Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบข้อแตกต่างGTA San กับ GTA IV

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

san ผมไม่ชอบตรงโทนทีเหลืออะครับดูร้อนๆ ชอบ vice สีชมพูสวยดี

Comment

ผมว่ามันก็สนุกทั้ง 2 ภาคน่ะ

Comment

ภาค San แต่ Mod กันสุดๆ กลายเป็นเกมจำลองนารูโต๊ะไปเลย55+

Comment

GTA Classics Steam ลด75% วันเดียวเท่านั้น

Comment

SA จะออกไปทาง RPG มากกว่าโข
            ทั้งแต่งตัว เสริมหล่อ ฟิตหุ่น หาเมีย ซื้อบ้าน มันเป็นองค์ประกอบหนึ่งที่ผมว่าทำให้คนเล่นอินไปกับเกมนะ
            เนื้อเรื่องออกไปทางแก๊งซ่า ออกแนวแซ๊บ เหมาะกับพวกวัยโจ๋ แต่ผมก็ว่าสนุกดี(จริงๆ ผมสนุกทุกภาคอ่ะ ตั้งแต่ GTA 1 - -)
            เกมการเล่นมันออกเวอร์ๆ แต่ก็เป็นแบบนี้มาตั้งแต่ GTA 3 แล้วมั้ง ยิงกันหน้าด้านๆ ไม่ต้องหลบ เพราะหลบไม่ได้ -*-
            เป็นหนึ่งในภาคที่ผมว่าทาง Rockstar คิดเหมือนสมัยพัฒนา 1 ไป 2 คือ เมืองใหญ่ขึ้น สถานที่เยอะขึ้น มีอะไรทำมากขึ้น

ในขณะที่ IV ออกไปทางพัฒนาความลึกของเมือง
            คือ ภาคเก่าๆ ซอยมีไม่กี่ซอย ไม่ค่อยมีซอยตัน ไม่ค่อยมีทางไฮเวย์
            ในขณะที่ IV มีหมด ไฮเวย์เอย ทางต่างระดับ ทางลอด การขับรถที่ดูเป็นรถมากขึ้น
            ตึกรามบ้านช่องแออัด ให้บรรยากาศเมืองจริงๆ พื้นที่ไม่ใหญ่ แต่แน่น
            ในขณะที่ภาคเก่าๆ ออกไปทาง ใหญ่ๆ แต่ไม่แน่น
            ส่วนเนื้อเรื่องจะไปทางผู้ใหญ่ เป็นหนังดราม่ามากกว่าภาค SA เนื้อเรื่องค่อนข้างแน่น
            ผมว่า ภาคนี้ขายความแน่น มากกว่าความใหญ่ครับ
            ผมก็ว่าสนุกอีกนั่นแหละ - -

Comment

มีMod ภาค นารูโตะด้วย อิอิ น่าเล่นเหมือนกันนะครับ ถ้ามันใช้วิชาได้ 555+

ส่วนตัวผม ก็ชอบSan นะครับ แต่ว่า พอมีภาคใหม่ ก็อยากลองดู อย่างแรกคิดเลย ภาพมันต้องสวยกว่า แต่อะไรที่มันจะปรับปรุงขึ้นกว่าภาคก่อนๆ

เพราะว่า บางทีเกมบางเกม มันมีภาคใหม่ แล้วมันยิ่งเน่ากว่าเดิม ไม่ขอเอ่ยนะครับ ทุกท่านที่เป็นคอเกมส์ก็ได้สัมผัสมาบ้างแล้ว เกมต่างๆที่ออกมากันมากมาย

ผมเลยอยากแน่ใจว่า มันสนุกหรือ น่าเล่นกว่าภาคก่อนไหม หรือว่า ภาคก่อนดีอยู่แล้ว ทำนองนี้เหละครับ

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ ให้ความกระจ่างครับ

Comment

ผมชอบ san มากกว่านะ เพราะมันทำอะไรได้หลากหลายมากๆ เช่นทานข้าว ฟิตหุ่น จีบสาว(แบบเป็นแฟนไม่ใช่สอยสาวข้างถนน) ขับรถไฟได้(อันนี้ชอบมาก)

มีชิงอนาเขต ภารกิจผาดโผนเร้าใจ และยากค้อดๆ มีปั่นจักรยาน มีสอบใบขับขี่รถยนต์ มอไซ เครื่องบิน เรือ

ส่วนภาค 4 มีดีกว่าก็แค่ภาพที่สวยสมจริงและฟิสิก เรื่องของการควบคุมยานพาหนะ ผมว่ามันสมจริงดี ขับรถแต่ละคันดูมีน้ำหนัก

แต่ขับรถภาค san ดูมันจะเบาๆ ขับเร็วๆเหมือนจะปลิว
                Last edited by i3allooN; 17 Apr 2011, 14:16:46.

Comment

ชอบ IV ที่สุดครับ มันตอบโจทย์ของผมได้ครบจริงๆ

ทั้งอิสระในการเล่น ระบบPhysics สมจริง ผมยังชอบนั่งดูTVเล่นๆในห้องของ Niko อยู่เลย

Comment

ผมว่า san ลงโหมดไป ลงโหมดมา ภาพใกล้เคียง gta4 เลยครับ อันนี้กระทู้ที่เพื่อนผมทำ mod LINK

รูปบางส่วน

Comment

^
                      ^
                      ^

สวยแต่รถครับ... อิอิอิ...

Comment

ผมว่า GTA IV สนุกกว่า SAN ครับ ถึงแม้ sa-mp ของไทยจะมีหลายเซิฟก็ตามแต่ ไม่ RP เหมือน IV ครับ ชีวิตจริงมากขึ้นขับรถยากขึ้น(ถือปืนวิ่งก็เท่กว่า555)
                        GTA SAN ถึงแม้จะมี cleo และ mod เยอะ แต่ผมว่า mod bodyguard กับ police pursuit ของ gta iv สนุกกว่าเยอะครับเล่นไม่มีเบื่อ
                        และอีกอย่างรถมันมันวาวเหมือนเงาจริงๆเลย

Comment

IV สนุกกว่าหลายขุมครับ คนละระดับเลย ภาค IV ผมเล่นได้จบอย่างสนุก ส่วน SAN ไม่ถึง 5 นาที ลบทิ้ง

Comment

Working...
                          X