Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD-> CPU,Mainboard ตามนี้ สามารถลง Windows 7 ultimated 64-bit ได้ไหมครับ... !*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD-> CPU,Mainboard ตามนี้ สามารถลง Windows 7 ultimated 64-bit ได้ไหมครับ... !*

CPU

------------------------------------------------
    Mainboard

------------------------------------------------

รบกวนช่วยดูให้หน่อยนะครับ เพราะลงแล้วเสียงไม่มี + ปัญหาแปลกๆ

ช่วยฟันธงหน่อยว่า ลงได้แน่ๆครับ แต๊งมากๆครับ ^^

ได้

Comment

หาไดร์วเวอร์ที่ซัพพอร์ทครับผม จริงๆมันลงได้อยู่แล้วครับ อ้อ วินโดวส์ควรที่จะไม่ใช่วินโดวโมนะครับ

Comment

ได้ครับ ใน web เห็นยังมี Driver ของ Win7 X64 อยู่

http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Pro...uID=19&LanID=0

Driver Sound มันมี Tab ซ่อนอยู่ด้านล่างอีกนะครับ ลองดูดีๆ
        Last edited by Jiban000; 16 Apr 2011, 19:39:20.

Comment

ได้ๆ

Comment

ลงสบายๆ

Comment

Originally posted by Jiban000 View Post
              ได้ครับ ใน web เห็นยังมี Driver ของ Win7 X64 อยู่

http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Pro...uID=19&LanID=0

Driver Sound มันมี Tab ซ่อนอยู่ด้านล่างอีกนะครับ ลองดูดีๆ

อ๋อครับ อันนี้ผมเคยเข้าไปโหลดแล้วอะครับ

มันบอกว่า "We can't found HD audio" อะครับ TT

มันขึ้นตอนกำลังติดตั้งอ่า

..... ขอบคุณทุกๆ ความเห็นมากนะครับ ^^

Comment

Originally posted by l3el2ry View Post
                อ๋อครับ อันนี้ผมเคยเข้าไปโหลดแล้วอะครับ

มันบอกว่า "We can't found HD audio" อะครับ TT

มันขึ้นตอนกำลังติดตั้งอ่า

..... ขอบคุณทุกๆ ความเห็นมากนะครับ ^^
                น่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับไดร์เวอร์เสียงครับ
                ผมใช้วิธีดูว่า sound card ของเมนบอร์ดเป็นของอะไร แล้วเข้าไปดาวโหลดไดร์เวอร์จากเว็บนั้นๆเลยครับ

Comment

สบายมากครับ...

Comment

น่าจะเป็นที่ไดร์เวอร์เสียงมีปัญหา ลองลงหลายๆตัวดูท่าน

Comment

Originally posted by onspeeds View Post
                      น่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับไดร์เวอร์เสียงครับ
                      ผมใช้วิธีดูว่า sound card ของเมนบอร์ดเป็นของอะไร แล้วเข้าไปดาวโหลดไดร์เวอร์จากเว็บนั้นๆเลยครับ
                      เป็นของ

Yamaha japan XG ymf740c-v 9904

ครับผม ผมลองโหลดจากหลายๆ เว็บแล้ว ส่วนใหญ่มันจะให้โหลดโปรแกรม Driver Detective

ซึ่งถ้าจะใช้ได้มันต้องมี Registration Key ผมลองหา ที่เค้าแจกๆ กันก็เป็นของเก่าซะส่วนใหญ๋

มันบังคับให้อัพเดทเวอชั่นใหม่ จน Registration Key ใช้ไม่ได้เลยครับ

Comment

Working...
                      X