overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: Q6600มันดีสมกับราคาป่าว

OverclockZone Member Disorder_Pro_Za's Avatar

Talking Q6600มันดีสมกับราคาป่าว

มีงบอยู่10000บาท

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

Quote Originally Posted by Disorder_Pro_Za View Post
    มีงบอยู่10000บาท
    รอตัว45nm สิครับ

OverclockZone Member TerrorORC's Avatar

Quote Originally Posted by _d View Post
    รอตัว45nm สิครับ
    จะมาเมื่อไหร่หรอครับ
    แล้วดียังไงบ้าง เพราะปีหน้าตอนช่วงตรุษจีนผมกำลังจาซื้อของใหม่น่ะครับ

OverclockZone Member tanawat30's Avatar
    ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง

ไม่คุ้ม ผมว่า E6550 ที่ผมใช้อยู่ก็แรงแล้วครับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

4core เอามาใช้งานจริงๆยังไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ น้อยโปรแกรมหรือเกมส์ที่จะใช้งานครบทั้ง4core แต่แล้วแต่ชอบอ่ะนะ

OverclockZone Member Reality's Avatar

ถ้าไม่คิดจะเปลี่ยนไปอีก2-3ปี ก็ 4 core ไปเลย

OverclockZone Member boot147's Avatar

มีงบเยอะก้จัดไปครับอิอิ

OverclockZone Member

คุ้มราคารึเปล่าอยู่ที่การใช้งานครับ

ถ้าเอามาทำงาน3dที่โปรแกรมรองรับ รับรองว่าสุดยอดของความคุ้มครับ

ถ้าเทียบกับซีพียูที่อยู่ในตลาด และที่สำคัญ สำหรับคนที่มีงบพอครับ ^ ^

ถ้าเอามาเล่นเกมส์ คอร์ทูก็เพียงพอแล้วครับ

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

โปรแกรมในตอนนี้ 2 หัวก็เพียงพอแล้วครับ

OverclockZone Member naymong's Avatar
    สะพานพระราม5 สะพานพระราม7 บางกรวย นนทบุรี กฟผ.

45 นาโน เริ่มต้นใหม่ๆ ทะลุหมื่นแน่นอนจ้า กว่าราคาจะเริ่มลงก็น่าจะประมาณ พ.ย. 51

มีอะไรในตลาดที่ดีที่สุดตอนนี้ก็ใช้ไปก่อนเถอะท่าน วิ่งตามไม่ทันหรอกเทคโนโลยีเนี่ย

OverclockZone Member neromimz's Avatar

เอาเลย ถ้าไม่อยากจะเปลี่ยนนะ ใช้ได้นานนนนนนน เลยล่ะ หึหึ
    แต่ผมว่า แค่ Core2duo E6750 ก็แรงมากแล้วนะ

OverclockZone Member sawamura's Avatar

Quote Originally Posted by neromimz View Post
    เอาเลย ถ้าไม่อยากจะเปลี่ยนนะ ใช้ได้นานนนนนนน เลยล่ะ หึหึ
    แต่ผมว่า แค่ Core2duo E6750 ก็แรงมากแล้วนะ
    ของผม E6750 ยังใช้ไม่เต็ม 100% เลยครับ แรงแล้วแค่นี้

OverclockZone Member Hanaga's Avatar

เพื่อนผมถอยมาแล้ว
    Q6600 + Asus STRIKER EXTREME + Gskill 2GA/800 2GB(1GBx2)
    3 ชิ้น ราคาเต็ม 30000 กว่าๆ คุ้มมากๆคับ
    มันบอกตอนนี้ ให้น้องชายใช้เล่นเกมส์ Cabal -*- (อย่าโกรธกันนะ แอบนินทา)
    ถ้ามีเงินและไม่คิดมากก็ซื้อเลยคับ แต่ถ้าเงินก็ยังเสียดายและอยากซื้อสนองความอยากอันนี้ไม่มีความเห็นคับ

OverclockZone Member hil4552's Avatar
    Southampton, UK

แล้วแต่คนใช้งานครับของงี้ ถ้าคิดว่าใช้คุ้มก็ซื้อมาเถอะเพราะ จริงๆมันก็ไม่ได้จัดว่าราคาเว่อเกินไปมากด้วย(เช่น qx นี่น่ากลัว)

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

ลองมอง E6750 บ้างก็ดีนะครับ ลากคุ่ม

OverclockZone Member TrueNooB's Avatar

Quote Originally Posted by Hanaga View Post
    เพื่อนผมถอยมาแล้ว
    Q6600 + Asus STRIKER EXTREME + Gskill 2GA/800 2GB(1GBx2)
    3 ชิ้น ราคาเต็ม 30000 กว่าๆ คุ้มมากๆคับ
    มันบอกตอนนี้ ให้น้องชายใช้เล่นเกมส์ Cabal -*- (อย่าโกรธกันนะ แอบนินทา)
    ถ้ามีเงินและไม่คิดมากก็ซื้อเลยคับ แต่ถ้าเงินก็ยังเสียดายและอยากซื้อสนองความอยากอันนี้ไม่มีความเห็นคับ
    เด๋วนี้PCถูกเนอะ แต่ก่อนถ้าจะได้สเป็กสุงๆก้อ50kอัพเลยนะเนี่ย- -"
    จะคุ้มไม่คุ้ม อยู่ที่เราครับ ว่าจะใช้ทำอะไร อย่างถ้าจะใช้แค่เล่นเน็ต พิมงาน ผมว่าแค่ P4 ก้อเกินพอและ

Quote Originally Posted by naymong View Post
    45 นาโน เริ่มต้นใหม่ๆ ทะลุหมื่นแน่นอนจ้า กว่าราคาจะเริ่มลงก็น่าจะประมาณ พ.ย. 51

มีอะไรในตลาดที่ดีที่สุดตอนนี้ก็ใช้ไปก่อนเถอะท่าน วิ่งตามไม่ทันหรอกเทคโนโลยีเนี่ย
    เอ่อ ...ที่ว่า เพนริน45nmแพงกว่า 65nm ใครไม่รู้จริงก็เงียบไว้ก็ดีนะครับ ราคาที่เห็นแพงๆน่ะเป็นรุ่น QXนะครับ

ราคารุ่นทั่วไป 45nm จะถูกกว่า65nm ครับ เนื่องจากต้นทุนลดลง Intelเลย ออกราคามาถูกกว่า65NMครับ

ลองไปหาความรู้ที่ webนอก หรือไม่ก้อ intel.comดูเอานะครับ

ราคาถ้ามาเมืองไทยก็เหมือน Conroeตอนเข้ามาใหม่ๆแหละครับ +อีก5-7% ก็ยังถูกอยู่ดี

แอร๊ยยยยยยยยยยยยยยยยย

OverclockZone Member bs*wz's Avatar

อืมๆ

Bookmarks

Bookmarks