Announcement

Collapse
No announcement yet.

How to use Muscle Class on Drift Race.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• How to use Muscle Class on Drift Race.

ใครเล่น NFS:Carbon แล้วมั่งครับ

ใช้รถ Muscle Class มีเทคนิคยังไงไม่ให้ชนกำแพงค้าบ

แนะนำด้วยครับ ขอบคุณค้าบ

จะเน้นดิฟไงคุณต้องทำให้มันไหลไปตามฟรีอะครับ
    -เร่งให้ได้BONUS SPEEDดีๆพอได้ก็ดึงเบรกมือหักรถให้ขวางเล็กน้อย
    เน้นหัวรถชิดกำแพงรถไปด้านไหนล้อรถต้องไปอีกด้านหนึ้ง
    มันจะเจอมุมของมันเองครับ

Comment

โอ๊ตอ่ะเปล่าน่ะ

รู้แต่ว่า เร่งความเร็ว เบรคมือ แล้วกดเลี้ยงคันเร่ง พร้อมหักพวงมาลัยให้สัมพันธ์กับทิศทางครับ

ตอนนี้ถึงเขตสีแดงของ ดาเรียส แล้ว นิกกี้น่ารักมั่ก ๆ ชอบ ๆ

Comment

อันนี้มัสเซิ่ลคันแรกที่แต่งเต็มยศแล้ว อุอุ ชอบชมัดเลย

Comment

เวลาเกือบจะชนกำแพงให้ใช้ ไนตรัสเร่งช่วยครับ แต่ต้องเล็งแนวรถให้ดีๆนะครับ ถ้าหัวรถยังหันหากำแพงอยู่อย่าใช่ เพราะจะเร่งให้รถเราเช้าชนกำแพงเร็วขึ้น ให้ใช้ตอนที่ท้ายรถจะไถลหากำแพงครับ

แต่เวลาเล่นดริฟท์นี้ ผมไม่เคยใช้เบรคมือนะ เร่งให้แรง แล้วหักเลี้ยวตอนที่เหลืออีกประมาณ 1 ช่วงคันรถจะถึงเหลี่ยมโค้งแรกอะ เวลาเลี้ยวจะเลี้ยวจากมุมในไปหานอกอะ คะแนนน้อยหน่อย แต่จะไปได้หลายโค้งกว่าครับ ตัว Multiply จะสูง เคยทำได้สุดๆที่ X13*ประมาณ9500 ครับ

ลองๆดูแล้วกันนะครับ ไงก็แลกเทคนิคกันได้ครับผม

Comment

เด๋วไปลองดูก่อน ยากเจงๆ

Comment

หลักการของผมมีความเกี่ยวข้องอยู่3อย่าง
              1.nos
              2.การควบคุม
              3.เบรกมือ
              ก่อนเข้าโค้งให้อัดให้ได้สปีดชัก70เปอร์ของ100นะ
              เมื่อเข้าโค้งมาแล้วให้เข้าลายในของด้านอีกโดยการกดไปช้ายบางขวาบ้างให้รถอยู่ในองศาที่ดี
              *หักเลี้ยวมาเกินจะทำให้ความเร็วลดลง
              คุณจะเจอจุดที่ทำให้เพิ่มความเร็วระดับสูงขึ้ง
              เมื่อพ่นโค้งที่หนึ่งยัดนอสนิ่ดๆเข้าลายในโค้งถัดไปต้องควบคุมความเร็วด้วยเดี้ยวมันจะชน
              *ที่อธิบายมาเป็นการดิฟแบบชิกเช็กนะ
              -ส่วนโค้งกึ่งวงกลมก็เข้าโค้งชิดลายในออกโค้งชิดลายนอกนะครับ
              -ในเว็บEAของนอกมีคนโพสแต้มไว้ที่8.625.250แต้มนะครับของการดิฟของทีมtDEZIJของสเปน

Comment

แล้วอย่างนี้ ฝีมือพอใช้ได้รึยังครับ....

Comment

เอาง่ายๆนะ จุนรถสำคัญสุด muscle ถ้าจูนไม่ดี หัวหมุนติ้วแน่ ผมเลยลองจูนช่วงล่างให้มันUndersteerไปนิดนึง แต่ไม่สุด ดริฟดีจิงๆ

ปล.ตอนนี้เล่นรถexoticอยุ่ครับ จบmuscle กับ tunerไปแล้ว ชอบรถexoticมาก มันหลากหลายแล้ว ถ้าคุมดีๆ ง่ายมาก

Comment

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าภาคนี้ใช้ N2O ตอน Drift ได้ด้วย ... ยังไม่ได้เล่นเลย โหลดอยู่

Comment

ยากเจง หมุนกระจาย แค่พอผ่านไปได้ หลังๆน่าจะไม่รอด

Comment

เคยใช้แต่FRอ่ะปล่อยคันเร่งแล้วหักแรงๆก็ไปแล้ว ใช้แบบอื่นนี่หงุดหงิดสุดๆยิ่ง4wdนี่มันจะนิ่งไปไหนต้องดึงเบรกดริฟตลอด

Comment

ผม Drift ลงเขาแล้วชนรั้วตรงที่ตกเหวได้อ่ะงับ ถูซะเกือบตก ล้อหลังไถลแต่ยังรอดมาได้ -*-

Comment

Working...
                          X