Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพอจะ oc cpu intel pentium dual-core ได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อะจึ๋ย !! น่ากลัวจัง T^T ไม่กล้าทำคับ = =;

Comment

มีเมนบอร์ด(มือ1)รคาถูก ๆ มั๊ยคับ ที่ประมาณว่า โอเวอร์คล็อกได้ ซีพียูรุ่นอะไรก้ได้ครับ ผมซื้อไปประกอบที่เยอรมัน , เพราะดูราคาของที่นั่นแล้ว แพงเหมือเป็นของเล่นละครับ = =;

Comment

ถ้าจะ OC CPU ต้องปรับในไบออสครับ เขาไม่แนะนำให้ใช้ โปรแกรมปรับ ถ้าบอร์ดมัน OC ไม่ได้ อย่าฝืนเลยครับท่าน

จริงๆเมนบอร์ด ถ้าเป้นคอมประกอบ ส่วนใหญ่เขาจะใส่มาให้ OC ได้หมดเลยนะ

ของผม P5KPL/1600 OC ได้นิดเดียว มากสุดแค่ 30 % ไปไกลกว่านี้ไม่ได้ แต่ผมก็ OC แค่ 9 % เอง

สเปก ตามลายเซ็น

Comment

Originally posted by ไซย่า View Post
          ถ้าจะ OC CPU ต้องปรับในไบออสครับ เขาไม่แนะนำให้ใช้ โปรแกรมปรับ ถ้าบอร์ดมัน OC ไม่ได้ อย่าฝืนเลยครับท่าน

จริงๆเมนบอร์ด ถ้าเป้นคอมประกอบ ส่วนใหญ่เขาจะใส่มาให้ OC ได้หมดเลยนะ

ของผม P5KPL/1600 OC ได้นิดเดียว มากสุดแค่ 30 % ไปไกลกว่านี้ไม่ได้ แต่ผมก็ OC แค่ 9 % เอง

ไหนครับ? ตามลายเซ็น ?

Comment

ลายเซนไม่ขึ้น(?)

Comment

Originally posted by ไซย่า View Post

เมนบอร์ดท่านน่าสนครับ, ราคาประมาณ 2พันกว่า ๆ , พึ่งเปิดดูเมื่อกี้เอง ใส่ซีพียูรุ่นอะไรได้บ้างครับ?

Comment

เย้ย 5555

E7400@2.8 Ghz OC 3.01GHz + HD5670 512mb + 4GB ram 800 mhz dual chanal + Windows 7 Ultimate

ใส่ได้ตั้งแต่ Celeron E100 400
                Pentiun D
                Pentium 4
                Core2Duo
                Core2Quad
                Core2Extreme

ครีบท่าบ LA775 Socket
                ชิบ G31 ใส่แรมได้ทั้ง DDR 2 และ DDR 3 อย่างละ 2 สล๊อต ทั้งหมด 4 สล๊อต
                เสียงออนบอร์ด
                PCI-E x16 2 ช่อง
                Last edited by ไซย่า; 16 Apr 2011, 08:57:40.

Comment

ไปโหลด bios อัพเอท สิ ครับ ถ้ามีให้อัพนะ 555 มันคงปรับไม่ได้หลอก อัพเดท Bios สิครับ ลอง หา ดู ครับ

Comment

เย้ย 5555

E7400@2.8 Ghz OC 3.01GHz + HD5670 512mb + 4GB ram 800 mhz dual chanal + Windows 7 Ultimate

ใส่ได้ตั้งแต่ Celeron E100 400
                    Pentiun D
                    Pentium 4
                    Core2Duo
                    Core2Quad
                    Core2Extreme

ครีบท่าบ LA775 Socket
                    ชิบ G31 ใส่แรมได้ทั้ง DDR 2 และ DDR 3 อย่างละ 2 สล๊อต ทั้งหมด 4 สล๊อต
                    เสียงออนบอร์ด
                    PCI-E x16 2 ช่อง

PD < ผมมีิอยู่อ่ะคับ 555 คอมเครื่องที่โพสว่าจะ oc มันไปแล้วครับ ไปซ่อมอ่าา ไปลงวิน 7 64บิท

