Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็น audigy 2zs มือ2 VS audigy value 7.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็น audigy 2zs มือ2 VS audigy value 7.1

อยากได้แบบ กลางๆ นะครับดูหนัง ฟังเพลง ครับ + ผมใช้ลำโพง Eacan A600ll

ดันนิดนึง

Comment

audigy 2zs

Comment

2zs

Comment

......

Comment

ส่วนตัวใช้ SB0570 กำลังรอตัวใหม่อยู่ http://www.overclockzone.com/forums/...2#post28799512

ยืนยันว่าทั้ง 2 ตัวดังกล่าว ดีกว่า onboard หลายขุมครับ

Comment

ผมลองเสียง SB0090 และ audigy 2zs (จริง ๆ แล้วผมมี CT47** , 0100 , SB0090, Audigy 2zs และ X-Fi Xtreme Audio ตัวนี้น่าจะ รหัส SB1040)ลองเสียงแล้วกับ Creative A300 Speaker ตัว audigy 2zs ดีกว่ามากเลย เมื่อเทียบกับ audigy value 7.1 ผมคิดว่า audigy 2zs น่าจะดีกว่าพอควรครับ ด้วย Spec ที่เหนือกว่า และได้การกล่าวขานมานานว่า audigy 2zs เหมาะกับการฟังเพลงเกือบที่สุดเลยล่ะ

Comment

Originally posted by Bernadette View Post
                ผมลองเสียง SB0090 และ audigy 2zs (จริง ๆ แล้วผมมี CT47** , 0100 , SB0090, Audigy 2zs และ X-Fi Xtreme Audio ตัวนี้น่าจะ รหัส SB1040)ลองเสียงแล้วกับ Creative A300 Speaker ตัว audigy 2zs ดีกว่ามากเลย เมื่อเทียบกับ audigy value 7.1 ผมคิดว่า audigy 2zs น่าจะดีกว่าพอควรครับ ด้วย Spec ที่เหนือกว่า และได้การกล่าวขานมานานว่า audigy 2zs เหมาะกับการฟังเพลงเกือบที่สุดเลยล่ะ
                บน XP นี่ สุดเหยียดด...ครับ

Comment

ขอบคุณทุกคนมากเลยนะครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                    บน XP นี่ สุดเหยียดด...ครับ
                    +100 อยากให้ 7 เหมือน XP มั่งจัง

Comment

เคยลองรุ่น live เทียบบนxp กับ 7
                      ผมชอบบน 7เฮ้อๆ

Comment

ผมก็ใช้ A600II กับ sb100 เบสตึบๆ sb090 เบสบางลงแหลมเยอะขึ้น ตอนนี้ใช้กับsb0400 ครับว่าจะหา sb100มาเก็บใว้ครับของเดิมขายกินแล้ว
                        ลำโพงชุดนี้ผมว่าใช้ live ฟังเพลินดีครับ (เหตุผลส่วนตัวครับ ใช้บน XP + foobar + ks )

Comment

audigy 2zs ยืนยัน ฟันธง

Comment

มันเทียบกันแทบไม่ได้ 2ZSดีกว่าแน่นอน

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ

Comment

Working...
                              X