Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าหากเราไปซื้อ Hardware แต่ละชิ้นแยกกัน... ต่อด้านใน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าหากเราไปซื้อ Hardware แต่ละชิ้นแยกกัน... ต่อด้านใน

ผมอยากรุ้อะครับ ระหว่างเราซื้อทั้งเซทประกอบที่ร้านเดียว เค้าจะลดราคาให้เยอะไหม ??แล้วก็ต้องต่อปะ ถึงนะ ลด = = ร้านไหนถูกๆบ้างง จัดของแพง..= =

คือผมอยากได้ของสวยๆอิอิ เลยต้องซื้อแยกร้านโน้นบ้างร้านนี้บ้าง อย่างละไม่กี่ชิ้นแบบนี้ แต่ละร้าน แต่ละชิ้น จะต่อราคา ลดราคาได้ปะ ใน พันธิพ = = ไม่ค่อยกล้าต่อราคา แนะนำร้านให้ด้วยก็ดีครับ จะไปจัด คอมใหม่ ราคารวม 45000

แล้วแต่ฝีปากในการต่อ

Comment

ถ้าไม่ต่อนี่ไม่ ลดเลย ใช่ไหม ครับ แล้วอย่าง HWH กับ JIB นี่ต่อได้ปะอิอิ

Comment

jib เคยให้ประกอบให้โดยไปซื้อ บางชิ้นจาก TK ด้วย และ Auto net ด้วยไปให้ JIB ประกอบให้ เขาก็ลดนะครับ ผมไม่ได้ต่อซักคำ เขาลงให้เองเลย

Comment

ไม่ต่อปกติไม่ลดอยู่แล้วครับ

พวกhwh jib ต่อยากนะผมว่า พวกร้านติดยี่ห้อนี่ต่อยาก

ไปดูพวกtk jediอะต่อง่ายกว่า

เจไดไปร้านเล็กข้างหน้าจัดสเปคแล้วบอกเจ๊ตาโตๆบอกเจ๊ ขอสุดๆ!

Comment

TK ผมไปซื้อชุดน้ำ TT880i กับแรม G.skill TD พร้อมกัน จ่ายไป 8 พันกว่า ไม่ลดให้ซักบาทเดียว ซื้อที่ ZEER รังสิต ต่างจาก JIB HI-END ที่ ZEER เช่นเดียวกัน ผมไม่ต่อ ลดบอกเลยว่าลดให้

Comment

ที่พันธิพ tk ลดแล้วจะถูกกว่า com more ปะนิ = = แล้วก็ tk ร้านมันมีเยอะอะ ซิ้อร้านตรงไหน ต่อราคาง่ายย แนะนำดี อิอิ

Comment

tk กับ jedi ของก็เยอะอยู่นะครับ ไปที่เดียวก็ประกอบเสร็จ ครบทั้งเครื่องแล้วครับ ถ้าไม่ชอบหรือไม่พอใจ ฮาร์ดแวร์ตัวไหน ก็ไปซื้อจากร้านข้างนอกเอาครับ แต่โดยรวมก็ครบอยู่นะ
                ส่วนเรื่องจอ ผมว่าไปซื้อเอาร้านอื่นดีกว่า เพราะมีตัวเลือกให้น้อย

Comment

TK ชั้นล่างสุดครับ ใจดีเท่าที่ผมไปมา พี่คนผู้ หญิงจะลดให้ ลองต่อเค้าดูครับ ผมซื้อCPU อันเดียวๆ เค้าก็ลดให้ตั้ง250 บาท 5850 เหลือ 5600 ลดเยอะนะครับ 250บาท

Comment

ล่างสุดตรงที่ติดกะเจได ใช่มะครับ

Comment

ต่อแทบตายลดให้ตั้ง 400 แถมให้ถุงกล้วยแขกมาไว้ใส่อะไรก็ไม่รู้แต่ก็เอา (Big IT)

Comment

ซื้อทั้งชุดต่อไปก็ลดสัก 200-400
                        ซื้อแยกได้ลดชิ้นนึง 20-100
                        ผมว่าก็พอๆกันแหละ

Comment

Working...
                        X