Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ Sapphine5770 อีกแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ Sapphine5770 อีกแล้ว

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ อาการมันกลับมาอีกแล้ว

http://www.overclockzone.com/forums/...-Sapphine-5770

ผมใช้ SAPPHIRE RADEON HD 5770 VAPOR-X
    คาดว่าอุณภูมิไม่เกี่ยว 56C บางทียังเป็น
    ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ
    ปล.คราวนี้มีรูปครับ
    ปล2.ยังไม่มีเวลาไปเครมเลยครับ ถ้าจะเครมต้องไปที่ศูนย์ใหญ่หรือร้านตัวแทนครับ

เคลมเถอะ ประกัน Com7 เคลมได้ที่ BananaIT ทุกสาขา

แตุ่ถ้าอยากได้ไว เคลมศูนย์ใหญ่ Com7 แยกคลองตันคับ

Comment

ผมเคย OC ตัว PWC 5770 ที่ขายปัจจุบัน คือ oc มากเกินไปครับ ภาพมันจะขึ้นแบบนี้แล้วจะทำไรไม่ได้เลย ต้อง restart อย่างเดียว แต่ถ้า oc ไม่เยอะ ไม่มีอาการตามภาพเลยครับ

Comment

เคลมศูนย์ใหญ่จะเร็วกว่าครับ

Comment

เคลมที่พันทิปก็ได้ครับถ้ามีของก็น่าจะได้เลย

Comment

อาการนี้แหละที่ทำให้ผมขาย 5770 ทิ้งไปอย่างรวดเร็ว เปลี่ยนรุ่นเหอะครับ อิอิ

Comment

ผมก็เป็นถ้า OC มากไปก็เป็นแบบนั้นแหล่ะ

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                เคลมศูนย์ใหญ่จะเร็วกว่าครับ
                +1 (เครมครั้งที่ 1 บางทีจะได้ของเครม และถ้าไม่ดีเอามาเครมครั้งที่2 จะได้ Option เพิ่มตั้งค์เปลี่ยนการ์ดด้วยครับ)

Comment

ไม่ทราบเสาร์-อาทิตย์เปิดรึปล่าวครับ พอดีโทรไป 10 กว่าสายละไม่ติดเลย

Comment

วันนี้เอาไปเปลี่ยนมาแล้วครับ ถึง 15:11 น. ได้เปลี่ยนตอน 15:20 ไวมากครับ ได้ตัวใหม่เลย

ลองเผา Furmark ดู Fullload ยังวิ่งสบาย ๆ ไม่ดับ ไม่มีปัญหา

ขอบคุณทุกๆ ความเห็นของทุก ๆ คนครับ

Comment

Working...
                    X