overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 37
    OverclockZone Member beertd's Avatar

Default เรื่องเล่าของประกันร้าน HWH ;))

ขอฝากบริการของร้านHWH [Hardware House] ครับ อยากจะบอกว่าบริการเค้าดีจริงๆ ผมซื้อฮาร์ดเเวร์กับร้านนี้มานานละ รวมถึงเรื่องที่จะฝากกับเพื่อนชาวOCZด้วยครับ

ผมได้ซื้อหูฟังรุ่นนี้ครับ Creative EP 510 ราคา 490 บาท

และเเล้วเวลาผ่านไป หูฟังข้างนึงก็เกิดใช้งานไม่ได้ครับ ผมจึงเอาไปเคลม จึงได้ใบนี้มา ; ))

เอาไปเคลมวันที่ 23 เดือนมีนา ครับ เเต่ของได้วันที่ 12 เมษาครับ(อาจจะนานนะ เเต่ผมไม่ได้รีบใช้)

วันที่ 6 เมษา พนักงานจากศูนย์ใหญ่HWH โทรมาหาผมครับ

HWH: สวัสดีคะ คุณธีรดนย์ใช่มั้ยคะ?
    beertd:ใช่ครับ ใครหรอครับ?
    HWH:อ่อ โทรจากบริษัทHWHอ่ะคะ
    beertd:ครับมีอะไรหรอครับ?
    HWH:เรื่องที่เอาหูฟังมาเคลมอ่ะคะ คือตอนนี้รุ่นที่เอามาเคลมของหมด ก็เลยจะเอาตัว Creative Ep 830 ไปเเทน นะคะ
    beertd: อ่อครับ(เเล้วผมก็เปิดเเม็กกาซีนของHWHดูซักพักเจอราคา อึ้งเลย!) อ๋อ ที่ตัวละ 1990 บาท ปะครับ
    HWH: ใช่คะ
    beertd: (ณ เวลานี้ ทำอะไรไม่ถูกเลย ตอบกลับไปว่า) ขอบคุณมากๆครับ
    HWH: สวัสดีค่ะ

ตัวนี้ครับ ของในกล่องเยอะ จริง!

คือบางที ครั้งนี้ผมโชคดีนะครับ ที่ซื้อหูฟังตัวละ 490 บาท เเต่เอาไปเคลมได้ตัวละ 1900 บาทมาเเทน อาจไม่เป็นอย่างนี้ทุกคนครับ เเต่อยากจะบอกต่อว่า ร้านนี้ บริการตั้งเเต่ เดินเข้าร้านเลยครับ รวมถึงบริการหลังการขาย การพูดจาดีก็หมดครับ ขอบคุณ OCZ ครับ ที่ให้พื้นที่ในการเเชร์ประสบการณ์ครับ

OverclockZone Member wisidsak's Avatar

ดีแหะ

แต่ทุกคนอาจไม่โชคดีอย่างนี้ (หมายถึงได้เปลี่ยนของแพงนะครับ)

OverclockZone Member jomnut's Avatar
    เบญจมฯ นครศรีธรรมราช

ต้องเพิ่มเงินปะเบียร์

OverclockZone Member beertd's Avatar

Quote Originally Posted by jomnut View Post
    ต้องเพิ่มเงินปะเบียร์
    ไม่เพิ่มอ่ะนัท ; ))

OverclockZone Member jomnut's Avatar

Quote Originally Posted by beertd View Post
    ไม่เพิ่มอ่ะนัท ; ))
    โห เด็ดจัง ...

OverclockZone Member arms_made's Avatar
    Bangkok,Thailand

โชคดีนะครับนี่

Quote Originally Posted by arms_made View Post
    โชคดีนะครับนี่
    โชคดีามาก อ่า ฮ๋าๆๆ

OverclockZone Member arms_made's Avatar
    Bangkok,Thailand

ถ้าผมเป็นเหมือนคุณ ผมจะเอา Pentium เป็นเคลม แล้วของหมด กลายได้มาเป็น Core i7 555+

Quote Originally Posted by arms_made View Post
    ถ้าผมเป็นเหมือนคุณ ผมจะเอา Pentium เป็นเคลม แล้วของหมด กลายได้มาเป็น Core i7 555+
    กรรม ><!

อันนี้ โหด ! 55

OverclockZone Member ManiacMaew's Avatar

โชคดีจริงวุ้ย

OverclockZone Member bobbangtor's Avatar
    ศรีราชา ชลบุรี หลักสี่ ระยองฮิ

มาคอนเฟริ์มนะครับ ผมก็ประทับใจเรื่องการเคลมกับร้าน hwh ครับ
    1.ประสบการณ์เคลม psu silverstone Zeus 650w 3 ครั้ง ซื้อมาวันแรกเอาไปเปิดมันแต๊บ ส่งเคลมครับภายใน 7 วันเปลี่ยนตัวใหม่ให้ ได้มาใช้ 1 เดือน พังไปอีก เอาไปเคลมอีก ได้ตัวใหม่มาแต่เป็นรุ่นเก่า ใช้ไป 3 เดือน พังอีก เอาไปเคลม 1 อาทิตย์ได้ทีนี้ให้ยกกล่องใหม่มาทั้งกล่องเลยครับ ประทับใจมากครับ (อันนี้พูดจริง ๆ ไม่ได้ประชดนะครับ)
    2.เคลม 7300gt ของไม่มีอัพให้เป็น 8500gt ไม่ต้องเพิ่มเงิน เวลา 1 เดือนครับ
    3.เคลม 295 1 pcb ได้กลับมาเป็นตัว 2 pcb (ตัวใหม่ไม่วนซ่อม) เวลาในการเคลม 4 วัน ^ ^

