Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช้วยแนะนำและแนะแนวทางชี้ทางสว่างให้ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช้วยแนะนำและแนะแนวทางชี้ทางสว่างให้ที

มีงบ20K(โดยประมาณ)
    เรื่องของเรื่องมีอยู๋ว่าผมคิดจะอัพไปi7 2600k เบ็ดเสร็จแล้วมัน20Kกว่าๆ
    ของเดิมก็ตามลายเซ็นแล้วถ้าผมเอาi7 ผมก็ต้องขายCpu บอร์ด แรม ไป แล้วจะซื้อ 460 มาSLi
    หรือจะเปลี่ยนการ์ดไปเล่นGTX570ดี
    อันไหนมันคุ้มกว่า

Edit:อัพก็อยากอัพ ตังก็อยากเอาไปทำอย่างอื่น= =" กิเลส(พิมผิดแน่ๆ)ทั้งนั้น
    Last edited by tanawat01; 16 Apr 2011, 02:31:18.

ทางที่สว่างมันก็น่าจะเป็นทางที่จะต้องปล่อยวางครับ คือพอใจในสิ่งที่มี แต่ถ้าจะเดินไปทางด้านมืด ก็ขายยกชุดแล้วไปซื้อจะได้ตอบสนองกิเลสที่คุณก่อขึ้นมา

Comment

Originally posted by num1984 View Post
      ทางที่สว่างมันก็น่าจะเป็นทางที่จะต้องปล่อยวางครับ คือพอใจในสิ่งที่มี แต่ถ้าจะเดินไปทางด้านมืด ก็ขายยกชุดแล้วไปซื้อจะได้ตอบสนองกิเลสที่คุณก่อขึ้นมา
      ลึกซึ้ง...

Comment

เล่นเกมซื้อการ์ดดีกว่านะครับ Cpu ท่านผมว่าแรงพอตัวแล้วนะ

Comment

ผมละงงกะท่านจริงๆ เปลี่ยนแค่การ์ดจอก็พอมั้ง เหมือนเรปข้างบน cpu ท่านก็โอเร้ว ต่ออีกสักปีก็ยังสบาย สอย 570 มาทะลวงดูจิ รับรองเอาเงินไปทำอย่างอื่นได้อีกสบาย
          กิเลสครับไม่ใช่กิเรส ยิ่งมีมาก ยิ่งกระเป๋าฉีกมาก 5555 จริงๆ ถ้าเน้นเล่นเกมส์ ผมว่า 460 ท่านก็สบายๆอยุ่ ถ้าไม่ปรับสุดๆทุกอย่าง แต่อย่างว่าแหละ กิเลสมันยั่วยวน
          ทุกวันนี้ก็ยังใช้ 9450@3.2 +5850 ก็ลืนได้ทุกเกมส์ แต่ก่อนบ้าพลังแล้วเป็นไง 70% ทำงานกะเน็ต 30% เล่นเกมส์ มันคุ้มมั้ยนั่น เลยต้องย้อนกลับมาดูตัวเองว่า เฮ้ย
          เอามาทำไรฟ่ะ ระดับกลางๆ ก็พอ ค่าไฟเอย ค่าโน่นค่านี่ โหย ถึงจุดหนึ่งแล้วคุณจะรู้คุณค่าของเงิน ราตรีสวัส สวัสดี 55555

Comment

เอา GTX570 ดีกว่าจากคนทีเคยใช้GTX 460 SLI ในกราฟGTX460 แรงกว่าถ้าใช้งานจริงๆเจอFull HD AA8X AA16X GTX460 FPSดรอปเลย แตGTX570ไปแบบนิ่มๆ ผมว่าCPU Q9550ยังแรงได้อีกนานนะครับ

