS เค้าจะขยายไปต่างประเทศ นำบริษัทเข้าตลาดหุ้น จนมูลค่าหุ้นสูงขึ้นได้หรอครับ

เน้นกำไรยู่เเล้ว เมืองไทย ดูอย่าง One Net นี่ก็อีกบริษัท

คิดเเล้วก็ เฮ้อ . . . นี่นายเคยเล่นเกมออนไลน์เเน่หรอ

คนเเถวนี้เค้าเล่นกันมาเกือบทุกเกมเเล้วครับ บางคนเป็นถึงระดับ Pro Gamer เเล้วด้วยซ้ำ ผ่านกันมาหมดเเล้วครับ

จนเลิกศรัทธาไปนานเเล้ว วงการเกมออนไลน์ไทย

เชื่อผมเถอะ ผมเองก็เป็นคนนึงที่ผ่านมาหมดเเล้ว ไม่ใช่ว่าเค้าไม่เล่นเเล้วมาเถียงกับนายนะ

Comment

Working...
                                X