Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ต TOT ใครเป็นเหมือนผมบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ต TOT ใครเป็นเหมือนผมบ้าง

อาการคือไฟ ADSL ติดนิ่ง +ไฟ Internet กระพริบ แต่ internet กลับเข้าไม่ได้ (เป็นบางครั้ง)

ไม่ทราบสาเหตุ เราท์เตอร์ที่ใช้ TP-Link TD-W8901G

อีกอย่างสมัครความเร็วไว้ 6Mb เช็คสปีดกลับได้แค่ 1.xx Mb. เองอ่าคับ

ใครพอมีวิธีแก้บ้าง

ขอบคุณมากคับ

เปิดเร้าเตอร์ทิ้งไว้นาน มั้ย เดินสายยังไง มีสปินเตอร์ รึป่าวว ^^

Comment

Originally posted by ton_secmu View Post
      เปิดเร้าเตอร์ทิ้งไว้นาน มั้ย เดินสายยังไง มีสปินเตอร์ รึป่าวว ^^
      เปิด 8-10 ชม. ปิดกลางคืน เดินสายออกจากเราท์เตอร์เข้าเครื่องโดยตรง ไม่มีสปินเตอร์คับ

ปล. ลองเปลี่ยนสาย,เราท์เตอร์แล้วก็ยังเป็นนะคับ ว่าจะให้เค้ามาดูแต่ไม่ค่อยได้อยู่บ้าน

Comment

Originally posted by jomnut View Post
        เปิด 8-10 ชม. ปิดกลางคืน เดินสายออกจากเราท์เตอร์เข้าเครื่องโดยตรง ไม่มีสปินเตอร์คับ

ปล. ลองเปลี่ยนสาย,เราท์เตอร์แล้วก็ยังเป็นนะคับ ว่าจะให้เค้ามาดูแต่ไม่ค่อยได้อยู่บ้าน
        หน้า โมเด็ม น่า จะมี สปินเตอร์ สักตัวก่อนนะครับ

หน้า โมเด็ม ส่วนใหญ่ มีสปรินเตอร์ทั้งนั้น อีกอย่างนึง ขนาดว่า ช่างเค้าเอาสาย มามัดต่อกันไม่บัคกรี ก็มีผลต่อความเร็วมากๆอ่ะครับ

Comment

Originally posted by ton_secmu View Post
          หน้า โมเด็ม น่า จะมี สปินเตอร์ สักตัวก่อนนะครับ

หน้า โมเด็ม ส่วนใหญ่ มีสปรินเตอร์ทั้งนั้น อีกอย่างนึง ขนาดว่า ช่างเค้าเอาสาย มามัดต่อกันไม่บัคกรี ก็มีผลต่อความเร็วมากๆอ่ะครับ
          เอ่อ... เรื่องนั้นผมก็ไม่แน่ใจนะคับ แต่มันเป็นหลังน้ำท่วมอ่าคับ ก่อนหน้านั้นใช้ได้ดีมาก ยังไงก็ขอบคุณมากนะคับที่ช่วยตอบ

Comment

Originally posted by jomnut View Post
            เอ่อ... เรื่องนั้นผมก็ไม่แน่ใจนะคับ แต่มันเป็นหลังน้ำท่วมอ่าคับ ก่อนหน้านั้นใช้ได้ดีมาก ยังไงก็ขอบคุณมากนะคับที่ช่วยตอบ
            ไม่ต้องห่วงครับถ้าอย่างนี้ผมก็เคยเป็นตอนฝนคกหนักๆอยู่ช่วงนึง สายมีปัญหา แล้วช่างก็โทรมาบอกว่า เน็ตอาจจะช้าไปบ้างเนื่องจากกำลังแก้ปัญหาสายชำรุดอะครับกับปรุงปรับสันยานพื้นที่ใหม่ ตอนนี้ก็วิ่ง เกือบ 6 m เลยครับแรงกว่า 3bb ที่เคยใช้อยุ่ก่อนอีก

Comment

Originally posted by haruhiko View Post
              ไม่ต้องห่วงครับถ้าอย่างนี้ผมก็เคยเป็นตอนฝนคกหนักๆอยู่ช่วงนึง สายมีปัญหา แล้วช่างก็โทรมาบอกว่า เน็ตอาจจะช้าไปบ้างเนื่องจากกำลังแก้ปัญหาสายชำรุดอะครับกับปรุงปรับสันยานพื้นที่ใหม่ ตอนนี้ก็วิ่ง เกือบ 6 m เลยครับแรงกว่า 3bb ที่เคยใช้อยุ่ก่อนอีก
              อ๋อคับ งั้นผมต้องรอให้เค้าซ่อมสายเสร็จก่อนใช่ปะคับ ขอบคุณมากคับ

ปล.ตอนนี้เริ่มดีขึ้นแล้วคับ จาก 1.xx mb เป็น 4.xx mb แล้ว เน็ตก็เข้าได้ปกติละ

Comment

Originally posted by haruhiko View Post
                แต่ 3bb ผมใช้อยู่ โหลดเวปบิท ใช้ 6 m มาซะ 7mเลย มันขึ้นอยู่กับพื้นที่ด้วยครับ

Comment

ผม TOT 4เม็ก เช็คดาวโหลดได้ เม้กกว่าๆเอง เวลาโหลดจริงจากมีเดียไฟ 350kb+ นะครับ ปิงหกสิบ โดต้าลื่นอยู่

Comment

Working...
                  X