OverclockZone Member darkface's Avatar

ทำไมผมเคลมแรม 7 รอบยังไม่ได้ของดี เลยขายต่อถูกๆ แบบบอกว่ายังไม่เทส - -

OverclockZone Member propro's Avatar
    พันทิพบางกะปิ ซีคอน พาราไดซ์ สุขุมวิท 101/1

ประกันเจ้านี้แจ่มจริง เคยเคลมการ์ดจอเมื่อหลายปีที่แล้ว

ผมทำน็อตยึดซิงค์หัก เอาไปเคลม เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย ถ้าเป็นเจ้าอื่นสงสัยโดนตัดประกันไปแล้ว

OverclockZone Member

เย้ๆ ดีใจจังที่ตรูซื้อกาดจอจากร้านนี้ หวังว่าถ้ามันเกิดเจ๊งขึ้นมาวันใดวันหนึ่งคงได้บริการเคลมที่ประทับใจนะครับ

ว่าแต่ประกันของ hwh ชื่ออะไรหรอครับ คุ้นๆว่า elc ไรเนี่ยแหละ

Quote Originally Posted by bobbangtor View Post
    มาคอนเฟริ์มนะครับ ผมก็ประทับใจเรื่องการเคลมกับร้าน hwh ครับ
    1.ประสบการณ์เคลม psu silverstone Zeus 650w 3 ครั้ง ซื้อมาวันแรกเอาไปเปิดมันแต๊บ ส่งเคลมครับภายใน 7 วันเปลี่ยนตัวใหม่ให้ ได้มาใช้ 1 เดือน พังไปอีก เอาไปเคลมอีก ได้ตัวใหม่มาแต่เป็นรุ่นเก่า ใช้ไป 3 เดือน พังอีก เอาไปเคลม 1 อาทิตย์ได้ทีนี้ให้ยกกล่องใหม่มาทั้งกล่องเลยครับ ประทับใจมากครับ (อันนี้พูดจริง ๆ ไม่ได้ประชดนะครับ)
    2.เคลม 7300gt ของไม่มีอัพให้เป็น 8500gt ไม่ต้องเพิ่มเงิน เวลา 1 เดือนครับ
    3.เคลม 295 1 pcb ได้กลับมาเป็นตัว 2 pcb (ตัวใหม่ไม่วนซ่อม) เวลาในการเคลม 4 วัน ^ ^
    เห้อ ทำไมนครศรีธรรมราชไม่มีร้านแบบนี้บ้างหว่า มีแต่ J.I.B ร้านเดียว ร้านอื่นๆ(ที่ดังๆ ในจังหวัด)

ของเสียต้องซื้อใหม่อย่างเดียวไม่รับเครม ถ้ารับก็รอกันครึ่งปีกว่าจะได้ของ ยิ่งคิดยิ่งเครียด =="

OverclockZone Member yoyoyo2534's Avatar

ลองทำหูฟังอีกข้าง1เสียสิ อาจจะได้ 2999บาทมาก็ได้ ลองดู

OverclockZone Member aof_aha's Avatar
    กรุงเทพฯ หัวหมาก - พัทยา

ไม่เคยซื้อร้านนี้ครับ เพราะเคยเดินเข้าไปถามซื้อ Harddisk พูดจากวนมาก เลยเดินออกมาเลย

OverclockZone Member watashi's Avatar

hwh ที่ Zeer มีไหมครับ หรือว่าผมไม่สงเกตุ

OverclockZone Member jamejazz's Avatar

Quote Originally Posted by jomnut View Post
    เห้อ ทำไมนครศรีธรรมราชไม่มีร้านแบบนี้บ้างหว่า มีแต่ J.I.B ร้านเดียว ร้านอื่นๆ(ที่ดังๆ ในจังหวัด)

ของเสียต้องซื้อใหม่อย่างเดียวไม่รับเครม ถ้ารับก็รอกันครึ่งปีกว่าจะได้ของ ยิ่งคิดยิ่งเครียด =="
    *0* เจอคนคอนเหมือนกัน เย้ๆ

แต่ผมไม่ซื้อร้าน jib ครับ โทรสั่ง tk,jedi ส่งถึงหน้าบ้านดีกว่ามากมายเลยครับ

ตอนนี้ใช้งานมา2ปี ยังใช้งานได้ดีครับ

ร้าน hwh เค้ารับสั่งส่ง ตจว.ด้วยรึป่าวครับ
    Last edited by jamejazz; 15 Apr 2011 at 23:17:48.

OverclockZone Member ITSCI's Avatar
    ณ ในเครือจักรภพนครราชสีมา

ในวงการนี้เห็นแต่ดีบ้างไม่ดีบ้าง (ไม่เห็นมีอะไรที่จะคงเส้นคงวาได้ซักที่)

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks