Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อ Gig P67A-UD7 ไม่มีช่องใส่ SoundCard X-Fi แล้วทำแบบนี้ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อ Gig P67A-UD7 ไม่มีช่องใส่ SoundCard X-Fi แล้วทำแบบนี้ได้ไหม

แบบว่าผมจะติด SoundCard เพิ่ม แต่ดันไม่มีช่องใส่ เพราะว่ามันติด Shink ที่กลางเมนบอร์ด

อุปกรณ์ที่ผมมี

1.MB Gig P67A-UD7
    2.VGA Gig GTX580 รุ่น 3 พัดลม 2 ตัว
    3.PhysX XFX 9800GT DDR3 512MB 1 ตัว
    4.SoundCard Creative X-Fi Titanium Fatal1ty Champion [ยังไม่ได้ซื้อ]

ถ้าผมทำตามรูป ปลากรอบ จะสามารถทำได้ไหมครับ
    วอนชาว Overclockzone ชี้ชัดด้วยครับ

ท่านลองไปมัดจำเงินไว้กับ คนขายซาวด์ในห้อง hifi แล้วมาลองเสียบดูก่อน

ถ้าได้ก็ไปซื้อ ถ้าไม่ได้ก็ไม่ต้องไปซื้อ แบบว่าให้ค่าตอบแทนเค้านิดหน่อย

หรือยืมคนใจดีแถวนี้ ที่ไม่ใช่ผม ^ ^"

Comment

ไม่น่าติดนะครับ

4.SoundCard Creative X-Fi Titanium Fatal1ty Champion

ไม่รู้ใช่ตัวเดียวกับที่ผมใช้อยู่หรือเปล่า

แต่มันไม่ได้หนาอะไรเลยนะ

ปล.อุตสาห์ SLi580 แล้วใส่ 9800GT เอาไว้ทำ PhysX เหรอครับ?

Comment

580SLI ยังต้องใช้การ์ด physx อีกเหรอ
        ไม่ต้องก็ได้หรอกมั่งครับ รกเคสเปล่าๆ

Comment

ทำไมท่านต้องเอา 9800GT มา PhysX ด้วยล่ะครับ

ให้ GTX580 ทำ PhysX ไปเลยดีกว่า เท่ากับว่าเอา 9800GT มาหน่วงเลยนะนั่น -*-

Comment

Originally posted by EvildolL View Post
            ทำไมท่านต้องเอา 9800GT มา PhysX ด้วยล่ะครับ

ให้ GTX580 ทำ PhysX ไปเลยดีกว่า เท่ากับว่าเอา 9800GT มาหน่วงเลยนะนั่น -*-
            แหะๆ ผมนึกว่ามันจะแรงขึ้น สงสัยผมคงต้องถอดออกแล้วละครับงานนี้

Comment

เอามาขว้างทิ้งไว้หน้าบ้านผมก็ได้ครับ รับรองผมไม่หลบ จะยืนรับตรงๆ 55555
              จริงๆ ผมก็ว่าไม่น่าติดนะครับ ตัวซาวด์การ์ดมันหนากว่าช่องเสียบนิดเดียว ผมว่าน่าจะหลบพ้นนะครับ
              Last edited by alans39; 16 Apr 2011, 19:28:38.

Comment

อิอิ.... เอามาทำไม 9800GT โยนให้ท่านข้างบนเลยครับ 580 มันฟิสิกกะเต็มแล้ว

ปล .. ทำไมไม่เล่นตัวนี่ ไม่ต้องกลัวติด

Comment

580 2 ใบเหลือๆแล้วครับ ใ่สมากเปลืองไฟอีก การด์ไม่น่าติดครับเพราะด้านหลังการด์คงไม่มีอะไรยื่นออกมา

Comment

PCI-E x1 ใส่ช่อง PCI-E x16 ได้ครับ

Comment

เอาเกมส์ไหนมาเล่นให้สะดุดล่ะเนี่ย

Comment

เห็นการ์ดจอ แล้วห่วง PSU

Comment

Originally posted by hahaha View Post
                          เห็นการ์ดจอ แล้วห่วง PSU
                          PSU ติดเคส 550 วัตถ์ ยี่ห้อ QQ

Comment

กำ....อิๆ

Comment

ud7 ถ้าจะ sli ให้ได้ 16x16 ต้องเสียบการ์ด 2ช่องบนตามรูป นะครับ

Comment

Working...
                              X