Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้ทีนะครับ ว่ามันคืออะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้ทีนะครับ ว่ามันคืออะไร

แบบว่า..... ตอนเปิดเครื่องครังแรกจะขึ้นอย่างนี้ครับ

ซึ่งผมไม่รู้ว่ามันคืออะไร

และมีผลเสียอย่างไร

และจะแก้ไขยังไงครับ (เพราะรำคาญมากครับ)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ สำหรับคำตอบ

ไวรัส คับ เปง หนอนชนิดหนึ่ง
    ชื่อ: W32/Bustoy-A
    ความามารถ: มันจะ สร้างไฟล์ systemnt.exe และ mslogon.exe ท่านลองดูใน task manager ของท่านดู
    การแพร่ระบาด: ท่าง network share และ หาก ท่านมีพวก Flash drive มันจะ ก้อปปี้ตัวเอง ไปใน Flash drive ด้วย ในชื่อ toy.exe
    วิธีการแก้ไข: ลอง scan virus ดู หรือ ทำตามเวปนี้Click และอย่าลืม search หา toy.exe และลบมันด้วยนะคับ

Comment

โถ่ ไอ้หนอนจีน

Comment

ขอบคุณมากเลยนะครับ

ผมว่ามันติดมากับ Flash drive ตอนที่ไมอัดรูปแน่ๆๆ เลยครับ

Comment

ก่อนที่จะเอาข้อมูลใน flash drive นะครับลอง scan หาไวรัสก่อนนะครับ มันชอบมาตามนี้ละครับ

Comment

Working...
          X