ถ้ายังไงก้ งบไม่เกิน หมื่น2นะครับ ช่วยบอกให้หน่อย ใส่สำหรับทำงาน / เล่นเกม ~ เกือบจะทั้งวันครับ หุหุ ขอซิงค์ดี ๆ ด้วยยิ่งดีครับ

Comment

PM สเปคมาให้หน่อยก้ได้นะครับ หรือก้โพสลงในนี้เลย เพาระผมขี้เกียจไปโพสใหม่แล้ว = =; ถ้าจะประกอบ ก้ได้ปีหน้าอ่ะครับ เพราะเกบตัง + เที่ยว+เล่นมากเกิน แม่ไม่ให้ข่าหนม T^T

Comment

ถ้าเป็นไปได้นะครับ เมนบอร์ดขอที่แบบรองรับแรมได้ 8GB + แรมแบบ Dual Chanel นะครับ ^^" ตอนนี้ได้ซีพียูแล้วครับ
                        http://jib.co.th/TH/prodetail.asp?La..._Product=13347

รายละเอียด :

------------------------------------------------
                        สินค้า Core 2 Quad Q8400 2.66 GHz.
                        ------------------------------------------------
                        : Intel Core 2 Quad Processor
                        : หมายเลข โปรเซสเซอร์ Q8400
                        : หน่วยความจำแคช 4 MB L2
                        : จำนวน Core 4 Core
                        : สัญญาน Clock Speed 2.66 GHz
                        : ความเร็วบัส 1333 MHz FSB
                        : ราคาอาจมีการเปลี่ยนแปลง

1 ชิ้น : 5,150.00 บาท /ชิ้น
                        เมนบอร์ดขอเป็นที่รองรับแรม DDR3 800-1333 นะครับ ~ DDR 3 ผมยังไม่เคยเห็นรุย ไม่รู้จะประกอบได้รึปล่าว ฮ่า ๆ

ตามนี้เลยครับซีพียู ส่วนเมนบอร์ดขอเน้นไปในค่าย ASUS ที่รองรับการ OverClock > Dual Chanel นะครับ ขอบคุณล่วงหน้า ^^"~ + เพิ่มเติม ไม่รู้ว่าจะรับ HDD 1TB รึปล่าว = =;
                        Last edited by Boomza2540; 16 Apr 2011, 16:48:24.

Comment

ตอนนี้เหลืองบอยู่ 3600 นะครับ การ์ดจอเดี๋ยว ค่อยขอแม่ อิอิ การ์ดจอจะเอาเป็น 256 Bit ดูจะสูงไปหน่อย แต่จะเกบไว้ใช้ในอนาคต อิอิ เพราะส่วนตัวผม เป็นพวกชอบใช้ของแรง ๆ แต่ไม่เคยได้ = = ตอนนี้เหลืออยู่สองอย่างครับ เมนบอร์ดกับการ์ดจอ เอ้ยลืมพาเวอร์ซัพพลายแล้วก้เคส 55 เมนบอร์ดขอไม่เกิน 2พันนะครับ หุหุ ^^ ( ถ้าผมเรื่องมาก จะด่าก้ได้นะครับ ไม่ว่า จะได้เอาไปปรับปรุงตัว ) เลือกเคสให้ด้วยนะครับ ขอที่แบบระบายความร้อนดี สำหรับ OCZ เพราะทั้งเครื่อง อุปกรณ์จะเป็น OCZ หมดแล้วว พาเวอร์ซัพพลายนี้ คงต้องขอแม่อีก 3600 คงจะไม่พอ ราคาทั้งหมด ในเว็บ JIB นะครับ อาจจะคลาดเคลื่อนเพราะร้านที่ผมจะซื้อ ไม่แน่ใจว่าชื่อร้านอ่ะไร แต่รู้จักกับเจ้าของร้านอยู่ ( XNet มั้ง ) หุหุ

Comment

เมนบอดมือ 1ดีสุดตอนนี้ก็ Asus P5E3 PRO สั่งซื้อท่านนี้เอา http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A

แรงสุดแล้วครับ นอกนั้นก็เสี่ยงกับมือสองเอา

Comment

Working...
                            X