Comment

Originally posted by num1984 View Post
              โอ้ววสว่างจริงๆตังก็ไม่ต้องเสียแต่ผมคงทำไม่ได้^^+
              Originally posted by propro View Post
              ลึกซึ้ง...
              ลึกมากๆด้วย
              Originally posted by Momo View Post
              เล่นเกมซื้อการ์ดดีกว่านะครับ Cpu ท่านผมว่าแรงพอตัวแล้วนะ
              อ๋อครับผม
              Originally posted by alans39 View Post
              ผมละงงกะท่านจริงๆ เปลี่ยนแค่การ์ดจอก็พอมั้ง เหมือนเรปข้างบน cpu ท่านก็โอเร้ว ต่ออีกสักปีก็ยังสบาย สอย 570 มาทะลวงดูจิ รับรองเอาเงินไปทำอย่างอื่นได้อีกสบาย
              กิเลสครับไม่ใช่กิเรส ยิ่งมีมาก ยิ่งกระเป๋าฉีกมาก 5555 จริงๆ ถ้าเน้นเล่นเกมส์ ผมว่า 460 ท่านก็สบายๆอยุ่ ถ้าไม่ปรับสุดๆทุกอย่าง แต่อย่างว่าแหละ กิเลสมันยั่วยวน
              ทุกวันนี้ก็ยังใช้ 9450@3.2 +5850 ก็ลืนได้ทุกเกมส์ แต่ก่อนบ้าพลังแล้วเป็นไง 70% ทำงานกะเน็ต 30% เล่นเกมส์ มันคุ้มมั้ยนั่น เลยต้องย้อนกลับมาดูตัวเองว่า เฮ้ย
              เอามาทำไรฟ่ะ ระดับกลางๆ ก็พอ ค่าไฟเอย ค่าโน่นค่านี่ โหย ถึงจุดหนึ่งแล้วคุณจะรู้คุณค่าของเงิน ราตรีสวัส สวัสดี 55555
              ปัญหาผมคือปรับสุดหมด= =" BF:BC เฟรมตกบ่อยมากเวลาเล่นMulti ส่วนคำผิดเด๋วตามไปแก้ครับ
              Originally posted by kern View Post
              เอา GTX570 ดีกว่าจากคนทีเคยใช้GTX 460 SLI ในกราฟGTX460 แรงกว่าถ้าใช้งานจริงๆเจอFull HD AA8X AA16X GTX460 FPSดรอปเลย แตGTX570ไปแบบนิ่มๆ ผมว่าCPU Q9550ยังแรงได้อีกนานนะครับ
              ^^+ครับผม งั้นก็ต้องปล่อGTX460ทิ้งละซิ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

GTX 570 เมพ ขิงๆ

Comment

590 ไปเลย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    GTX 570 เมพ ขิงๆ
                    รับทราบครับ

Originally posted by oLunatico View Post
                    590 ไปเลย
                    จัดหนักไปไหมท่าน = ="

Comment

ถ้าเล่นเกมส์ Q9550 ก็พอได้อยู่นะ

แต่ถ้าชอบปั่น Benchmark อย่างผมนี้ต้อง 2500K/2600K

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                        ถ้าเล่นเกมส์ Q9550 ก็พอได้อยู่นะ

แต่ถ้าชอบปั่น Benchmark อย่างผมนี้ต้อง 2500K/2600K
                        คะแนนผมไม่สนใจผมสนให้เล่นเกมส์ลื่นหัวแตกพอ

Comment

Originally posted by tanawat01 View Post
                          คะแนนผมไม่สนใจผมสนให้เล่นเกมส์ลื่นหัวแตกพอ
                          +100 คะแนนไมสนก็GTX570โลด แล้วคุณจะพบทางสว่าง GTX 460 เจอCrysis1 aa8X ถึงกับจอดเลยถึงจะSLIก็เหมื่อนเดิมลื่นกว่าเดิมนิดเดียวเองแตก็ยังกระตุด ผมเปลียนมาใช้GTX570 AA16XQ ยังลื่นเลยแร่งผิดกันเลย แตคะแนนกับกราฟGTX460SLI นำ

Comment

ก่อนเอาไป ช่วยตอบคำถามนี้นิสสส นึง

ปรับการเล่นแบบไหน Full HD กระจาย แล้ว AA เท่าไร

เพราะถ้าให้ผมบอกจากใจ ที่ Full HD 4aa นี่เหลือๆเลยครับ 570 นะ

แต่ถ้าบ้าพลัง แนะนำว่า จากงบ 20 K ไปกด 580 ดีกว่าครับ

Comment

Working...
                            X