Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงไดร์เวอร์ HP G4-1042TX ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงไดร์เวอร์ HP G4-1042TX ไม่ได้

ตอนนี้ผมมีปัญหากับNB G4-1042TX คือเครื่องนี้มันมีการ์ดจอแยกเปน ATI-6470M และจะมี Intel HD-Graphics อยู่ด้วย
    และสามารถเลือกใช้ได้ แต่ติดตรงที่ว่าไดร์เวอร์ ATI มันลงได้แต่พอไปเปิดที่ Manage แล้วมันโชว์เครื่องหมายเตือนเหลืองๆ และไม่สามารถใช้งานได้ สลับการ์ดจอก็ไม่ได้ เวลาเปิดเครื่องจอก็จะมีสีดำ จะมองเห็นแค่เคอเซอร์เม้าส์ ต้องกดรีเฟรชถึงจะเห็นหน้าจอปกติ ผมลองดูที่ Properties ตรง Device Status มันขึ้นว่า
    "Windows has stopped this device because it has reported problems. (Code 43)" ลองลงใหม่แล้วก็ไม่หาย
    ตอนนี้ผมใช้ตัว Intel HD-Graphics อยู่ ผมจนปัญญาแล้ว ใครรู้ช่วยผมด้วยครับ ลองมาทุกทางแล้วไดรเวอร์ก็มาจาก HP โดยตรง Windows7ก็แผ่นแท้ แต่เป็นตัว Starter SP1 32 Bit รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ

ลองดู
    http://www.4shared.com/file/-49P-hw3...el_Hybrid.html

Comment

ลองแล้วครับ ไม่ได้อยุ่ดีอ่ะครับ

Comment

ลงวินใหม่ดูครับ หา Ultimate SP1 64 Bit มาลงเลยครับ

Comment

Working...
        X