Announcement

Collapse
No announcement yet.

NAT Type : Strict กับ Crysis 2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NAT Type : Strict กับ Crysis 2

คือพอดีถ้าจะไปโพสถามที่กระทู้ Crysis Multiplayer คงไม่มีใครช่วยผม เพราะมันยาวไปร้อยหน้าแล้ว จึงขออนุญาตตั้งกระทู้ใหม่นะครับ

คือผมไม่สามารถ Join Match ได้ตามปรกติน่ะครับ เพราะตรงข้างล่างมันขึ้น NAT Type : Strict ซึ่ง Dead Space 2 ก็เป็น ทำให้ผมรู้สึกว่าเสียตังฟรีมา 2 เกมส์แล้ว ทั้งๆที่เล่น BF:BC2 ได้ลื่นแท้ๆ แต่ทำไมเกมส์อื่นเล่นไม่ได้น้อ

ขอความกรุณาทุกท่านช่วยแนะนำวิธีแก้ปัญหาให้กระผมด้วยเถิด จะเป็นพระคุณอย่างสูง

Originally posted by sumnurgrug View Post
    คือพอดีถ้าจะไปโพสถามที่กระทู้ Crysis Multiplayer คงไม่มีใครช่วยผม เพราะมันยาวไปร้อยหน้าแล้ว จึงขออนุญาตตั้งกระทู้ใหม่นะครับ

คือผมไม่สามารถ Join Match ได้ตามปรกติน่ะครับ เพราะตรงข้างล่างมันขึ้น NAT Type : Strict ซึ่ง Dead Space 2 ก็เป็น ทำให้ผมรู้สึกว่าเสียตังฟรีมา 2 เกมส์แล้ว ทั้งๆที่เล่น BF:BC2 ได้ลื่นแท้ๆ แต่ทำไมเกมส์อื่นเล่นไม่ได้น้อ

ขอความกรุณาทุกท่านช่วยแนะนำวิธีแก้ปัญหาให้กระผมด้วยเถิด จะเป็นพระคุณอย่างสูง
    ผมก็ขึ้นนะก็เล่นได้ทุกห้องปกติครับ

แต่ DS2 ผมเอาแผ่นปาหัวหมาไปละ เข้าไม่ได้สักห้อง ต้องครีเอง

รู้สึกวิธีแก้ต้องไปปรับค่าที่ เร้าเตอร์ นี่แหละ รอผู้รู้มาตอบครับ ^^

Comment

อยู่ที่เราท์เตอร์ครับ ต้องเข้าไปคอนฟิกมันผ่าน 192.168.1.1
      หาคำว่า nat ในนั้นให้เจอแล้ว open หรือ enable มันให้ได้ครับ มันจะเปลี่ยน status เป็น moderate
      หรือ open ซึ่งก็จะจอยกับคนอื่นได้ตามปกติ

Comment

Working...
      X