overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17
    OverclockZone Member vista123's Avatar
    Aquarium City@Brink Escape The Ark

Default *JKG* ยังไม่จบ Hacker ไม่ออกนาม กร้าว เตรียมตัวพบกับการโจมตีครั้งใหญ่ที่สุดจากเรา

Credit : http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=222063

Anonymous เป็นชื่อของกลุ่มแฮคเกอร์ที่กำลังเป็นกระแสอย่างกว้างขวางในโลกไซเบอร์
    เพราะวีรกรรมในช่วงหลายสัปดาห์ที่ผ่านมาของพวกเขา
    เมื่อกลายเป็นเรื่องใหญ่ พ่อหนุ่ม GeoHotz จึงทำการตกลง กับ Sony เป็นที่เรียบร้อย คดีที่กำลังฟ้องกันอยู่ในตอนนี้ก็เป็นอันตกไป ดูเหมือนว่าทุกอย่างจะกลับสู่ความสงบสุขอีกครั้ง แต่ไม่ครับ

ล่าสุด กลุ่มแฮคเกอร์ Anonymous ทำแถลงการณ์ให้กับ Sony อีกครั้ง โดยกล่าวไว้ว่า จงเตรียมตัวให้พร้อมกับการโจมตีครั้งใหญ่ที่สุดที่คุณจะได้พบ
    รวมถึงการบอยคอตต์ Sony ด้วย มีเนื้อความดังนี้ครับ

GeoHotz ได้ทำการตกลงกับ Sony แล้ว คดีความก็จบลง ในแง่ของทางกฎหมายนั้นมันคงจบบริบูรณ์แล้ว แต่สำหรับพวกเรา Anonymous มันเป็นเพียงแค่การเริ่มต้นเท่านั้น

การบังคับให้เว็บ Social Network ต่างๆ ทั้ง YouTube และ Facebook คาย IP Address ของผู้คนที่ดูวีดีโอของ GeoHotz นั้น ได้แสดงให้เห็นว่า Sony ได้ทำการละเมิดสิทธิส่วนบุคคลของลูกค้า
    ซึ่งพวกเรา Anonymous มิอาจปล่อยให้พวกเขาทำตามใจชอบได้

พวกเราได้หยุดการโจมตีเว็บไซต์ต่างๆ ของ Sony เป็นที่เรียบร้อยแล้ว และทุกครั้งที่ Sony กล่าวอย่างสิ้นหวังถึงระบบที่ขัดข้องว่า กำลังแก้ไข? มันเป็นอะไรที่น่าขำมาก ต่อไปเราจะหาวิธีใหม่ที่จะทำให้ Sony มาสนใจเสียงของพวกเรามากขึ้น

ใันวันที่ 16 เมษายนนี้ จงสวมหน้ากากและพาเพื่อนๆ ของคุณไปรวมตัวกันยังร้านของ Sony ใกล้บ้านคุณ ใช้ IRC และ Facebook Page ของเรานัดแนะการประท้วงในแถบพื้นที่ของคุณ อย่าลืมบอกคนรอบตัวถึงความชั่วร้ายของบริษัทแห่งนี้ และเลิกซื้อเลิกใช้ผลิตภัณฑ์ของ Sony ทั้งหมดเสีย.. หากยังซื้อมาได้ไม่นาน ท่านก็ยังนำมันไปคืนได้ในตอนนี้
    ถึงเวลาแล้ว ที่เราจะแสดงให้รัฐบาลและบริษัทยักษ์ใหญ่ทั้งหลายได้เห็นถึงพลังของประชาชนอย่างเรา
    ว่าเราสามารถและพร้อมที่จะเปลี่ยนแปลงความไม่ยุติธรรมในสังคม และลงโทษ Sony อย่างสาสมในสิ่งที่พวกเขาทำลงไป

Sony เอ๋ย จงเตรียมตัวให้พร้อมกับการโจมตีครั้งใหญ่ที่สุดจากเรา? ใหญ่ที่สุด เท่าที่คุณจะได้พบในชีวิต

-Anonops.tk

สำหรับเหตุการณ์ที่ผ่านมา ที่เหล่า Anonymous โจมตี Playstation Network จนเกมเมอร์ใช้งานระบบออนไลน์ของ PS3 ไม่ได้เป็นเวลาหลายชั่วโมง ก่อให้เกิดกระแสต่อต้านแฮคเกอร์จากเกมเมอร์
    มากมาย, ทาง Anon ได้เรียกนักเขียนข่าวจากเว็บ Playstation LifeStyle ไปคุยด้วยใน IRC ของพวกเขา มีใจความดังนี้
    พวกเราไม่ได้ตั้งใจให้เกิดปัญหาขึ้นกับลูกค้าของ Sony ทุกคน ผู้ที่ได้รับผลกระทบทั้งหลายเป็นเพียงลูกหลงเท่านั้น ไม่ใช่เป้าหมายหลักของเรา และต่อไปเราจะพยายามไม่ให้เกิดเรื่องแบบนี้อีก ??
    ก่อนจะตัดสินเราไปต่างๆนาๆ เราอยากให้คุณใช้เวลาทำความเข้าใจในสิ่งที่เราตั้งใจทำให้ดีเสียก่อน

