Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41 Wireless มีปัญหาคับ.. T T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41 Wireless มีปัญหาคับ.. T T

รบกวนแนะนำหน่อยคับ เพิ่งถอย S41-324 มา ที่ร้านเค้า Ghost XP มาให้ พอมาลองดูปรากฏว่าช้ามาก เลยลง XP ใหม่เอง โดยใช้ driver ที่ Synnex มีให้โหลดในเว็บของเค้าอ่ะคับ พอลง driver หมดทุกตัว+โปรแกรมแล้ว เพิ่งสังเกตเห็นว่า Blutooth ไม่ทำงาน run หา device อื่นๆไม่ได้ (Wireless ทำงานปกติคับ) เข้าไปดูใน Device manager มี hardware ตัวนึงที่ Windows ไม่รู้จัก ชื่อ BCM90245NMD ผมไม่แน่ใจว่าเป็น chipset ของ Blutooth รึเปล่า หรือว่าเป็นที่ Driver รบกวนช่วยเหลือหน่อยคับ ขอบคุณมากๆ

ป.ล. ผมไม่มีโปรแกรม Q-eye คับ อยากรบกวนอัพให้หน่อยคับ..

ต้องลงโปรแกรม Q-hotkeyManager ก่อนครับ จากนั้นก็กด FN+F12 เพื่อเปิด BlueTooth ครับ จากนั้นก็ลง Driver ได้ลเลยครับ

Comment

BCM90245NMD เป็น Chipset ของ Bluetooth แน่นอนครับ

Comment

Working...
      X