Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX570 สีจืดจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTX570 สีจืดจัง

มีวิธีปรับแต่งอะไรบ้างครับ
    ทำไมเวลาเล่นเกมและดูหนังสีจืดจัง ไม่สดใสเท่าของ AMD เลยครับ ผิดกันเยอะจังครับ ก่อนมาใช้ 570 เคยใช้ amd 5770 ภาพสวยมากครับ
    ช่วยหน่อยครับ ปรับยังไงครับ

ดูหนังปรับส่วน Adjust Video Color... > Advanced > Dynamic Range = Full (0-255) พอคับ

เล่นเกมส์ ปรับ Adjust Desktop Color..>Digital Vibrance เพิ่มไปซัก 5-10% คับ

Comment

5555 อะย้อเย่นนนนนนน

Comment

Originally posted by propro View Post
        ดูหนังปรับส่วน Adjust Video Color... > Advanced > Dynamic Range = Full (0-255) พอคับ

เล่นเกมส์ ปรับ Adjust Desktop Color..>Digital Vibrance เพิ่มไปซัก 5-10% คับ
        Confirm !!!

แบบเดิมๆ ขอพูดตรงๆว่าสีหน้าคนตอนดูหนังซีดยังกะซอมบี้

Comment

โชคดีเราใช้อีกค่าย เดิมๆ ไม่ต้องปรับอะไรก็สีสดธรรมชาติ

Comment

Originally posted by fifa12345 View Post
            โชคดีเราใช้อีกค่าย เดิมๆ ไม่ต้องปรับอะไรก็สีสดธรรมชาติ
            เปิดประเด็นมาม่าดีกั่ว

สีสดเกินจริง กับ สีอิงธรรมชาติ แยกแยะกันให้ดีเน้อ ฮี่ๆๆๆๆ

Comment

ไป ATi เลยครับ

Comment

AMD(ATI) จบครับ 555+

Comment

กินมาม่า - -*

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                    เปิดประเด็นมาม่าดีกั่ว

สีสดเกินจริง กับ สีอิงธรรมชาติ แยกแยะกันให้ดีเน้อ ฮี่ๆๆๆๆ
                    งั้นกรรมการกลางน่าจะเป็นเครื่องเล่นBlu-rayระดับกลาง-บนในท้องตลาดครับ เพราะความเข้มของสีเป็นที่ยอมรับกันในสายตา"คนเป็นปกติ"อยู่แล้ว การ์ดจอค่ายไหนให้สีใกล้เคียงกว่าถือว่าให้สีดีกว่าในเกณฑ์"คนเป็นปกติ"

Comment

อาการเดิมๆ....เปลี่ยนค่าย....เป็นเรื่องปกติครับลองปรับดูตามท่านบนๆแนะนำครับ...ผมก็ปรับเอาตามนั้น

Comment

ผมก็ใช้มาทั้ง HD5770 และ GTX 570 นะ แต่ผมไม่เคยสังเกตุเลยว่าสีสันมันต่างกันแค่ไหน 555+

ส่วนตัวผมคิดว่า GTX 570 ก็ไม่ได้แย่นะเรื่องสีสัน ดูหนังก็ OK หรือว่าตาผมยังไม่ถึงขั้น -*-

Comment

ไม่เคยแยกออกเลย ซักครั้ง
                          อ่อ แต่มันจะมีตรงที่ถ้าเราใช้การ์ดจอใดอยู่ แล้วเปลี่ยนใหม่เนี้ยมันจะรู้สึกว่ามันต่างนะ

Comment

ผมแยกออกอยู่นะ แต่ตอนนี้ใช้จอกระจก nvidia แจ่มไปเลยตอนนี้ อิอิ

Comment

Originally posted by propro View Post

ขอรบกวนถามเพิ่มหน่อยนะครับ
                              รายการ 2 หัวข้อที่ให้ตั้งค่าดังกล่าวข้างต้น
                              หลังจากตั้งค่าไปแล้ว เราปล่อยทิ้งไว้อย่างนั้นตลอดไปได้หรือไม่
                              หรือต้องคอยปรับสลับกันไปกลับไปกลับมาตามลักษณะการใช้งานหรือไม่ครับ
                              เช่น
                              เมื่อจะดูหนัง
                              ก็ไปปรับส่วน Adjust Video Color... > Advanced > Dynamic Range = Full (0-255)
                              และไปปรับ Adjust Desktop Color..>Digital Vibrance ให้เป็นค่ามาตรฐานคือ 50%(เหมือนเดิม)
                              เมื่อจะเล่นเกม
                              ก็ไปปรับส่วน Adjust Video Color... > Advanced > Dynamic Range ไปเป็นค่าเดิมมาตรฐานของมัน
                              และไปปรับ Adjust Desktop Color..>Digital Vibrance เพิ่มไปอีก 5-10% ตามที่ท่านชี้แนะ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X