ที่เราึคุ้ยข้อมูลของพนักงานต่างๆ ออกมานั้น เราไม่ได้ตั้งใจจะไปบุกบ้านหรือทำร้ายร่างกายอะไรเลย เราทำเพื่อเป็นการบีบบังคับ Sony ให้ตัดสินใจเท่านั้น
    และบางทีเราอาจจะส่งตุ๊กตาหมีไปให้บ้าง ตอนที่พวกเขางงเป็นไก่ตาแตกว่า ของมาจากไหนวะ คงจะตลกน่าดู
    Last edited by vista123; 15 Apr 2011 at 13:15:44.

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

"การบังคับให้เว็บ Social Network ต่างๆ ทั้ง YouTube และ Facebook คาย IP Address ของผู้คนที่ดูวีดีโอของ GeoHotz นั้น ได้แสดงให้เห็นว่า Sony ได้ทำการละเมิดสิทธิส่วนบุคคลของลูกค้า ซึ่งพวกเรา Anonymous มิอาจปล่อยให้พวกเขาทำตามใจชอบได้" สิ่งที่พวกคนพวกนี้ทำนี้ไม่ไปละเมิดสิทธิของคนอื่นเลยเนอะ

แล้วสิ่งที่ Hacker พวกนี้ทำไม่ทุเรศกว่าอีกเหรอครับ กระทบคนอื่นที่ไม่รู้เรื่องไปทั่ว ตั้งแต่เรื่อง Online ของ PS3 ไปจนถึงส่งจดหมายไปหลอกแฟนพนักงานบางคนในโซนี่ว่าแฟนเค้าติดเชื้อ HIV มันสมควรหรือครับ ??? และผมขอถามสุดท้ายครับถ้าคุณเป็นเจ้าของโซนี่คุณจำทำยังไงเมื่อสินค้าของคุณถูกทำการ Hack ผ่าน Internet และเผยแผ่วิธีการ... ขอคำตอบที่มีความเป็นกลางนะครับ
    V
    V
    V
    Last edited by CannavaroJ; 15 Apr 2011 at 12:42:17.

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by CannavaroJ View Post
    "การบังคับให้เว็บ Social Network ต่างๆ ทั้ง YouTube และ Facebook คาย IP Address ของผู้คนที่ดูวีดีโอของ GeoHotz นั้น ได้แสดงให้เห็นว่า Sony ได้ทำการละเมิดสิทธิส่วนบุคคลของลูกค้า ซึ่งพวกเรา Anonymous มิอาจปล่อยให้พวกเขาทำตามใจชอบได้" สิ่งที่พวกคนพวกนี้ทำนี้ไม่ไปละเมิดสิทธิของคนอื่นเลยเนอะ
    ผมว่าอันนี้โซนี่ทุเรศจริงครับ

Quote Originally Posted by CannavaroJ View Post
    แล้วสิ่งที่ Hacker พวกนี้ทำไม่ทุเรศกว่าอีกเหรอครับ กระทบคนอื่นที่ไม่รู้เรื่องไปทั่ว ตั้งแต่เรื่อง Online ของ PS3 ไปจนถึงส่งจดหมายไปหลอกแฟนพนักงานบางคนในโซนี่ว่าแฟนเค้าติดเชื้อ HIV มันสมควรหรือครับ ??? และผมขอถามสุดท้ายครับถ้าคุณเป็นเจ้าของโซนี่คุณจำทำยังไงเมื่อสินค้าของคุณถูกทำการ Hack ผ่าน Internet และเผยแผ่วิธีการ... ขอคำตอบที่มีความเป็นกลางนะครับ
    V
    V
    V
    คุณพูดเหมือนผมเจ้าข้างhackerเลยแน่ะ อันนี้ผมกล่าวถึงแค่โซนี่นะครับ เค้าไม่มีสิทธิมาทำอย่างนี้ครับ

ให้ทำจริงๆต้องเอาวีดีโอออกเฉยๆ แต่นี่เล่นให้เอาIPมาโชว์เลย แต่อันนี้มันมากเกินไปครับ

