overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15
    OverclockZone Member

Default ช่วยจัดspecให้หน่อยครับไม่รู้ใช้ได้ป่าวครับ

CPU: Quad-Core i7-990X 3.46GHz Extreme
    M/B: ASUS Rampage III Black Edition
    RAM: Corsair Dominator GT 12GB 2000 (4GBx3) x2 = 24GB
    Harddisk: WD Caviar Black 2TB FAEX 4990.-
    VGA CARD: Gigabyte GTX 590 3072MB DDR5 2ชิ้น (หยากรู้ของ ASUS กับ Gigabyte ต่างกันไม้ครับ)
    optical disk: LG Blu Ray BH10LS30
    Case: Corsair Obsidian 800D หรือ NOX HUMMER
    power:ThermalTake ToughPower 1500W หรือ Corsair AX 1200W 80 Plus Gold
    Fan:Cooler Master V.10

ไม่รู้ใช้ได้ไม้ครับ ขอความกรุณานี้แนะด้วยครับ

OverclockZone Member fukulo's Avatar

อื้อหืออออ

สะดวกพันทิป หรือเซียร์ครับ จะพาไปกินตับบๆ
    เอ้ย พาไปจัดๆ

OverclockZone Member dtac3220's Avatar

เล่น socket 1155 ดีกว่าไม๊คับ เเต่กก็เเล้วเเต่นะ

จัดหนักซะขนาดนี้เอาไปทำไรหว่า 5555+

ท่าไปประกอบเสร็จเเล้ว ถ่ายมาโชหน่อยนะ

OverclockZone Member scops's Avatar

ถามหน่อย ไม่ได้กวนตีนนะ โชว์เกรียนป่าว
    ถ้าประกอบจริงๆถ่ายรูปมาโชว์หน่อย

OverclockZone Member tkkewza's Avatar

Quote Originally Posted by scops View Post
    ถามหน่อย ไม่ได้กวนตีนนะ โชว์เกรียนป่าว
    ถ้าประกอบจริงๆถ่ายรูปมาโชว์หน่อย
    เห็นด้วยกับท่านนี้ เพราะดูจากที่พิมพ์ บางคำก็ยังพิมพ์ผิด เหมือนเป็นเด็กอยู่

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป กระบี่ (22-11-61)

เมพ ขิงๆ

OverclockZone Member Itมือใหม่'s Avatar

อยาก หรือ หยาก หว่า 555+

OverclockZone Member tx.oil's Avatar

Quote Originally Posted by toputcc View Post
    CPU: Quad-Core i7-990X 3.46GHz Extreme
    M/B: ASUS Rampage III Black Edition
    RAM: Corsair Dominator GT 12GB 2000 (4GBx3) x2 = 24GB
    Harddisk: WD Caviar Black 2TB FAEX 4990.-
    VGA CARD: Gigabyte GTX 590 3072MB DDR5 2ชิ้น (หยากรู้ของ ASUS กับ Gigabyte ต่างกันไม้ครับ)
    optical disk: LG Blu Ray BH10LS30
    Case: Corsair Obsidian 800D หรือ NOX HUMMER
    power:ThermalTake ToughPower 1500W หรือ Corsair AX 1200W 80 Plus Gold
    Fan:Cooler Master V.10

ไม่รู้ใช้ได้ไม้ครับ ขอความกรุณานี้แนะด้วยครับ
    คำถามคือ มีเงินจัดขนาดนี้ ทำไมไม่ใส่ SSD อะ . . . .

อีกข้อนึง คิดได้ไง จัด Corsair 800D ไปเทียบกับ NOX HUMMER เหอๆ

อีกอย่าง i7 990X มัน SIX-CORES 6 หัว ไม่ใช่ 4

=============================================

สรุป จัดเสร็จ ก็เอามาให้ดูด้วยนะ ถ้าไม่เอามานี่ ทำผมเสียเวลา ผมแช่งนะ 555+

ฮาดดิสเอาเป็น ssd ดีกว่า จะเอาแบบจานหมุนไปทำไม

ส่วน ram นี่ไม่แน่ใจว่ามันจะไปติดเพดานของ v10 รึเปล่า เพราะผมกำลังจะสั่งเหมือนกัน นั่งเปิดหาข้อมูลเวปนอกอยู่

OverclockZone Member ergonomics's Avatar

จัดไปโลดคนรวยๆ...