อย่าใช้ตรรกะแบบว่าฝ่ายนึงมันเลวแล้วเราจะเลวกลับ มันใช้ไม่ได้ครับ ที่โซนี่ทำงี้ผู้ที่ไม่เกี่ยวข้องจะพลอยโดนไปด้วย

คิดง่ายๆ คุณจะเข้าซื้อของที่ร้านค้าสักร้าน แล้วเค้าสงสัยว่าคุณเป็นโจร แล้วบังคับให้โชว์บัตร มันใช่เรื่องไหมละครับ

ในกรณีนี้ผมขอไม่กล่าวถึงแฮคเกอร์ละกัน เป็นไงก็รู้ๆกันอยู่ๆแล้ววกลุ่มนี้ แต่โซนี่เนี่ยชอบทำเบ่งเหลือเกิน
    Last edited by punnkrit; 15 Apr 2011 at 15:22:55.

OverclockZone Member atinasword's Avatar
    บางพลี - สมุทรปราการ

ได้ทีเอาใหญ่วะ ทำตัวแบบว่าน่ารังเกียจดีจริง ๆ

จับไอ้พวกนี้ไปนั่งเล่นในคุกซัก 1-2 ปีดิ ดูสิจะปากดีอีกรึเปล่า

ทำตัวเหมือนเด็ก งอแงเอาแต่ใจตัวเอง ทุเรศ

------------------------------------------------------------

ทำความเข้าใจกับพวกเอ็ง เหอๆ พวกเอ็งมันเอาพวกลูกค้า PSN เป็นโล่ป้องกันตัวเอง เป็นข้ออ้างว่า Sony ทำยังงั้นยังงี้ ไม่ใช่เหรอ

OverclockZone Member AsmoDiaN's Avatar

สรุปแล้วใครผิด *0*

OverclockZone Member Godarmy-Revolver's Avatar

ผมอยู่ข้าง Hacker อ่ะ

OverclockZone Member zeron's Avatar

^
    ระวัง hacker มาเข้ามาอยู่ในเครื่องคุณนะครับ :P

karas100's Avatar

เชียร์โซนี่ครับ แม้จะกำลังจะซื้อ ps3 มาเล่นด้านมืดก็เถอะนะ- -* แต่ในกรณี้ผมว่าถ้าทางแฮคเกอร์เขาไม่เริ่มก่อนโซนี่คงไม่เกรียนแตกอย่างปจุบันนี้นะครับ และสังเกตุได้ว่าตอนนี้คนที่กำลังเดือดร้อนก็คือโซนี่ที่โดนแฮคเกอร์แทบจะทั่วมุมโลกเลยมั้งครับที่กำลังรุมทำลายบริษัท

สรุปแฮคเกอร์นี่ ทั้งแฮค ทั้งทำลาย PSN ทำชาวบ้านเขาเดือดร้อนเพราะคนที่เล่นแท้ PSN ก็เป็นเสมือนระะบบนึงที่สำคัญมากๆ ซึ่งบอกตามตรงสำหรับผมแล้วนี่ไม่มีเหตุผลที่จะไปเชียร์แฮคเกอร์เลยครับผม lol

OverclockZone Member actionvip's Avatar
    ลาดพร้าว, รัชดา

อันธพาลชัดๆ

OverclockZone Member Marionet's Avatar

สรุปแก๊ซโซฮอลล์ผิด!!!

OverclockZone Member kantonick's Avatar
    หนองคาย ขอนแก่น อุดร

แม ่ง ทำเกรียนๆแล้วยังคิดว่าตัวเองเก๋าอีก
    ถุย ถ้ามันไม่เป็นเจ้าของบริษัท หลายพันล้าน มันไม่รู้หรอกว่า อยู่ดีๆมีไอ้บ้า พาคนอื่นเข้ามาขโมยเงินร้อยล้าน มันผิดยังไง

ผมรู้ครับใครผิด มันคือ "ไอ้ปื๊ด"

OverclockZone Member Draconis's Avatar

16 เมษาแล้ว ดูซิมันจะทำไรได้มั้ย (ถึงทำได้ก็ไม่กระทบตรูอยู่ดี)

OverclockZone Member ~Megane~'s Avatar

สงสัยต้องมีจัดแบบทำธุรกิจด้านมืดแล้วมั้ง- -"

ผมจำได้ว่า Sony ไม่ได้ขอ ip ของพวก Facebook YouTube หนิ

Sony ขอ ip จากเวป Geohot.com ส่วน Facebook YouTube พี่แกขอหมายจับคนโพส VDO

เอาเฉพาะหมายศาลที่ Sony ขอน่ะ นอกรอบผมไม่รู้

Die Hard 4 นิหว่า

OverclockZone Member Khow's Avatar

เคสนี้ผมดูเฉยๆและสมน้ำหน้าโซนี่นิดๆ ทำอะไรไว้ก็ได้รับผลเช่นนั้น
    เรื่อง hacker เนี่ยขนาด ทำเนียบขาวยังโดนเลยประสาอะไรกับโซนี่ พวกนี้เขาไม่ได้อยู่ด้านสว่างอยู่แล้ว

แต่สำหรับผมที่ได้สัมผัสงานพวกกฎหมายมาบ้าง เห็นว่าวิธีการที่โซนี่ใช้ไม่ถูกต้องครับ
    แต่เป็นการนำกฎหมายไปกลั่นแกล้งคนอื่นมากกว่าการปกป้องสิทธิของตนเอง ถือว่าล้ำเส้นไปเยอะครับ การสั่งให้ระงับการเผยแพร่ชั่วคราว ถึงมันจะสมควรก็ตาม
    วิธีการต่างๆที่โซนี่ทำเท่าที่อ่านมาผมว่าไม่ไหวนะครับเป็นการเอากฎหมายไปกลั่นแกล้งคนอื่น (อาจารย์ผมห้ามทำเลยล่ะ) ใช้วิธีซิกแซกแบบนี้ก้ต้องได้รับผลกระทบที่จะตามมาเป็นธรรมดาแหละครับเพราะต้องมีคนไม่พอใจแน่ๆ ถ้าใช้วิธีการที่ตรงไปตรงมา คนโวยมีไม่เยอะหรอก

สมมติคุณสร้างสรรค์ผลงานขึ้นมาสักชิ้นแต่คุณจะปกป้องผลงานของคุณด้วยการเอากฎหมาย มาใช้กลั่นแกล้งผู้อื่น เช่นไปร้องขอคุ้มครองชั่วคราวกักบริเวณคนอื่น หรือทำข่มขู่ให้เอาเครื่องที่ลูกค้าซื้อไปมาให้ตนเองดู การที่ไอ้หัวฟูไม่เอาเครื่องให้มันเป็นสิทธิของมันเหมือนกันครับซื้อเครื่องมาแล้วจะงัดเครื่องตนเองยังไงก็ได้
    เท่าที่โซนี่มีเจตนาแกล้งฟ้องชัดเจนกว่าคราวแรกที่เคยฟ้องเพื่อปกป้องสิทธิในกรณี EMU ซึ่งแพ้หลุดลุ่ย

ถ้าสมมติคุณวิจารณ์ใครสักคนแล้วเขาไม่พอใจอยากปกป้องสิทธิตนเองโดยไปฟ้องศาลหลายๆที่เพื่อให้คุณต้องวิ่งรอกขึ้นศาลหลายๆที่ แทนการออกมาคุยไกล่เกลี่ยหรือฟ้องคดีไปเลยในเรื่องดังกล่าวที่ศาลเดียว เทคนิคในศาลพวกนี้เขามองกันว่าทุเรศครับรู้ๆกันครับ ไม่แปลกที่มีคนไม่พอใจจึงตอบโต้ด้วยวิธีการนอกกฎหมาย
    เผลอๆเป็นโซนี่เองนั่นแหละที่เอาลูกค้าของตนเองออกมาอ้างเป็นเกราะป้องกันตนเองจากการจู่โจม ผมไม่เชียร์โซนี่ให้เสียเวลาหรอกครับวีรกรรมในเคสพี่แกก็ใช่ย่อย
    เคสที่โดน LG ฟ้องแล้วยอมความเนี่ยถือว่าโซนี่แพ้นะครับเพราะถ้าไม่ได้ไปละเมิดสิทธิบัตรเขาจะวิ่งรี่ไปยอมความจ่ายค่าเสียหายให้คู่กรณีทำไมมันก็ชัดๆในตัวล่ะครับว่ายอมรับ
    ตอนที่โดนห้ามขาย PS3 นี่ก็สะดุ้งเฮือกเลยล่ะถ้ายืดเยื้อไม่ได้ขายเครื่องแน่ๆพอยอมความกันได้ก็ทำไม่รู้ไม่ชี้

ศึกครั้งนี้โซนี่ก่อขึ้นมาเองก็หาทางแก้เองระงับเองก็แล้วกันครับผมเองก็เคยเป็นผู้สร้างสรรค์ผลงานและเคยมีคนลอกไปขาย ไม่ต้องมาถามครับว่าเข้าใจโซนี่รึเปล่า
    ทำกรรมอะไรไว้ก็รับกรรมกันไปวิธีแก้ปัญหามีมากมายที่ดีแต่ดันไม่ใช้ เลือกแก้ปัญหาแบบนี้ก็ต้องยอมรับผลที่จะตามมานั่นแหละ

Bookmarks

Bookmarks