OverclockZone Member Gumblar's Avatar

Quote Originally Posted by scops View Post
    ผมคิดว่าคนนี้เกรียนชัวร์ คนที่เค้าเป็นผู้ใหญ่แล้วคงไม่พิมพ์คำว่าหยาก ไม้ ป่าวหรอก

OverclockZone Member toptakachi's Avatar
    อุบล-ศรีสะเกษ Civil engineering

990X จะไปซื้อที่ไหนครับ

Quote Originally Posted by Gumblar View Post
    ผมคิดว่าคนนี้เกรียนชัวร์ คนที่เค้าเป็นผู้ใหญ่แล้วคงไม่พิมพ์คำว่าหยาก ไม้ ป่าวหรอก
    ผมไม่เกรียนหรอกครับ แค่โง่ภาษาไทยครับ ขอโทษด้วยครับ
    แล้วก็ขอคนมีความรู้เรื่องคอมเก่งๆช่วยแนะนำให้หน่อยครับ
    ส่วนเรื่องซื้อไม่ต้องห่วงนะครับซื้อแน่นอนครับ
    990x ซื้อที่ computeandmore ครับ แต่ตอนนี้ของหมดวันนี้ผมไปถามมาครับ
    ปล. ถ้าทำอะไรผิดก็ขอโทษด้วยน่ะครับ

OverclockZone Member scops's Avatar

Quote Originally Posted by toputcc View Post
    ผมไม่เกรียนหรอกครับ แค่โง่ภาษาไทยครับ ขอโทษด้วยครับ
    แล้วก็ขอคนมีความรู้เรื่องคอมเก่งๆช่วยแนะนำให้หน่อยครับ
    ส่วนเรื่องซื้อไม่ต้องห่วงนะครับซื้อแน่นอนครับ
    990x ซื้อที่ computeandmore ครับ แต่ตอนนี้ของหมดวันนี้ผมไปถามมาครับ
    ปล. ถ้าทำอะไรผิดก็ขอโทษด้วยน่ะครับ
    ok ครับผม
    ถ้าประกอบที่ผมเห็นว่าน่าจะเพิ่มเติมคือ
    1.HDD Solid State หาข้อมุลเอาเอาตัวที่เน้นอ่านได้ไวใช้ทำ Windows ลง OS
    2.HDD WD SATA3 ทำ RADI0 อย่างน้อย 1 คู่ทำเป็น Storage Drive
    3.ดูด้วยว่า Sink V10 กับ Ram ที่ใส่พอวางแล้วชนกันมั้ย หรือไม่ก็เล่นชุดน้ำไปเลย
    4.การ์ดจอความเห็นส่วนตัวนะผมเลือก Asus เพราะตอนนี้ใช้ของ Gig มา 2 รุ่นรุ่นใหญ่ๆด้วยผิดหวังเล็กน้อยเรื่องเล็กๆพอมองข้ามได้บ้าง

ส่วนใครจะเพิ่มเติมอื่นๆก็เชิญต่อครับ

ปล.ความเห็นส่วนตัวผมเองเห็นว่า Spec ที่ว่ามามันควรจะเพิ่มเท่านี้
    แต่ถ้าให้ผมจัดคอมซักเครื่องผมคงไม่ทุ่มเป็นแสนขนาดนี้หรอกมันมีอีกชุดที่ประหยัด
    ยอมดรอปประสิทธิภาพลงนิดนึงนะแล้วประกอบเครื่อง 5-6 หมื่นพอเทียบเป็นตัวเงินแล้ว
    ชุดละ 5-6 หมื่นคุ้มค่ามากว่าประกอบเป็นแสนชุดนี้มากนะครับ

OverclockZone Member Neverlove's Avatar

ไม่สนของ EVGA มั่งหรอ

Bookmarks

Bookmarks